Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!
Chào các bác!

E đag sử dụng Avantgarde C200, nhớ vị trí ghế thì e biết cách thao tác rồi song e ko hiểu tại sao lúc mình rút chìa khóa ra thì ghế ko tự đẩy lùi về phía sau + vô lăng thu gọn lại để mình bước ra bước vô xe thuận tiện hơn.

Bác nào biết cho e xin tý kinh nghiệm với!

Many thanks

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
RE: Sử dụng bộ nhớ ghế trên Avantgarde ntn?

He he bác là những người đi tiên phong con Cnew trên OS mà còn hỏi thì còn ai biết :D Nói vui thôi , chứ có khi bác pác phải kiếm cái nút nào đó nhấn nó mới tự lùi .

Hạng D
24/2/06
2.156
189
63
50
Saigon Vietnam

Trích đoạn: Parker Nguyen

Chào các bác!

E đag sử dụng Avantgarde C200, nhớ vị trí ghế thì e biết cách thao tác rồi song e ko hiểu tại sao lúc mình rút chìa khóa ra thì ghế ko tự đẩy lùi về phía sau + vô lăng thu gọn lại để mình bước ra bước vô xe thuận tiện hơn.

Bác nào biết cho e xin tý kinh nghiệm với!

Many thanks
đâu có chức năng này đâu bác, em thấy C avant ở Showroom Le Duẩn cũng ko có chức năng này

Last edited by a moderator:
Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

Hi cac bac!

E chỉ thấy khi mình rút chìa khóa ra thì vô lăng sẽ thu lại theo hướng ngẩng cao đầu lên chứ ko thấy ghế chạy lùi lại.
Có bộ nhớ ghế mà lại ko có chức năng lùi ghế thì cũng hơi chán nhỉ!

Để e mày mò thêm xem sao

Hạng B2
11/4/07
177
0
0

@ Parker Nguyen : xe C200 A có chế độ Easy Entry/Exit, để thao tác chế độ này bác bấm nút > ( mô phỏng giống như nút play đó bác, phần thao tác 4 hướng hình tròn, chính giữa có nút OK ) trên vô lăng bên trái => menu => setting => convenience => Easy Entry/Exit => on => vô lăng sẽ tự động kéo lên khi rút chìa khóa khỏi ổ, phần này không hổ trợ lùi ghế bác à. Cũng trong mục này còn có chức năng gập kính chiếu hậu khi lock cửa, bác xuống mục Fold Mirorrs in when locking=> on. Chúc bác thành công

Hạng B2
15/8/07
169
53
28

Giờ bác lưu vị trí ngồi lái của bác ở số 1, rồi lùi ghế lại hết cỡ lưu ở vị trí số 2. Khi xuống xe nhấn số 2 rồi rút chì khóa là ok mà :D

Hạng C
24/8/04
561
0
0
46
Gần ga, xa trường học!

hahaha, cách của bác w204 nghe thì có vẻ thủ công song cũng hay ghê! Vì như vậy mình sẽ vẫn xài được các tính năng của bộ nhớ ghế một cách hiệu quả!

Cheers

Hạng B2
15/8/07
169
53
28

;) Cách đó gọi là bán tự động đó haha
À nhân tiện hỏi bác Parker Nguyen đã thử dùng điện thoại tìm bluetooth của xe chưa vậy [8|]

Hạng B2
2/8/05
345
2.149
93
TP HCM

Em nhờ topic của bác nhé.

Xe em cứ bật máy lên là nó để chế độ tự động lấy gío ngòai hoặc em bật chế độ lấy gió trong một lúc là nó lại chuyển về chế độ lấy gió ngòai. Xe bác có bị thế ko, xử lý thế nào ?

Một vấn đề nữa là bật máy lên là phần cảm biến lùi lại tự động bật lên phải bấm nút tắt. Sau khi bấm nút tắt rồi thì khi lùi nó lại ko tự động bật lên lại. Bác có cài đặt thế nào cho nó automatic được không ?