Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
cũng may cho bác là ủi vào con lươn chứ mà ủi vào xe khác hay vào người đi đường thì nguy to rồi .
Trong cái rủi cũng còn cái may mà bác .

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
quoccuongact nói:
chia buồn bác chủ,
em cũng là newbie mấy lần cũng tính thuê xe mà nghe mấy ae đi trước nói về vụ va quẹt và xxx hốt vụ không có bảo hiểm, không có đóng phí đường bộ hay đăng kiểm gì đó.

đâm ra ngán, tính đến chuyện mua xe luôn, mà tới giờ vẫn lăng tăng,
nhà thì nói mình mới biết lái tự tin quá, mà ko tự tin thì ko thể mua xe :D

giờ thấy bài bác cho em thêm kinh nghiệm,
chắc gần mua xe phải thuê giờ mấy thầy cũ chạy cả tuần đường phố quá

Vẫn chưa mua xe hả bác, tự tin cưới 1 em về rùi kiếm mấy khu vắng vắng, ít người qua lại rùi máy mó tìm hiểu em nó đi bác. Tự mình bóc tem lúc bỡ ngỡ vào đời là 1 cảm giác rất yomost bác ạ ^_^

Hạng D
23/8/08
3.142
1.833
113
45
Thông cảm, vừa rồi về VN em gọi thuê xe của bác Vũ. Bác ấy hỏi có bằng lâu chưa, quả thực lúc ấy mới đổi bằng từ nước ngoài ra bằng VN được 1 tuần, mặc dù chạy xe liên tục ở nước ngoài từ 2009. Bác ấy nói thông cảm nghe, bằng ở nước ngoài ko chạy ở VN quen được.
May có anh chơi thân cho mượn con Vios 2009/10 gì đó chạy vài ngày. Nếu không là chỉ có đi bộ hoặc taxi.
Túm lại cố phải mua một cái mà để chạy thôi, cũ mới gì cũng được xất. Thuê thì khó mà rủi ro nhiều.
[Xe là phương tiện bảo vệ và giúp ích cho con người mà bị quy kết là xa xỉ thì lạc hậu quá! Nhưng có một bộ phận lại được nghiễm nhiên dùng đồ xa xỉ ấy không chút thương xót cho dân thường]

Hạng B2
12/11/12
264
27
28
33
htv1810 nói:
E cũng có hỏi,xe anh có bảo hiểm không,nó nói là xe nhập không có,rồi e ăn full giá luôn.Anh cho hỏi xe BH 2 chiều là sao a?
Chia buồn cùng bác chủ nha!
Theo em biết thì mấy chủ chuyên cho thuê xe thường mua bảo hiểm để tránh rủi ro cho xe lắm. Bác tìm hiểu kỹ, biết đâu có "điều kỳ diệu" bên trong sự việc, thương lượng với chủ giảm được bớt chi phí sao. Chạy có xíu mà bồi thường như thế đúng là hẻo thiệt.
Thôi cũng là bài học xương máu bác ạ. Ai mới chạy cũng có va quẹt chút xíu nhưng ít ai quẹt dữ dội như bác.

quocdungjs nói:
quoccuongact nói:
chia buồn bác chủ,
em cũng là newbie mấy lần cũng tính thuê xe mà nghe mấy ae đi trước nói về vụ va quẹt và xxx hốt vụ không có bảo hiểm, không có đóng phí đường bộ hay đăng kiểm gì đó.

đâm ra ngán, tính đến chuyện mua xe luôn, mà tới giờ vẫn lăng tăng,
nhà thì nói mình mới biết lái tự tin quá, mà ko tự tin thì ko thể mua xe :D

giờ thấy bài bác cho em thêm kinh nghiệm,
chắc gần mua xe phải thuê giờ mấy thầy cũ chạy cả tuần đường phố quá

Vẫn chưa mua xe hả bác, tự tin cưới 1 em về rùi kiếm mấy khu vắng vắng, ít người qua lại rùi máy mó tìm hiểu em nó đi bác. Tự mình bóc tem lúc bỡ ngỡ vào đời là 1 cảm giác rất yomost bác ạ ^_^
Đúng đó ạ!
Xe bác bác lái, có bảo hiểm, chạy chậm xíu thì chẳng phải lo gì cho cái xe nữa. Lo nhất là đâm người thôi!:D
Bác chạy trong thành phố 3 lần là tự tin chạy à. Bác cũng không cần thuê thầy làm gì, kiếm anh bạn hay người thân nào lái cứng đi chung làm điểm tựa tinh thần cho bác.

Last edited by a moderator:
tta
Hạng B1
21/9/07
82
18
8
Dù xe có BH 2 chiều thì khi bị hư vẫn phải bồi thường, chủ xe bỏ tiền mua cho mình chứ không phải cho khách. Nếu nhà xe uy tín sẽ tính tiền bồi thường hợp lý vì xe mất zin cộng với thời gian nằm gara. Chủ xe có thể ăn chênh lệnh ít nhiều chi phí sửa chửa vì thường họ có gara nhà hoặc đối tác làm rẻ hơn hãng. Nếu chặt khách thì coi như họ chấp nhận mất khách đó. Túm lại thuê xe tự lái nếu va quẹt thì người thuê sẽ như cá nằm trên thớt tùy vào chủ xe và hợp đồng. Chi phí sửa chữa 8tr thì cũng khá cao, bác chủ xin cái list những gì cần sửa trong trường hợp xấu nhất để các bác gara trong này tư vấn cho, rùi tìm cách thương lượng với nhà xe. Kinh nghiệm thuê xe của mình là chỉ thuê 1 chỗ, thuê riết rùi quen thân, có hư hỏng cũng ít tốn tiền. Bác chủ thì mới lần đầu thuê nên cũng khó nói, xui đành chịu vậy, rút kinh nghiệm phải cẩn thận hơn, dòng kia morning giá phụ tùng còn chấp nhận được chứ mấy em khác thì con số có thể gấp nhiều lần...

Hạng C
25/10/12
986
437
63
chia buồn với bác chủ .....
e cũng mới lấy bằng đc > 4 tháng từ khi có bằng e toàn ra thống nhất thuê xe về tự lái 2 lần e thuê innova đi có ông chú ngồi kế bên chỉ bẩy xxx , sau đó thời gian e thuê civic vi vu Vũng Tàu 1 mình và kết quả là ngày mai e đi xuống bà rịa đóng phạt lấy bằng về vì tội chạy quá tốc độ ... 1 lần đầu tiên bị xxx phạt