Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Re:Su - Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời

@ hunghanoi,trieuthuy: đèn này thì không hao bình (nếu muốn) vì làm điện trở 1/4 W thì biết bao lâu mới hết bình nổi. Còn cái vụ để 1 thời gian rồi tắt là 1 ý tưởng hay để mình xem lại có mạch điện nào tương ứng thì làm thử. Đèn demi thì chỉ làm đường trên thôi, làm cả trên lẫn dưới thấy giống xe của con ...gái quá
@ bác Tuấn: đền trước thì OK rồi nhưng đèn sau bác đi dây chưa, để em đường tính.
@nhatphuong83: nếu thích làm thì dễ lắm, không khó nhưng phải muốn nó sáng lúc nào, mở cửa sáng, sáng / tắt bằng cơm hay tự động ....? thì mình mới tính tiếp được.
@ all: chắc em làm sẵn vài sợi led gắn chỗ ổ khóa, xe bác nào muốn lắp kiểu gì thì em lắp kiếu ấy cho dễ.
Hu hu, mai em phải làm bù

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.888
279
98
50
NGOCLINH HOTEL

cpkhanhhung nói:
nguoinongdan nói:
em thất đơn giản nhất là gắn thêm cái đèn pin nhỏ vô chùm chìa khóa giống của bác Bratino là ngon nhất, sáng trưng luôn, soi chỗ nào cũng được

linh tinh rồi! đừng làm ng ta mất hứng.
@nhím: hôm nào làm giúp mình đèn led trần trước và sau nhé. Đèn vàng nhìn thấy ko đã lắm. Em thì đang tìm lại cái đèn vàng cũ để gắn lại vì cái đèn LED khó chịu lắm, nhìn sáng trắng mà đọc báo không được.
@thompson: gắn luôn đèn sau đi. Hôm trước mình rớt tờ 5k ở băng sau mà phải đốt tờ 50k để tìm đấy. Ôi em choáng quá,

Hạng C
17/7/08
824
14
18

cpkhanhhung nói:
nguoinongdan nói:
em thất đơn giản nhất là gắn thêm cái đèn pin nhỏ vô chùm chìa khóa giống của bác Bratino là ngon nhất, sáng trưng luôn, soi chỗ nào cũng được

@nhím: hôm nào làm giúp mình đèn led trần trước và sau nhé. Đèn vàng nhìn thấy ko đã lắm.
@thompson: gắn luôn đèn sau đi. Hôm trước mình rớt tờ 5k ở băng sau mà phải đốt tờ 50k để tìm đấy.

Bác CPKhanhHung vui tính nhỉ (nghe như thể bác là công tử bạc liêu thời hại điện vậy), em cũng đăng ký 1 suất làm đèn giống bác luôn. Nhưng em chỉ làm đèn led ở phía sau với ở gầm ghế thôi ah, chắc được phải ko bác Nhím. Ah, phải làm luôn cái chống nóng trần nữa chứ. Anh Nhím sắp xếp bữa nào cuối tuần làm được thì ới em cái, em đánh xe lên làm. Anh thợ chính, em thợ phụ thôi ah. Hehe.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

trieu thuy nói:
cpkhanhhung nói:
nguoinongdan nói:

@nhím: hôm nào làm giúp mình đèn led trần trước và sau nhé. Đèn vàng nhìn thấy ko đã lắm.
@thompson: gắn luôn đèn sau đi. Hôm trước mình rớt tờ 5k ở băng sau mà phải đốt tờ 50k để tìm đấy.

Bác CPKhanhHung vui tính nhỉ (nghe như thể bác là công tử bạc liêu thời hại điện vậy), em cũng đăng ký 1 suất làm đèn giống bác luôn. Nhưng em chỉ làm đèn led ở phía sau với ở gầm ghế thôi ah, chắc được phải ko bác Nhím. Ah, phải làm luôn cái chống nóng trần nữa chứ. Anh Nhím sắp xếp bữa nào cuối tuần làm được thì ới em cái, em đánh xe lên làm. Anh thợ chính, em thợ phụ thôi ah. Hehe.

Gắn trước và sau thì chi phí như thế nào bác. Khi nào các Bác làm thì alo em nhen. Em đánh xe lên làm chung cho vui. Chứ tối mà ngồi trong xe muốn xem jì là phải bật đèn ( của điện thoại lên xem ) thì chán thật. Số ĐT của em là 0902324206 nếu em không bắt điện thoại có nghĩa là em đang nói chuyện với khách. Bác cứ để lại tin nhắn. Em sẽ gọi lại sau khi làm việc với khách xong.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

Hôm nào các bác tụ tập độ chế đèn Led cho em tham gia với nha, vụ này em cũng hứng thú lắm. Em hiện tại đang có sơ đồ điện dầy đủ của Suzuki APV và 1 file trên PDF cách tháo lắp của Su APV luôn, nếu bác nào cần thì nói em nhé.

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

Em sáng giờ tìm mua cái bóng đèn laphong trước mà không thấy. Cái thì ngắn quá, cái thì dài quá. Bác nào biết chỗ bán thì chỉ giúp em. Em cám ơn các bác trước :)

Hạng F
11/1/10
6.130
60.448
113

@nhím: xe mình có đèn trước sau cả rồi, chỉ là thay đèn led vào thôi. Mà chắc phải nhiều bóng mới đủ sáng chứ nhể?
@thompson: đèn trần wagon bác phải nhờ hunghanoi order từ cụ hieunam. Chi phí cũng rẽ thôi, hôm trước mua đèn sau là 80k, đèn trước ko biết. Lắp đặt thì chỉ cần mua dây điện rồi hoangnhimgia chỉ cho cách làm khỏi tốn tiền.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

garaao nói:
Hôm nào các bác tụ tập độ chế đèn Led cho em tham gia với nha, vụ này em cũng hứng thú lắm. Em hiện tại đang có sơ đồ điện dầy đủ của Suzuki APV và 1 file trên PDF cách tháo lắp của Su APV luôn, nếu bác nào cần thì nói em nhé.
Bác cho mình xin với, email của mình : [email protected]. Cái vụ chế led thì dễ lắm, các bác hứng thú thì hẹn hò rồi làm thôi, chỉ cần nói trước là làm đề gì, hoạt động thế nào để mình chuẩn bị. Chi phí cho Su W là "siêu mỏng". He he

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

thompson nói:
Em sáng giờ tìm mua cái bóng đèn laphong trước mà không thấy. Cái thì ngắn quá, cái thì dài quá. Bác nào biết chỗ bán thì chỉ giúp em. Em cám ơn các bác trước :)

Bác muốn làm bóng led kiểu như zin hay chế led vỉ, có gì alo mình thu xếp.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.448
113

@nhím ơi: đèn led kiểu gì cũng được. Hôm đi off bạn gắn luôn cho mình được ko?
@hunghanoi: Cụ CT nhớ mời OSPD Garao đi off chung với hội mình luôn đi. Sau này còn có việc nhờ vả. Hehehe.