Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
19/8/11
98
0
0
Cứ lâu lâu nộp tí tiền ngu các bác ạ, ai chạy xe ở Xì Gòn này mà không bị túm mới là chuyện lạ.
Bình quân mỗi năm em bị túm 1 đến 2 lần, mất toi bữa nhậu.
knine nói:
Bác rút chìa khóa ra là tắt máy rồi, dừng xe đâu có được tắt máy mà bác.
Buồn cùng cũng OK, nhưng cái căn bản khi dừng xe cũng nên biết, để khỏi bị phạt .
chamsocoto nói:
Bác không buồn cùng em tí, em rút chìa khoá ra cẩn thận lắm bác ạ. Hôm đó em chuẩn bị dừng xe lại em nhìn vào kính chiếu hậu, thấy xxx đi sau e chưa dám dừng xe, đi 1 đoạn rồi quay lại, em bị căn me rồi bác ơi.
knine nói:
chamsocoto nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Đau lòng lắm bác ơi, chả là hôm em đi mua cái ghế cho xấp nhỏ ngồi học, đến đầu đường Ngô Gia Tự em cẩn thận nhờ người trong cửa hàng lên xe ngồi để không bị phạt, em vào mua 2 cái ghế 600 nghìn, trả giá gãy cả lưỡi đc chủ cửa hàng bớt cho 20 nghìn, vừa xong ra mời người của cửa hàng xuống để em lên xe về, các bác xxx hay lắm em vừa mở cửa người của cửa hàng vừa xuống em chuẩn bị bước lên xe thì các bác xxx đến nghiêm chỉnh chào điều lệnh, xong nói em vi phạm lỗi để xe dưới lòng đường kg có người trên xe trong vòng 5 giây, phạt 300 nghìn Potay.vn luôn.</span>
dongkijoteHANOI nói:
Kính thưa các bác O.S!
Em là thành viên mới của O.S và cũng là nhân vật chính của 1 sự kiện gần đây đang được đông đảo công luận, báo chí, đài truyền hình quan tâm, nhất là những người hằng ngày tham gia giao thông. Đó là ngày 15/11/2010 em đi xe và đỗ xe ở đoạn đường không có biển cấm đỗ và bị CSGT lập biển xử lí và ra quyết định xử phạt. VỤ việc em đã đưa lên diễn đàn O.F: 
Sơ đồ vị trí em đỗ xe đây ạ:
 ​
Sau vụ việc em đã làm đơn khiếu nại nhưng ko được giải quyết và em đã làm đơn khởi kiện ra tòa với mục đích góp ý làm thay đổi tư duy của CSGT khi làm việc với công dân phải căn cứ vào luật pháp, tôn trọng nhân dân..., ngày 29/6 vừa rồi tòa án sơ thẩm xử án và bác bỏ đơn khởi kiện của em. 
Ngày hôm qua 07/07/2011 em đã làm đơn kháng án và đang chờ ngày phúc thẩm: 
Sau phiên Tòa sơ thẩm 1 thành viên của O.F đã kêu gọi mọi người ủng hộ tinh thần và cả tiền bạc để em làm đại diện đòi lại lẽ phải thuộc về người tham gia giao thông:

CHo đến nay quỹ đã quyên góp được rất nhiều cả những người ko là thành viên cũng tham gia đóng góp như 1 lời khẳng định ủng hộ cái đúng. 
Và như thành viên sáng lập quĩ có ý kiến:
"Hi, cảm ơn thiện í của cụ... theo em dự báo thì có thể số tiền cũng đã hòm hòm... í nghĩa của việc đóng góp này giờ đây không cần nằm ở mặt "chất lượng" mà nó cần về mặt "số lượng" thì em nghĩ sẽ hay hơn...(Các cụ yên tâm nền móng em xây tốt rồi giờ muốn dựng nhà cao bao nhiêu chả đc) 
 vì thế em ra sức kêu gọi các cụ đăng ký nộp tiền ủng hộ....dù chỉ cần con số "5000 hay 10.000vnđ" (nếu các cụ ở quanh HN em sẽ nhờ được 1 cụ trên này đằng nào cũng tiện đường cho quân đi lang thang và thu giúp tận nơi luôn ạ 
) Cái chúng ta cần là một danh sách đóng góp ủng hộ độ 100 trang A4 
 để cho các ban nghành liên quan đến vụ việc thấy rằng cần phải nhìn nhận một cách thực tế trước sự xuống cấp về trình độ nhận thức và ứng xử của họ đối với Luật GTĐB và cánh cầm vô lăng, để họ trấn chỉnh lại hành vi của mình trước pháp luật. Cuối cùng thì là quỹ của cụ Chauchau sẽ được bổ xung một cách đáng kể nhằm cho hoạt động từ thiện chung của diễn đàn ạ!"
Em sơ qua nội dung và muốn các bác trên O.S hãy góp tiếng nói chung bảo vệ quyền lợi của người tham gia giao thông. Em xin chân thành cám ơn các bác!
Tớ nghĩ bác bị phạt là đúng rồi, bác coi lại quy định khi dừng xe đi, lái xe không được bỏ xe đi, bác đã bỏ xe đi nên bị phạt chứ không phải cái vụ mấy giây đâu, còn việc thế thân người khác nếu người đó ngồi vào vị trí lái, máy xe đang nổ và không có bằng lái thì vô cùng nguy hiểm, nếu xảy ra tai nạn do người ngồi lái tò mò, và bác sẽ bị truy tố vì giao xe ho người không có bằng lái...

