Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
12/1/08
136
0
16
Em mới cưới vợ 2 hôm 27/3 Civic 2.0 AT sản xuất tháng 1/2008. Em mua tại HONDA Kim Thanh 3/2. Chi phí tất tần tật 647 chai (đã bao gồm trước bạ và bảo hiểm thân xe). Hôm nay sau khi đã chạy được hơn 500km mới lên post bài cảm nhận về con vợ 2 cùng các bác đây.

Về ưu điểm: Có rất nhiều ưu điểm như một số bài viết trong forum này đã đề cập. Em không nêu ra nữa

Khuyết điểm: Ngoài nhưng khuyết điểm lặt vặt như Góc chữ A hơi to, còi nặng, chuyển số có tiếng kêu cụp cụp (như có bác nào đó đã đề cập)... thì có một nhược điểm mà theo em là đáng thất vọng nhất đó là độ ồn của xe.

Nói một cách công bằng thì lúc chạy trên mặt đường tốt , bằng phẳng chẳng hạn như đường Nguyễn Văn Linh - Phú mỹ Hưng thì 2.0 cảm giác rất êm ái và tuyệt vời. NHưng nếu mặt đường hơi lợn cợn hoặc nhất là có đá dăm thì xe ồn kinh khủng. Phải nói là kinh dị luôn không thể chấp nhận được. Đã có nhiều tranh cãi trên Forum về vấn đề này và cũng có nhiều ý kiến trái ngược nhau. Lúc chưa mua xe em cũng bán tin bán nghi. Có bác bảo dòng xe sản xuất từ 2007 trở về sau đã giải quyết được issue này. Sales ở hãng cũng nói vậy (mà sales nào chẳng khen xe của mình ngon các bác nhể ). Bây giờ đã có xe, đã trải nghiệm thực tế trên chính con xe của mình em mới tin đó là sự thật. Một sự thật đáng buồn mà dù muốn dù không em vẫn phải chấp nhận. Các bác nào đã và đang đi CV 2.0 thì cho thành thật cho ý kiến của mình đi. Em là một tín đồ của Civic nên càng thấy thất vọng vì nhược điểm này của nó. Nó còn ồn hơn cả CV 1.8 vì em cũng đã đi thử con 1.8 của thằng bạn. Cảm nhận là 1.8 tuy ồn nhưng còn đỡ hơn 2.0. Tại sao thế nhỉ ?

Giải pháp:
Dù gì thì vợ cũng đã cưới rồi, đành phải sống chung ít nhất là vài năm nữa. Em vẫn rất yêu Civic nên phải chấp nhận luôn cả khuyết điểm của em nó. Tuy nhiên em sẽ tìm mọi cách khắc phục. Có bác nào có kinh nghiệm và giải pháp chống ồn cho CV 2.0, hiệu quả thế nào, chi phí ra sao thì help em với.

Hạng B2
10/3/08
224
0
0
RE: Sự thật về Civic 2.0 & cảm nhận

em nghĩ cứ chạy một thời gian thì cũng đỡ thôi :D(vì nghe quen tai mà!)

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52

Tôi đang đi 1.8 AT Với tôi all đều tốt , riêng về độ ồn thì đúng là như bác nói . không biết các loại xe cùng đẳng cấp với nó có như thế không ?

Hạng B1
1/5/06
84
0
0
Visit Site

em đi trên đường đá dăm đoạn từ HN về VĨnh Phúc, nghe cảm nhận dc từng viên đá đập vào gầm xe, trên đường nhựa civic êm bao nhiêu thì vào đường xóc ồn bấy nhiêu!
xe em là 1.8AT!

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
42
Irac

civic 2.0 dùng vành và lốp to hơn 1.8 nên chắc ồn hơn là đúng thôi, nếu khắc phục thì e ngjĩ nên thay lốp, còn chống ồn thì hiệuu quả ko cao đâu

Hạng C
6/4/07
664
3
18

Trích đoạn: Kleeman

civic 2.0 dùng vành và lốp to hơn 1.8 nên chắc ồn hơn là đúng thôi, nếu khắc phục thì e ngjĩ nên thay lốp, còn chống ồn thì hiệuu quả ko cao đâu
đúng rồi bác ạ, sắp tới lại có phong trào thay lazang nhỏ hơn các bác nhỉ :D

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com

Đoạn đường từ ngã tư Nguyễn Tri Phương - 3/2 đến Lý Thường Kiệt - 3/2 có 1 đoạn rải đá dăm , mình đi bảo trì xe ở Kim Thanh chạy qua cũng nghe có tiếng kêu như vậy , hỏi các Bác quen thì đều nói các hiệu xe khác cũng đều kêu như thế , không sao cả. Đâu phải đường nào cũng như vậy đâu? Xe bác hhnts đời 01/2008 màu gì vậy?

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0

Trích đoạn: Lexus_bk

Trích đoạn: Kleeman

đúng rồi bác ạ, sắp tới lại có phong trào thay lazang nhỏ hơn các bác nhỉ :D

hay mình xuống mâm vỏ khoảng 215/70/13 cho nó êm ? :D

Hạng B1
25/9/06
67
0
6

Chào bác , em cũng đang đi con 2.0 AT này phải công nhận nó rất ồn . Tuy nhiên cũng an ủi rằng hầu hết các xe lắp ráp tại Việt Nam (không kể các dòng cao cấp của Mer, BMW) đều có chung nhược điểm này . Hồi xưa em chạy con mazda6 cũng ồn như vậy
Cách tôt nhất là sống chung với nó thôi . Theo em được biết có những giải pháp chống ồn như sau :
1. Làm cách âm cho 4 hốc lốp xe bằng cách dán cách nhiệt + nĩ
2. Làm acumat??? cho toàn bộ xe , cái này hình như đã có trên 4rum .
Các bác có phương pháp nào hữu hiệu xin cho AE biết .
Tks

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Do vỏ xe thôi bác, em lấy 1.8AT đi từ HONDA CỘNG HOÀ về Lý thái tổ để thay mâm. Quá trình chạy về LTT thấy cũng êm ái chấp nhận được nhưng khi thay mâm 16 + vỏ 16 thì thấy ồn hơn hẳn, thế là mất thêm 830$ dán chống ồn bên HP thì đỡ đi khá nhìeu, đường xá VN nó phò các bác đừng khắt khe quá. Em đi Acura và CAM2008 nhập cũng vẫn ồn mà

Status
Không mở trả lời sau này.