Tập Lái
7/8/13
48
9
8
Sự việc là thế này,e khá đam mê oto,từ trước khi có bằng,mượn xe thằng bạn chiếc KIA của nó đi chơi 1-2 lần,lòng nghĩ khi có bằng rồi,mướn xe tự lai đi chơi,chở gia đình đi du lịch.Ngày lấy tấm bằng lòng mừng lắm,vui khôn tả.Ngày đầu call xe,không có KIA MOrning,chỉ có Huyndai 800k,nghỉ hơi ngán,thôi để hôm sau vậy,ok hôm sau có xe rồi,lòng mừng húm.HIx,ngày định mệnh đã đế với e,tối đó chủ xe call e,có xe rồi qua lấy đi,lòng vui mừng chạy qua lấy liền.Xe 2012 cò mới,bên phải vừa trầy do thằng khách trước đó đụng tường ở VT,nghe chủ xe nói thế,nhào lên xe xem phụ tùng thế nào nè
,ok ngon rồi,đưa cả vẹt + HK + xe honda yêu quý của mình.

Sau khi duyệt xe ok,đi nào,chạy từ từ xe đông,vừa đi vừa vui,qua Âu cơ rồi Lê Đại HÀnh,qua 3/2,vòng qua NTP,hix,qua vòng xoay,qua tới cty thằng bạn,tốc độ chưa tới 20km/h,xe đang chạy thẳng,nhìn xem nó đóng cửa chưa,bỗng nhiên nghe cái ĐÙNG,hix,xe em nó đỤNG vô dãi phân cách rồi,trời ah,de lại đi tiếp,lòng nghĩ lần này bị quẹt cái đầu là cái chắc,hix hix.Đi được 10m,thấy lạ lạ,lệch vô lăng rồi,hix,để vô lăng chính giữa thì xe nó đá qua trái,hix,chết rồi,dừng xe lại thấy bánh xe nó đảo qua trái,

Hoảng quá,chạy về nơi lấy xe,vừa chạy vừa lo,vừa lếch.Về tới nơi lấy xe,chủ xe nói xe bị hư chữ A gì đó + rồi phuột ne2k,rồi thấy tốn tiền rồi,hix,hết muốn đi đâu luôn,vừa buồn vừa shock.Chủ xe không cho lấy xe e về,giữ luôn,nếu muốn lấy về là phải giử 20tr.Hix,đi taxi về,con vợ nó nghe nó buồn hiu,không đi Vũng TÀu mà còn bị giử xe.

Tối đó trằn trọc không ngủ được,sáng dậy sớm,khởi hành cũng là taxi nữa lên bãi đưa xe lên hãng KIA BÌnh Phú kiểm tra,mấy a thợ báo cong chữ A với cây bulle gì đó cũng cong,phải thay cái đó mới tính tiếp được,xem phuộc và giá đỡ gì đó có cong hay không ???.Hix lỗ nặng rồi,lên phòng,mấy anh nói chữ A không có hàng,phải đợi 4-5 ngày mới có,một ngày mướn xe 550k tính tới,chết em rồi,chưa tính đến sau khi thay xong 2 món trên,lúc đó phuộc,giá đỡ gì đó nếu vẫn bị thì thay tiếp.Nghe mà e như sụp đổ tinh thần luôn,xe mình chưa lấy về,còn phải đợi sữa xe của chủ xe,mỗi ngày là phải trả tiền ngày,xem như xong đởi em.

CHủ xe nói e ra thương lượng,nói thôi bây giờ e trả hết cho những có thể hư hỏng phải thay,+ sữa cái quẹt + 1 ngày 550k,hix,nhìn cái hóa đơn e chóng mặt luôn 8.880.000! 1 con số đẹp,vừa mới lấy bằng mà như thế này,e shock lắm,không dám ôm vô lăng đi oto nữa,hix!!!!!

HIX RA ĐƯỜNG CHƯA TỚI 30PHUT,ĐI CHẬM QUẸT VÀO DÃY PHÂN CÁCH = 8.880.000 + 300K XE TAXI.
E SHOCH VÀ BUỒN LẮM......