Hạng B2
24/7/11
149
1
16
49
đâu đó
knine nói:
Ai là người thì biết luật khi đỗ xe dừng xe chẳng bao giờ ai phạt , còn không biết đúng luật bị phạt còn sủa bậy.:D:D
Thằng cu này dạo này bắng nhắng ra phết nhể!!!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.006
113
Sàigòn
chamsocoto nói:
Cứ lâu lâu nộp tí tiền ngu các bác ạ, ai chạy xe ở Xì Gòn này mà không bị túm mới là chuyện lạ.
Bình quân mỗi năm em bị túm 1 đến 2 lần, mất toi bữa nhậu.
knine nói:
Buồn cùng cũng OK, nhưng cái căn bản khi dừng xe cũng nên biết, để khỏi bị phạt .
chamsocoto nói:
Bác không buồn cùng em tí, em rút chìa khoá ra cẩn thận lắm bác ạ. Hôm đó em chuẩn bị dừng xe lại em nhìn vào kính chiếu hậu, thấy xxx đi sau e chưa dám dừng xe, đi 1 đoạn rồi quay lại, em bị căn me rồi bác ơi.
knine nói:
chamsocoto nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Đau lòng lắm bác ơi, chả là hôm em đi mua cái ghế cho xấp nhỏ ngồi học, đến đầu đường Ngô Gia Tự em cẩn thận nhờ người trong cửa hàng lên xe ngồi để không bị phạt, em vào mua 2 cái ghế 600 nghìn, trả giá gãy cả lưỡi đc chủ cửa hàng bớt cho 20 nghìn, vừa xong ra mời người của cửa hàng xuống để em lên xe về, các bác xxx hay lắm em vừa mở cửa người của cửa hàng vừa xuống em chuẩn bị bước lên xe thì các bác xxx đến nghiêm chỉnh chào điều lệnh, xong nói em vi phạm lỗi để xe dưới lòng đường kg có người trên xe trong vòng 5 giây, phạt 300 nghìn Potay.vn luôn. </span>
Tớ nghĩ bác bị phạt là đúng rồi, bác coi lại quy định khi dừng xe đi, lái xe không được bỏ xe đi, bác đã bỏ xe đi nên bị phạt chứ không phải cái vụ mấy giây đâu, còn việc thế thân người khác nếu người đó ngồi vào vị trí lái, máy xe đang nổ và không có bằng lái thì vô cùng nguy hiểm, nếu xảy ra tai nạn do người ngồi lái tò mò, và bác sẽ bị truy tố vì giao xe ho người không có bằng lái...

Bác sai và bị phạt, chẳng có gì phàn nàn Bác ạ! Thường ở đây, không sai mà bị thì người ta mới phản ứng.

Các Bác ạ, các Bác tuy ghét k9 nhưng xin hãy nhìn nhận khách quan, đừng "ghét cả đường đi lối về" như thế, nhỏ mọn quá! :D:D:D

Hạng B1
19/8/11
98
0
0
Beebob nói:
knine nói:
Ai là người thì biết luật khi đỗ xe dừng xe chẳng bao giờ ai phạt , còn không biết đúng luật bị phạt còn sủa bậy.:D:D
Thằng cu này dạo này bắng nhắng ra phết nhể!!!
Hihihi thế thì phải
" Mừng cho nó "

Hạng B2
21/9/11
263
107
43
Bác chamsotoco cẩn thận là vậy, nhưng chắc được giảm 20k mà mừng quá quên để ý. khi bác gọi người cửa hàng xuống, sao bác không nhìn trước, ngó sau xem có xxx không?

