Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Huy động vốn không quá 70% giá trị nhà, Chính Phủ quy định rõ
http://chinhsachonline.chinhphu.vn/...ng-von-khong-duoc-qua-70-gia-tri-nha/4751.vgp
Vấn đề là anh A là chủ đầu toi, chủ đầu toi ko đc ký quá 70% giá trị nhà. Anh B là cty mẹ của anh A, anh B đẻ thêm anh C, anh C ký hợp đồng hợp tác bao tiêu toàn bộ sp anh A và cung cấp nguồn tài chính cho anh A, anh C căn cứ hợp đồng bao tiêu nhận đặt cọc của chị D thanh toán 99%. Theo luật chủ đầu toi anh A ko đc huy động quá 70% nhưng ko ràng buộc anh C vì anh C chỉ là đối tác bao tiêu sp

• Like
Reactions: Tiger7x
Hạng B2
13/11/15
387
8.279
93
38
Vấn đề là anh A là chủ đầu toi, chủ đầu toi ko đc ký quá 70% giá trị nhà. Anh B là cty mẹ của anh A, anh B đẻ thêm anh C, anh C ký hợp đồng hợp tác bao tiêu toàn bộ sp anh A và cung cấp nguồn tài chính cho anh A, anh C căn cứ hợp đồng bao tiêu nhận đặt cọc của chị D thanh toán 99%. Theo luật chủ đầu toi anh A ko đc huy động quá 70% nhưng ko ràng buộc anh C vì anh C chỉ là đối tác bao tiêu sp
Luật nào bảo thế.
Nếu có trường hợp này anh cứ mạnh dạn nêu vào đây xem nhà nước họ nói thế nào.
https://nguoidan.chinhphu.vn/

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Luật nào bảo thế.
Nếu có trường hợp này anh cứ mạnh dạn nêu vào đây xem nhà nước họ nói thế nào.
https://nguoidan.chinhphu.vn/
Dạ, anh nói luật nào ko đc quá 70% thì anh xem trong luật đó nó quy định có phải là chủ đầu tư ko đc huy động quá 70% phải ko? Em thì ko biết luât nên phiền anh trích dẫn dùm có phải chủ đầu toi ko đc huy động, hoặc có thêm dòng chủ đầu toi ko đc ký hợp đồng bao tiêu, phát triển dụ án, hợp tác đầu tư dự án với các cty khác ko? Nếu có cấm thì mới sai. Ông làm như thằng nổ nó khùng, ko dám thuê đội ngũ luật sư giỏi để tham mưu lách từng câu từng chữ của luật vậy.

Hạng B2
13/11/15
387
8.279
93
38
Dạ, anh nói luật nào ko đc quá 70% thì anh xem trong luật đó nó quy định có phải là chủ đầu tư ko đc huy động quá 70% phải ko? Em thì ko biết luât nên phiền anh trích dẫn dùm có phải chủ đầu toi ko đc huy động, hoặc có thêm dòng chủ đầu toi ko đc ký hợp đồng bao tiêu, phát triển dụ án, hợp tác đầu tư dự án với các cty khác ko? Nếu có cấm thì mới sai. Ông làm như thằng nổ nó khùng, ko dám thuê đội ngũ luật sư giỏi để tham mưu lách từng câu từng chữ của luật vậy.
Nó cứ làm và nghe theo LS anh à. Đến hồi bị đập thì họ sẽ lôi ra thôi.
Tất cả là phụ thuộc người mua nhà. Đến thời điểm ngưỡng 70% mà nó làm chưa xong được 80-90% thì cứ ko đóng, gởi đơn xem nó thế nào, sau này làm căn cứ suy xét. Cái đó là ý kiến của mình, còn ai có làm hay ko là do họ.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Nó cứ làm và nghe theo LS anh à. Đến hồi bị đập thì họ sẽ lôi ra thôi.
Tất cả là phụ thuộc người mua nhà. Đến thời điểm ngưỡng 70% mà nó làm chưa xong được 80-90% thì cứ ko đóng, gởi đơn xem nó thế nào, sau này làm căn cứ suy xét. Cái đó là ý kiến của mình, còn ai có làm hay ko là do họ.
Dạ, chắc anh này chưa mua nhà của nổ nên ko đọc kỹ các điều khoản trong đó, trong đó có 1 điều khoản
Bên B nếu không đóng tiền theo tiến độ (phụ lục) quá thời gian....... ngày thì mặc nhiên bên A hiểu rằng bên B không tiếp tuc thực hiện theo hợp đồng (ko nhớ chính xác nội dung nhưng na ná là vậy) thì bên A có quyền nhận cọc căn hộ mã..... cho người khác mà ko cần sự đồng ý của bên B.
Bên A sẽ hoàn trả lại cho bên B số tiền đã đóng là ........ sau khi trừ phí gì gì đó (ko rõ)
Nếu bên A không bán hay không đủ điều kiện bán sản phẩm đã ký thì bên A sẽ hoàn trả 100% tiền bên B đã đóng và chịu phạt 100% số tiền bên B đã đóng.
Phần đầu của hợp đồng là
Căn cứ hợp đồng bao tiêu v.v..., căn cứ pháp lý v.v....., bên B đã tìm hiểu kỹ pháp lý dự án và đồng ý đặt cọc....
Bác chưa mua dự án của nổ nên ko biết nội dung hợp đồng cũng bình thường. Trong hợp đồng có 1 điều khoản bên B không đc cung cấp nội dung hợp đồng cho bên thứ 3 trong bất cứ trường hợp nào, trừ trường hợp yêu cầu của TAND, Cơ quan công an.
Những ai mua nhà anh nổ ko phải họ không biết đọc nhưng mua vì niềm tin và thương hiệu của anh nổ nên chấp nhận mua. Chứ thử nếu là thằng cùi bắp làm dự án mà kêu đóng 99% bác dám đóng ko?

