Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
quocdungjs nói:
quoccuongact nói:
chia buồn bác chủ,em cũng là newbie mấy lần cũng tính thuê xe mà nghe mấy ae đi trước nói về vụ va quẹt và xxx hốt vụ không có bảo hiểm, không có đóng phí đường bộ hay đăng kiểm gì đó. đâm ra ngán, tính đến chuyện mua xe luôn, mà tới giờ vẫn lăng tăng,nhà thì nói mình mới biết lái tự tin quá, mà ko tự tin thì ko thể mua xe :D
 giờ thấy bài bác cho em thêm kinh nghiệm,chắc gần mua xe phải thuê giờ mấy thầy cũ chạy cả tuần đường phố quá

Vẫn chưa mua xe hả bác, tự tin cưới 1 em về rùi kiếm mấy khu vắng vắng, ít người qua lại rùi máy mó tìm hiểu em nó đi bác. Tự mình bóc tem lúc bỡ ngỡ vào đời là 1 cảm giác rất yomost bác ạ ^_^

Chưa mua đc bác dũng ơi,
Deal giá rồi, tới lúc deal lần cuối tính mua, thì bị bên sale làm vố hết muốn mua luôn, chán mấy bác sale lắm.

Tính tháng tới có chương trình gì hay là mua, vì mấy dòng số tự động mấy bác sale bảo sau này đầu DVD kèm theo xe luôn rồi, nên đợi coi chương trình có gì hay ko.
Chứ giờ mấy bác sale toàn hỏi tới là bảo tặng kèm DVD và dán kính và mấy món lặc vặt thôi

Làm mất niềm tinh ghê luôn bác dũng

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Đầu DVD và dán film thì em tính đã thành chuẩn của xe rùi, quan trọng hãng liệt nó vào danh sách quà khuyến mãi hay đi theo xe luôn thôi . Thế có tặng bảo hiểm 2 chiều ko bác, hùi em mua được tặng cái BH Liberty 7triệu cũng ngon choét.

Thế là vẫn chưa xong vụ deal giá hả bác, khách hàng tiềm năng như bác mà không biết giữ chặt lấy, chán thiệt. Cái xe cả nửa tỷ đồng nên từ từ cũng được bác ạ, cứ tính kỹ cho chắc ăn.

*À mà bác cho em hỏi luôn, cái dải nhựa màu trắng chạy ngang khoang lái bi giờ nó vẫn là màu trắng hay có nhiều màu rùi bác. Hum nọ em đứng trong gara TH xem 1 em AT mới tinh, mà cái dải nhựa đó lại là màu bạc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/11/12
264
27
28
33
quocdungjs nói:
Đầu DVD và dán film thì em tính đã thành chuẩn của xe rùi, quan trọng hãng liệt nó vào danh sách quà khuyến mãi hay đi theo xe luôn thôi . Thế có tặng bảo hiểm 2 chiều ko bác, hùi em mua được tặng cái BH Liberty 7triệu cũng ngon choét.

Thế là vẫn chưa xong vụ deal giá hả bác, khách hàng tiềm năng như bác mà không biết giữ chặt lấy, chán thiệt. Cái xe cả nửa tỷ đồng nên từ từ cũng được bác ạ, cứ tính kỹ cho chắc ăn.

*À mà bác cho em hỏi luôn, cái dải nhựa màu trắng chạy ngang khoang lái bi giờ nó vẫn là màu trắng hay có nhiều màu rùi bác. Hum nọ em đứng trong gara TH xem 1 em AT mới tinh, mà cái dải nhựa đó lại là màu bạc.
S (SXAT lúc bác mua) thì vẫn màu trắng
SX thì màu bạc ạ.

Không biết em có phần trong việc mất niềm tin của bác C không nữa?

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Thế thì bản S là quá chuẩn rùi, nội thất Pi em chấm cái dải nhựa màu trắng đó 10/10. Em mua Pi cũng 1 phần vì cái dải nhựa điệu đà mà sang trọng màu trắng đó, he he.

