Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Re:Su-Wagon: Chia sẽ kỹ thuật và lên đời (Tập 2)

Còn cái vô lăng chắc kg lạ gì với mấy bác, bi giờ nó là của em.:)

1 số hình ảnh xe em với decal trang trí và tạo 1 phong cách mới nhìn sáng sủa và mạnh mẽ hẳn lên (cái này là mấy bác cùng công ty em nói)
Đây là phần decal trước ô gió, em định tháo ra sơn đẹp hơn.

Mặt sau với những đường viền decal xung quanh kính, phim cách nhiệt đc lột hết tạo vẻ sáng cho V2 em.

Bên ron kính cữa em chạy chỉ như thế này

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

@trieuthuy: Cái công tắc lock cửa anh đã tìm ra nguyên nhân bị lỗi, đúng là nếu cứ để vậy đấu vô thì dễ đi cái bộ ECU trợ lực lắm đó. Sáng mai anh gắn trực tiếp vào xe anh, nếu ok thì 30s sẽ lắp xong cho xe em.

Hạng D
27/1/06
2.040
0
36

Chú Hùng bí tỉ bây giờ là máu nhất rồi, hình như không độ đẹo là không chịu được nhỉ. Hùng làm nguyên bộ trợ lực hay chỉ thay vô lăng không thôi.
Cái bộ lên kính tự động giá khoảng 1,2 triệu, lắp cũng đơnn giản thôi nhưng như CT nói, hết sức cẩn trọng nếu không lại có món SW quay ngay (tớ cũng hay quên quay kính lên nên không bao giờ quay kính xuống, he he)
Lâu quá mới thấy trieuthuy, dung nhan vẫn như xưa hén, mà chú không lột cái decan bên hông đi, để vậy khó design lắm, thích dán kiểu đó thì mua decan cho Inova có 1 số mẫu nhìn cool lắm, bảo đảm lên xe là đẹp ngay.
@bu: cái chóa gom sáng ấy tăng lên 1% là ít đấy, đáng lý phải là 15% (tương ứng 150k) mới phải chứ, vậy là đèn xe chú ngang với xe atila rồi (cấm đập tớ nhé)

Hạng C
17/7/08
824
14
18

hunghanoi nói:
Đã lấy Volang 4 chấu và hộp tỳ tay cho trieuthuy rồi nhé, nhưng đến 30/4 người nhà anh mới mang vào.
Huhu, em cứ tưởng bữa nay lắp được luôn. Nhưng em cảm ơn CT nhiều, bữa nào
em sẽ gửi thóc lại cho CT. Em cảm ơn CT nhiều nhiều.

Hạng C
17/7/08
824
14
18

chauhungvnpt nói:
@trieuthuy: Cái công tắc lock cửa anh đã tìm ra nguyên nhân bị lỗi, đúng là nếu cứ để vậy đấu vô thì dễ đi cái bộ ECU trợ lực lắm đó. Sáng mai anh gắn trực tiếp vào xe anh, nếu ok thì 30s sẽ lắp xong cho xe em.
Bác nói thế làm em mừng hết sức. Nếu ko lại gắn sức trọc ngoáy mà làm teo quả trợ lực thì khổ thân em. Mong nhận tin tốt lành từ bác, bữa giờ cứ chày chật hoài, chán.

Last edited by a moderator:
Hạng C
17/7/08
824
14
18

hoangnhimgia nói:
Chú Hùng bí tỉ bây giờ là máu nhất rồi, hình như không độ đẹo là không chịu được nhỉ. Hùng làm nguyên bộ trợ lực hay chỉ thay vô lăng không thôi.
Cái bộ lên kính tự động giá khoảng 1,2 triệu, lắp cũng đơnn giản thôi nhưng như CT nói, hết sức cẩn trọng nếu không lại có món SW quay ngay (tớ cũng hay quên quay kính lên nên không bao giờ quay kính xuống, he he)
Lâu quá mới thấy trieuthuy, dung nhan vẫn như xưa hén, <span style=""color: #ff0000;"">mà chú không lột cái decan bên hông đi</span>, để vậy khó design lắm, thích dán kiểu đó thì mua decan cho Inova có 1 số mẫu nhìn cool lắm, bảo đảm lên xe là đẹp ngay.
@bu: cái chóa gom sáng ấy tăng lên 1% là ít đấy, đáng lý phải là 15% (tương ứng 150k) mới phải chứ, vậy là đèn xe chú ngang với xe atila rồi (cấm đập tớ nhé)
Anh lại nói thế, em mà lột ra thì lại có người nhảy vào xin giờ (cũ người mới ta mà lị). Em cũng coi mấy cái decan của In rùi, nó dài quá, con vợ mình có 1,1m trong khi In thì 1,4m sao mặc vừa bác. Thôi , cứ để vậy giờ em chỉ chú trọng nội dung hơn hình thức bác ah .

