Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Re:Su-Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời (Tập 2)

Em đã làm thành công cái nút lock cửa cho trieuthuy đúng 30s, cái nút này bs đã từ chối và trả bệnh nhân đem về quê tự điều trị. Em kg làm cho nó có đèn Hazac vì ngồi trong xe mới bấm đc thì cũng chả cần Hazac làm gì. 1 vài hình ảnh gửi các bác xem.
Công tắc lock cửa của trieuthuy gồm 5 dây, dùng đồng hồ đo em xác định chỉ cần 3 dây vì thế em chơi 3 dây thôi.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Đấu vô thế nào, dây nào vô dây cửa .....chi tiết luôn đi chú

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

hoangnhimgia nói:
Đấu vô thế nào, dây nào vô dây cửa .....chi tiết luôn đi chú
Nguyên tắc cái công tắc này là 1 chân nối mass 2 chân còn lại sẽ là tiếp điểm đóng mở, em dùng đồng hồ đo 1 chân mass cố định sau đó bấm công tắc để xác định chân nào lock và chân nào unlock rồi đưa vào 2 chân tương ứng của remote là xong. Riêng bác nào chưa làm remote thì em nghĩ phải có thêm 1 con chuột để điều khiển đóng mở vì hệ thống lock nguyên bản của SW là bán tự động, bác đẩy cái chốt trung tâm đồng thời cũng là cái công tắc tiếp điểm thì nó sẽ lock chính nó và dẫn điện đến 4 cửa còn lại nên nếu kg có con chuột điều khiển này thì cũng hơi mệt.
Em có quay lại đoạn phim để chứng minh làm đc cho chú trieuthuy yên tâm vì biết chỉ vì vụ này mà chú ấy với chú Huy mất ăn mất ngủ 2 tuần nay.

[link]http://youtu.be/MnbytM9_sKc[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Nhìn chú hùng mần pro ghê, có cả du tu be nữa mới ác chứ

Hạng F
11/1/10
6.130
60.144
113

Rồi cái công tắc lock/unlock đó gắn vào đâu? Khoét tapi cửa?

Hạng C
17/7/08
824
14
18

chauhungvnpt nói:
Nguyên tắc cái công tắc này là 1 chân nối mass 2 chân còn lại sẽ là tiếp điểm đóng mở, em dùng đồng hồ đo 1 chân mass cố định sau đó bấm công tắc để xác định chân nào lock và chân nào unlock rồi đưa vào 2 chân tương ứng của remote là xong. Riêng bác nào chưa làm remote thì em nghĩ phải có thêm <span style=""color: #ff0000;"">1 con chuột</span> để điều khiển đóng mở vì hệ thống lock nguyên bản của SW là bán tự động, bác đẩy cái chốt trung tâm đồng thời cũng là cái công tắc tiếp điểm thì nó sẽ lock chính nó và dẫn điện đến 4 cửa còn lại nên nếu kg có con chuột điều khiển này thì cũng hơi mệt.
Em có quay lại đoạn phim để chứng minh làm đc cho chú trieuthuy yên tâm vì biết chỉ vì vụ này mà chú ấy với chú Huy mất ăn mất ngủ 2 tuần nay.

http://youtu.be/MnbytM9_sKc
Cảm ơn bác Bí tỷ đã giúp em, thế là lại xong 1 thêm ốp sờn, nhờ có buổi nhậu mà sáng ra nhiều điều. Tuần sau em lại chuyển địa điểm qua nhà bác lót gạch vậy.
. Còn về vấn đề chuột thì bác nào thiếu thì nhắn em, em mang qua cho từ chuột nhắc, chuột cống đến chuột đèn. Hehehehehe

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

cpkhanhhung nói:
Khoét cửa cũng được, gắn trên chỗ dàn công tắc táp lô cũng được mà bác.
Thompson không biết về chưa, hư xe dọc đường là phải chịu "chém" thôi hà

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM

hoangnhimgia nói:
cpkhanhhung nói:
Khoét cửa cũng được, gắn trên chỗ dàn công tắc táp lô cũng được mà bác.
Thompson không biết về chưa, hư xe dọc đường là phải chịu "chém" thôi hà

Dạ em về rồi, tốn hết 620k. Theo lời anh thợ thì cái quạt cũ chỉ cần thay cái "Lam" gì đó là chạy dược thui. Nếu vậy thì cũng đỡ. Đem đi sửa rồi để dành. Nếu gặp phải trường hợp này thì tự thay luôn.

@hungvnpt: Bác Hùng pro quá. Em phục Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

cpkhanhhung nói:
Như cái trieuthuy thì đặt trên taplo vì tapi kg có chổ, em thì đang nhờ chú Thủy tìm cho 1 cái, tuy nhiên em vẫn tìm cái phù hợp để gắn trên tapi cửa mới đúng.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

chauhungvnpt nói:
cpkhanhhung nói:
Như cái trieuthuy thì đặt trên taplo vì tapi kg có chổ, em thì đang nhờ chú Thủy tìm cho 1 cái, tuy nhiên em vẫn tìm cái phù hợp để gắn trên tapi cửa mới đúng.

Mua của Inova, đẹp, chuẩn