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
knine nói:
chamsocoto nói:
knine nói:
chamsocoto nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Đau lòng lắm bác ơi, chả là hôm em đi mua cái ghế cho xấp nhỏ ngồi học, đến đầu đường Ngô Gia Tự em cẩn thận nhờ người trong cửa hàng lên xe ngồi để không bị phạt, em vào mua 2 cái ghế 600 nghìn, trả giá gãy cả lưỡi đc chủ cửa hàng bớt cho 20 nghìn, vừa xong ra mời người của cửa hàng xuống để em lên xe về, các bác xxx hay lắm em vừa mở cửa người của cửa hàng vừa xuống em chuẩn bị bước lên xe thì các bác xxx đến nghiêm chỉnh chào điều lệnh, xong nói em vi phạm lỗi để xe dưới lòng đường kg có người trên xe trong vòng 5 giây, phạt 300 nghìn Potay.vn luôn.</span>
Tớ nghĩ bác bị phạt là đúng rồi, bác coi lại quy định khi dừng xe đi, lái xe không được bỏ xe đi, bác đã bỏ xe đi nên bị phạt chứ không phải cái vụ mấy giây đâu, còn việc thế thân người khác nếu người đó ngồi vào vị trí lái, máy xe đang nổ và không có bằng lái thì vô cùng nguy hiểm, nếu xảy ra tai nạn do người ngồi lái tò mò, và bác sẽ bị truy tố vì giao xe ho người không có bằng lái...

Lâu lắm rồi mới đc thấy mấy cm đúng mực của K9 ! Có những điều ta cho là rất đơn giản, nhưng khi đã viện đến PL hay pháp đình lại trở nên rất phức tạp, khó lường ! Xin kể các bác nghe câu chuyện có thật của ng nhà anh bạn chơi tennis cùng sân với em:Trên đường từ Hp về HN, anh kia bị xxx vịn vì lý do nào đó em ko nhớ rõ. Bình thường thì cứ chung chi là xxx cho đi. Anh chàng lấy ra 500K kẹp vào giấy tờ đưa xxx. Bữa đó xxx ko biết lý do gì (hay là có đoàn kiểm tra của Bộ ?) nên lập ngay biên bản đưa hối lộ. Với mức hối lộ 500K (cách đây khá nhiều năm rồi), anh chàng phải ra hầu tòa và chịu mức án treo hình như là 18 tháng (e ko nhớ chắc chắn con số), chịu án phí... Tóm lại là lý lịch tư pháp bỗng có tiền án một cách lãng xẹt !
PS. Trên đây là tin em nghe lại từ 1 ng bạn em cho là đàng hoàng và ko có lý do gì để bịa đặt. Tuy ko đc kiểm chứng nhưng em cứ nêu ra đây để AE biết và phòng bị 1 khả năng tuy hy hữu nhưng ko phải ko thể xảy ra đối với bất cứ ai !

Hạng B1
19/8/11
98
0
0
Dạ, e cũng nhìn trước nhìn sau rồi đó bác, nhìn thấy bác xxx em chào điều lệnh bác ý trước mà bác xxx kg tha cho em.
dimi nói:
Bác chamsotoco cẩn thận là vậy, nhưng chắc được giảm 20k mà mừng quá quên để ý. khi bác gọi người cửa hàng xuống, sao bác không nhìn trước, ngó sau xem có xxx không?

Hạng D
24/7/09
1.003
107
63
Hà nội
dimi nói:
Website OS có lỗi hay sao mà em ko thể tìm đc các cm phía sau cm này ? :cool:

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
sao bạn Ngu cứ thích bám víu vào cái chữ "ngã 3" thế nhỉ ? Trong SG không cần "ngã 3 hay ngã 7" gì cả, <span style=""color: #ff0000;"">cứ có con hẻm (hẻm lớn, oto đi được) là sẽ có 1 biển báo cấm đậu xe nhắc lại</span> . Còn không có thì đậu thoải mái . Ai phạt tôi thì tôi bảo <span style=""color: #993366;"">vừa đi từ trong hẻm ra , rẽ phải ko thấy cấm đậu , thế là đậu </span>. Bởi vậy<span style=""color: #ff0000;""> trong SG cắm biển rất nghiêm túc</span> , sau mỗi con hẻm đều có biển <span style=""color: #ff0000;"">nhắc lại Cấm Đậu Xe</span>

Bạn Ngu có cần tớ chụp hình chứng minh ko ? Đảm bảo tớ toàn chụp hình đầu hẻm , khỏi đường giao nhau hay "ngã 3" "ngã 7" gì đó

tớ chỉ đồng ý duy nhất 1 điểm với bạn Ngu , đó là : <span style=""color: #993366;"">đáng lẽ ra bác Đông nên kiện sở GTCC tội "không cắm biển báo rõ ràng khiến tôi bị phạt oan"</span> chứ kiện ông CSGT thì ....kết quả khó lắm .
Chỉ duy nhất 1 điểm đó thôi , còn lại bạn Ngu toàn cãi cùn , toàn lôi những điều luật vớ vẩn ở đâu ra mà áp dụng . Người đi đường tuân theo biển báo , thế thôi . Đến<span style=""color: #ff0000;""> ông CSGT còn đọc không nổi 54 phố phường cấm đậu xe </span>cơ mà , bạn Ngu nhỉ :D

Status
Không mở trả lời sau này.