Hạng B2
9/4/12
174
3
18
Chia buồn cùng bác, thôi còn người còn của bác ah, biết đâu đó sẽ là dấu ấn để mai này khi cầm volang bác luôn tự nhắc nhở mình sẽ không phạm sai lầm nữa!

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
ủa cái này là bác quẹt thì xe nào cũng rứa, liên quan gì KM2012.

Nhưng em cũng chia buồn với bác. Em hồi chưa có xe thì cũng thuê tự lái, nhưng lúc nào cũng ráng kiếm chiếc có BH 2 chiều. Nói cho ngay thì em cũng có cọ quẹt 1-2 lần, xước nhẹ nhẹ, chủ xe đều bỏ qua vì bảo hiểm lo, với xước ko nhiều. Còn nếu chẳng may có xui gì thì cũng có bảo hiểm, nên có bắt đền thì cũng nhẹ nhẹ chứ trả full giá thì chết.

Tập Lái
7/8/13
48
9
8
E cũng có hỏi,xe anh có bảo hiểm không,nó nói là xe nhập không có,rồi e ăn full giá luôn.Anh cho hỏi xe BH 2 chiều là sao a?

Hạng C
26/3/13
748
112
43
htv1810 nói:
E cũng có hỏi,xe anh có bảo hiểm không,nó nói là xe nhập không có,rồi e ăn full giá luôn.Anh cho hỏi xe BH 2 chiều là sao a?
BH 2 chiều là mình tông hay ai tông mình thì BH đều chi trả. Hồi em mới có bằng phải ra sân VĐ Thống Nhất thuê xe tập lái trước sau đó thấy tự tin mới lái xe một mình.

Hạng D
24/7/12
4.193
13.259
113
Mới lấy bằng thì nên thuê XE TẬP LÁI có thầy ngồi kế bên để coi chừng và hd thêm khi đi thực tế trên đg. Đời và mơ khác nhau...xa lém, chia bùn với bác chủ , bác hơi ẩu rùi....

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
htv1810 nói:
cái này là kinh nghiệm cho tài mới khi đi thuê xe tự lái ạ. BH 2 chiều thì miễn là bác có bằng lái, chạy đúng luật mà cọ quẹt gì thì bảo hiểm lo hết, bác chẳng tốn xu nào ngoài thời gian nằm bãi để làm. Hồi bạn em cũng thuê xe có BH 2 chiều, de sao quẹt vào cạnh trên của bồn nước xi măng vừa móp vừa trầy 2 vệt lớn. Về thì bạn em chỉ trả thêm tiền thuê xe 1 ngày do phải nằm bãi, còn sửa chữa nghe đâu cũng hơn 2tr thì BH lo hết.

k3 confirmed
Hạng D
28/7/12
1.837
422
113
Chia buồn cùng bác chủ.
Ai cũng có lần dại dột mà.
Hồi em mới lấy bằng cũng hăm hở ôm con Innova mới cáu 2006 đi Vũng tàu.
Lần đầu ôm volang vi vu cảm giác thật là Yomost. Đâu có biết chốt xxx ở Ngã ba Thái Lan khét tiếng đang giăng bẫy, em bị bắt lỗi chạy quá tốc độ + vượt trái qua mặt thằng tốc hành Thiên Phú, cán vạch liền (suýt đấu đầu thằng ngược chiều lane bên kia). xxx quát vô mặt em: ĐM mày chạy kinh thiệt, mới biết chạy hả?
Bị giam xe 10 ngày, em phải tìm cò chạy mất 6 triệu mới lấy được xe ra.
Từ đó đến nay nhớ đời không bị xxx vịn lần nào nữa.

Hạng C
15/2/12
545
132
43
Chia buồn bác chủ
lúc e có bằng e hay ra thống nhất mướn xe tập có người kế bên hổ trợ chừng nào quen thì e mới dám mướn xe tự lái