Hạng D
27/1/06
2.040
0
36
Re:Su - Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời

Sẵn tiện up lại mấy tấm hình về led chế trên xe em để các bác tham khảo:
Led la phông:

Led hộc để đồ:

[link=http://up.anhso.net/]
[/link]

Led đồng hồ:

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

@Bac cpkhanhhung: Đèn laphong trước thì em chỉ cần gắn bóng mới vào là sử dụng được. Không cần phải đi dây. Nếu trong Sài Gòn không có bán bóng đèn loại này chắc em phải nhờ bác hunghn đặt hàng giúp thôi.
@hoangnnhimgia: Em muốn làm đèn led phía sau, loại nào cũng được cả. Em chỉ muốn học gương các bác theo tinh thần của OS là tự khám phá là chính. Khi nào bác có thời gian cho em biết nhé. Nhưng Bác phải là thợ chính, em là thợ phụ. Em mù về máy móc mà hì hì hì.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

thompson nói:
@Bac cpkhanhhung: Đèn laphong trước thì em chỉ cần gắn bóng mới vào là sử dụng được. Không cần phải đi dây. Nếu trong Sài Gòn không có bán bóng đèn loại này chắc em phải nhờ bác hunghn đặt hàng giúp thôi.
@hoangnnhimgia: Em muốn làm đèn led phía sau, loại nào cũng được cả. Em chỉ muốn học gương các bác theo tinh thần của OS là tự khám phá là chính. Khi nào bác có thời gian cho em biết nhé. Nhưng Bác phải là thợ chính, em là thợ phụ. Em mù về máy móc mà hì hì hì.

Mới up hình, bác tham khảo thêm

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

Em muốn làm cái led đồng hồ và cái led lophong sau. Không biết chi phí khoảng nhiu bác. Làm khoảng bao lâu là xong bác. Vợ em sắp sinh rồi. Em không dám đi đâu lâu, sợ bả tìm không thấy rồi la tùm lum mệt lắm híc.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

thompson nói:
Em muốn làm cái led đồng hồ và cái led lophong sau. Không biết chi phí khoảng nhiu bác. Làm khoảng bao lâu là xong bác. Vợ em sắp sinh rồi. Em không dám đi đâu lâu, sợ bả tìm không thấy rồi la tùm lum mệt lắm híc.
Led đồng hồ thì nhanh, tháo ráp chừng 1/2 tiếng thôi. Đèn la phông thì lâu hơn ... thôi hti2 cứ tính khoảng 01 buổi đi. Nếu không đi lâu được thì mình ghé chỗ bác làm cho (nếu có chỗ rộng rãi), chi phí thì không quá 200k tiền bóng đèn, dây nhợ ....Có gì bác cứ liên lạc với mình nhé

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

hoangnhimgia nói:
thompson nói:
Led đồng hồ thì nhanh, tháo ráp chừng 1/2 tiếng thôi. Đèn la phông thì lâu hơn ... thôi hti2 cứ tính khoảng 01 buổi đi. Nếu không đi lâu được thì mình ghé chỗ bác làm cho (nếu có chỗ rộng rãi), chi phí thì không quá 200k tiền bóng đèn, dây nhợ ....Có gì bác cứ liên lạc với mình nhé

Xe em gửi trong bãi, chỗ rộng bao la luôn, nhà em trên đường Nguyễn Cảnh Chân, Q1. Nhà em đi bộ qua bãi xe khoảng 3 phút. Mà nhà bác chỗ nào thế? Để em qua nhà Bác thì em đỡ ngại hơn hì hì.

O.S.P.D
31/12/03
936
23
28
56
HCMC

cpkhanhhung nói:
@nhím ơi: đèn led kiểu gì cũng được. Hôm đi off bạn gắn luôn cho mình được ko?
@hunghanoi: Cụ CT nhớ mời OSPD Garao đi off chung với hội mình luôn đi. Sau này còn có việc nhờ vả. Hehehe.

@ bác cpkhanhhung: bác nói đúng rồi đó, vì sau này có việc gì em nhờ vả AE trên OS là chính thôi và cũng đã có rất nhiều việc mà em nhờ AE OS giúp đỡ nhau rất tốt bác à. Việc gì AE OS nhờ nếu em làm được trong khả năng thì chuyện nhỏ thôi. Hehehe.

Last edited by a moderator:

Vậy mấy pác thống nhất cái ngày, tập hợp lại. Em nào cần trang điểm thì làm, em nào chưa làm thì đi cổ vũ, hóng hớt, sau đấy thì
. Em tính vậy có được không các pác nhẩy

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

Buratino10 nói:
Vậy mấy pác thống nhất cái ngày, tập hợp lại. Em nào cần trang điểm thì làm, em nào chưa làm thì đi cổ vũ, hóng hớt, sau đấy thì

Dạ em thấy vậy rất hay ạ, nếu bác nào không cần trang điểm thì cũng tới cổ vũ, học hỏi kinh nghiệm. Rồi sau đấy thì em không biết đâu hì hì. Nhưng chắc là phải có điểm tập trung đủ rộng nếu phải trang điểm nhiều em.

Hạng C
17/7/08
824
14
18

thompson nói:
Buratino10 nói:

Dạ em thấy vậy rất hay ạ, nếu bác nào không cần trang điểm thì cũng tới cổ vũ, học hỏi kinh nghiệm. Rồi sau đấy thì em không biết đâu hì hì. Nhưng chắc là phải có điểm tập trung đủ rộng nếu phải trang điểm nhiều em.

Nhà bác nhím có đủ rộng để AE lên trên đó làm ko, chọn thứ 7 tuần sau được ko mấy bác