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn

hoangnhimgia nói:
Lâu quá mới thấy trieuthuy, dung nhan vẫn như xưa hén, mà chú không lột cái decan bên hông đi, để vậy khó design lắm, thích dán kiểu đó thì mua decan cho Inova có 1 số mẫu nhìn cool lắm, bảo đảm lên xe là đẹp ngay.
Dạ em có độ đẹo gì đâu ah, chẳng qua có nguời chê cái tay lái 4 chấu kg tiệp màu xe nên em gắn thôi, phương châm của em là cũ người mới ta cứ thế mà chơi ah.:D
Cái bộ tự động quay kính nếu có thì chắc mua về cũng phải độ lại, em đang tính phương án tự độ thì an toàn hơn.

Hạng C
17/7/08
824
14
18

chauhungvnpt nói:
Bên ron kính cữa em chạy chỉ như thế này

<span style=""color: #ff0000;"">Các bác thấy trên hình đẹp thế chứ ngoài thực tế xấu lém . Heheheheh
</span>
<span style=""color: #ff0000;"">
</span>

Còn cái vô lăng chắc kg lạ gì với mấy bác, bi giờ nó là của em.:)

<span style=""color: #0000ff;"">Cái này thì hình sao thì ra ngoài nó cũng vậy đó. Đẹp các bác nhỉ. Hahahahah
</span>

Hạng F
11/1/10
6.130
60.497
113

chauhungvnpt nói:
Sở dĩ em dài dòng cái vụ phuộc trước này thì chắc hơn ai hết bác CPkhanhhung hiểu nhất. Em cũng đã nói với bác trước rồi dù em chưa chắc nên trưa nay câu đầu tiên là em phủ đầu luôn "cái này của bác CPkhanhhung đúng kg?" Nhận đc cái gật đầu em mới yên tâm cho thay, còn lắc đầu hứa danh dự với các bác em để cặp phuộc cũ của em chạy tiếp, lọt sàng xuống nia là như vậy.
Tuy nhiên cái nào cũng phải nói cho hết để bác CP đừng hiểu lầm bs Huy (em vô can nha) là bs có tư vấn cho em do cặp phuộc anh bị yếu nên anh mới thay, đỡ hơn cặp phuộc em là phuộc anh kg bị xì nhớt, làm lại phuốc nhớt bây giờ cũng chỉ giữ tuổi thọ đc 6 tháng nên nếu em ít đi và chở nhẹ thì chạy cặp phuộc anh vẫn ổn. <span style=""color: #ff0000;"">SAO LÚC ĐÓ NÓ Ko NÓI VỚI ANH NHƯ THẾ? ANH CŨNG KO CHẠY NHIỀU CŨNG KO CHỞ NẶNG. NHƯ THẾ CÓ GỌI LÀ LỪA ĐẢO Ko?</span>
Dài dòng quá, nói tóm lại là hiện giờ em đang chạy cặp phuộc của anh, chi phí thay cặp phuộc là 220k vì em thêm chi phí thay vô lăng.
Tất nhiên chú Bí tỉ là vô can rồi. Biết là dài dòng lê thê nhưng có 1 số ý cần còn làm gì phải nói ró thêm về chú BS Huy này:
1. Khi chú Huy thay phuộc cho anh, anh có hỏi: cái này còn dùng được ko? Huy: chỉ liệng cho ve chai. Nhưng bây giờ lại dùng được. Nếu biết là phục hồi được thì mình cũng đi phục hồi để dự phòng. Cái vụ này có phải là lừa đảo ko? Mà chưa chắc phuộc nó thay cho mình đã tốt hơn cái cũ đi phục hồi. Cái vụ này thompson bị rồi.
2. Lúc Huy alo xin phuộc thì có nói là em mới mua chiếc xe mà bị hư phuộc, xin về để chạy đỡ. Vậy bây giờ chiếc xe đó đâu mà lại lòi ra cặp phuộc để thay cho Bí tỉ? Cái này có phải là lừa đảo ko? Mà nó muốn cho lại người khác cũng nên alo cho mình 1 tiếng.Mặc dù là nó ko lấy tiền phuộc nhưng bản thân nó cũng cảm thấy còn nợ Bí tỉ qua các vụ trước ko làm đàng hoàng. và lấy tiền công 220k thì cũng ngon lắm rồi.
3. Mình thấy trong list có mem của Su wagon có tên chú này số thứ tự 22, nên xem xét lại tư cách thành viên của chú BS Huy này:
  • Ko tham gia OS;
  • Ko có xe wagon;
  • Ko có nick, chú ấy đu theo cũng để kiếm mối sửa chữa thôi;
  • Bản thân chú cũng ko muốn là mem mà do anh em tình cờ để tên vào để khi cần sửa xe thôi. Nên để tên chú ấy riêng ra.