Bác quoccuongact với bác Thắng thử deal với nhau xem, có khi lại nên duyên ấy nhỉ.

**Mà bác Thắng ơi, phiên bản CDK là sao, có gì đặc biệt hơn bản SXAT.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
quocdungjs nói:
Đầu DVD và dán film thì em tính đã thành chuẩn của xe rùi, quan trọng hãng liệt nó vào danh sách quà khuyến mãi hay đi theo xe luôn thôi . Thế có tặng bảo hiểm 2 chiều ko bác, hùi em mua được tặng cái BH Liberty 7triệu cũng ngon choét. Thế là vẫn chưa xong vụ deal giá hả bác, khách hàng tiềm năng như bác mà không biết giữ chặt lấy, chán thiệt. Cái xe cả nửa tỷ đồng nên từ từ cũng được bác ạ, cứ tính kỹ cho chắc ăn. *À mà bác cho em hỏi luôn, cái dải nhựa màu trắng chạy ngang khoang lái bi giờ nó vẫn là màu trắng hay có nhiều màu rùi bác. Hum nọ em đứng trong gara TH xem 1 em AT mới tinh, mà cái dải nhựa đó lại là màu bạc. 

Lúc đầu mình và bà cả đi coi xe, thi có 2 dòng thôi là SXAT, SAT, SXMT, SAT
dòng SMT, SAT, hiện là cửa sổ trời đó bác dũng (dòng bá mua trước đó đấy).
Còn dòng phổ thông là morning dạng picanto (thì mình ko đề cập đến)

Vào thì mình chọn dòng SXAT là bản cao cấp ko cửa sổ trời, ngoài ra thì ko thua gì phiên bản SAT cả

Mình thì ko thích dvd theo xe, bảo đổi thành cd, sale hứa hẹn sẽ hỏi sếp. Kết quả là ko dc, báo với mình là tất cả dòng số tự động từ bây giờ sẽ gắn dvd cho xe, coi như là option bắt buộc luôn ( như thế sao gọi là tặng dvd dc). Mà mấy bác sale mở miệng là cứ nói tặng dvd ( nếu tặng kh có quyền ko lấy, thế mới gọi là tặng, nhưng ở đây bắt kh lấy).
BH mình có hỏi, sale báo là dòng picanto ko có tặng
Nội thất thì màu đen, dãi ngang thì vẫn màu trắng (coi SR nào cũng thế)
Mình có liên lạc với thắng rồi, cũng chung tình hình thế bác dũng à.

Cái này nói góp ý mấy bác sale, đừng hỏi kh ở khu vực nào. SR nào cũng hỏi 1 câu này " a ở khu vực nào, nếu trong khu vực tụi em quản lý sẽ có giá tốt cho a". Nhưng trên thật tế thì giá cho kh ko tốt, vì số tiền các SR giảm cho kh là như nhau ko phân biệt theo khu vực. ( đây là điều mình thấy khó chịu nhất- dù đã gặp các phó phòng kd luôn)

Và còn vài việc làm mình khó chịu, nên việc mua xe mình dời lại

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
Xin chia bùn cùng tổn thất của bác chủ...
Tuy nhiên cái tên topic dễ gây hiểu lầm qué ạ....Em cứ tưởng bác mua con KM 2012 rồi bị nó vật cho bổ ngửa ra....:D

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Xe_chuong_ga nói:
Tuy nhiên cái tên topic dễ gây hiểu lầm qué ạ....Em cứ tưởng bác mua con KM 2012 rồi bị nó vật cho bổ ngửa ra....:D
May là chưa mua....mới thuê chạy thôi còn bị vật như vậy rầu...mua rầu chắc bán gấp....kekeke....:D

Hạng F
19/8/09
10.172
565
83
50
Ô Cấp
chimanthit777 nói:
Xe_chuong_ga nói:
May là chưa mua....mới thuê chạy thôi còn bị vật như vậy rầu...mua rầu chắc bán gấp....kekeke....:D
Bán đâu? Tui mua.....MN bán còn dễ hơn Ỉn đó nhóe....:D