Hạng B2
13/11/15
387
8.279
93
38
Trong trường hợp CDT ngưng xây thì người mua có quyền gởi văn bản đề nghị điều chỉnh thời hạn đóng tiền chứ im im làm gì rồi tự trói chân mình.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Trong trường hợp CDT ngưng xây thì người mua có quyền gởi văn bản đề nghị điều chỉnh thời hạn đóng tiền chứ im im làm gì rồi tự trói chân mình.
Bác có ký hợp đồng với chủ đầu toi ko mà đòi gởi văn bản? Căn cứ vào điều gì? Bác ký với novahomes, novahomes ko phải chủ đầu toi. Nếu lúc đó bác nhận đc công văn nói là cám ơn khách hàng đã tin tưởng nổ, nhưng hd đã ký, nếu khách hàng ko tuân thủ, hoăc ko tin tưởng thì quý khách có thể đến thanh lý hợp đồng vớo novahomes và sẽ nhận lại số tiền đã đóng và lãi suất ngân hàng theo hợp đồng. Nếu lúc đó nhận lại 100 triệu lãi hoặc nhượng lại đc 150 triệu xin hỏi bác chọn cái nào?

Hạng B2
13/11/15
387
8.279
93
38
Bác có ký hợp đồng với chủ đầu toi ko mà đòi gởi văn bản? Căn cứ vào điều gì? Bác ký với novahomes, novahomes ko phải chủ đầu toi. Nếu lúc đó bác nhận đc công văn nói là cám ơn khách hàng đã tin tưởng nổ, nhưng hd đã ký, nếu khách hàng ko tuân thủ, hoăc ko tin tưởng thì quý khách có thể đến thanh lý hợp đồng vớo novahomes và sẽ nhận lại số tiền đã đóng và lãi suất ngân hàng theo hợp đồng. Nếu lúc đó nhận lại 100 triệu lãi hoặc nhượng lại đc 150 triệu xin hỏi bác chọn cái nào?
Thì tùy tình hình để nhận chứ.
Ý mình nói là người mua nhà chủ động có giải pháp cho mình chứ ko phải cứ nghe theo sales và CDT. Mà tình hình bây giờ bán giá vốn là tốt lắm rồi

Hạng D
9/8/13
1.294
1.578
113
Ý mình nói là người mua nhà chủ động có giải pháp cho mình chứ ko phải cứ nghe theo sales và CDT. Mà tình hình bây giờ bán giá vốn là tốt lắm rồi
Bác kiếm dùm em cái the sun này ai bán giá gốc đợt 1 căn 2pn gt em, em cafe cho bác 1%.

• Like
Reactions: lavender71
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Ko ai ra giá vốn bác ơi (kể cả giá mua gốc + lãi). Thấy vậy chứ hàng anh Nổ chát lắm bớt giỡn : ))))

• Like
Reactions: BDS_mylove