Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
23/3/11
75
0
0
Kính thưa các bác O.S!
Em là thành viên mới của O.S và cũng là nhân vật chính của 1 sự kiện gần đây đang được đông đảo công luận, báo chí, đài truyền hình quan tâm, nhất là những người hằng ngày tham gia giao thông. Đó là ngày 15/11/2010 em đi xe và đỗ xe ở đoạn đường không có biển cấm đỗ và bị CSGT lập biển xử lí và ra quyết định xử phạt. VỤ việc em đã đưa lên diễn đàn O.F:
Sơ đồ vị trí em đỗ xe đây ạ:
Sau vụ việc em đã làm đơn khiếu nại nhưng ko được giải quyết và em đã làm đơn khởi kiện ra tòa với mục đích góp ý làm thay đổi tư duy của CSGT khi làm việc với công dân phải căn cứ vào luật pháp, tôn trọng nhân dân..., ngày 29/6 vừa rồi tòa án sơ thẩm xử án và bác bỏ đơn khởi kiện của em.
Ngày hôm qua 07/07/2011 em đã làm đơn kháng án và đang chờ ngày phúc thẩm:
Sau phiên Tòa sơ thẩm 1 thành viên của O.F đã kêu gọi mọi người ủng hộ tinh thần và cả tiền bạc để em làm đại diện đòi lại lẽ phải thuộc về người tham gia giao thông:

CHo đến nay quỹ đã quyên góp được rất nhiều cả những người ko là thành viên cũng tham gia đóng góp như 1 lời khẳng định ủng hộ cái đúng.
Và như thành viên sáng lập quĩ có ý kiến:
"Hi, cảm ơn thiện í của cụ... theo em dự báo thì có thể số tiền cũng đã hòm hòm... í nghĩa của việc đóng góp này giờ đây không cần nằm ở mặt "chất lượng" mà nó cần về mặt "số lượng" thì em nghĩ sẽ hay hơn...(Các cụ yên tâm nền móng em xây tốt rồi giờ muốn dựng nhà cao bao nhiêu chả đc)
vì thế em ra sức kêu gọi các cụ đăng ký nộp tiền ủng hộ....dù chỉ cần con số "5000 hay 10.000vnđ" (nếu các cụ ở quanh HN em sẽ nhờ được 1 cụ trên này đằng nào cũng tiện đường cho quân đi lang thang và thu giúp tận nơi luôn ạ
) Cái chúng ta cần là một danh sách đóng góp ủng hộ độ 100 trang A4
để cho các ban nghành liên quan đến vụ việc thấy rằng cần phải nhìn nhận một cách thực tế trước sự xuống cấp về trình độ nhận thức và ứng xử của họ đối với Luật GTĐB và cánh cầm vô lăng, để họ trấn chỉnh lại hành vi của mình trước pháp luật. Cuối cùng thì là quỹ của cụ Chauchau sẽ được bổ xung một cách đáng kể nhằm cho hoạt động từ thiện chung của diễn đàn ạ!"
Em sơ qua nội dung và muốn các bác trên O.S hãy góp tiếng nói chung bảo vệ quyền lợi của người tham gia giao thông. Em xin chân thành cám ơn các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
Em cũng quan tâm và ủng hộ vụ này bác cư quyết tâm làm cho tới nơi, còn đăng ký thế nào bác cho biết

Hạng B2
26/11/08
241
142
43
www.otosaigon.com
Em có trao trao đổi qua đt với bác Đông. Em tin khoảng 90% OSER sẽ ủng hộ bác.
Bác cũng nên cập nhật tình hình phiên xử sắp tới nhé. Chắc chắn em sẽ tham dự phiên xử sau để hóng hớt.

Hạng D
28/7/08
2.284
3.716
113
1. Ủng hộ bác tiếp tục kiện.

2. 100 tr A4 --> 25x100 = 2.500 người --> không khó thực hiện.

3. Ủng hộ 5k-50k vào quĩ --> đơn giản.

4. Ủng hộ làm gì? ai sử dụng và tiêu chí sử dụng quỹ?

5. Nếu chỉ là cần sự đồng thuận:
- bác post 1 form ùng hộ, cho tên và địa chỉ nhà bác.
- các bác OF/OS điền, ký + photo CMND (không công chứng!!??)---> gởi qua bưu điện.
- bác tổng hợp + nộp cho tòa/ báo chí.

6. Vài góp ý, chúc bác thành công.:D

Hạng B2
8/7/11
228
135
43
41
Tin hot, đúng là vấn đề đang được quan tâm đây, làm gì cũng vậy phải làm cho người dân phục mới được!:D

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
cái này e nghĩ cần đến tiếng nói của ban điều hành,đôi lúc sự ủng hộ lại ko dừng ở cái ủng hộ ấy

Hạng D
14/5/08
2.536
21.229
113
Các bác có đóng góp hay chữ ký gì gì đó thì cho em góp 1 chân

Hạng C
19/5/07
806
434
63
Freeway sonata nói:
Em cũng quan tâm và ủng hộ vụ này bác cư quyết tâm làm cho tới nơi, còn đăng ký thế nào bác cho biết

Em đồng ý với ý kiến của bác

Status
Không mở trả lời sau này.