Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Ko ai ra giá vốn bác ơi (kể cả giá mua gốc + lãi). Thấy vậy chứ hàng anh Nổ chát lắm bớt giỡn : ))))
Có bác, nhưng cc long phụng ở bình tân, bán giảm giá 50% lun, ko biết cái ông @longsan có dám mua ko? Đã xong phần thô. Cái dự ớn đang làm ầm ầm ngày 3 ca, có thể trễ hợp đồng mua bán nhưng đối với người mua vẫn yên tâm hơn cái dự ớn cầm hợp đồng mua bán mà chủ đầu toi ko biết ở phương trời nào, dự ớn thì để chó ị

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Bác @bigbigman hình như mua bên SR phải k bác? Còn bác @longsan mình tưởng mua bên khu cv Gia Định, thấy bác ấy cũng hay update tình hình :)
Ko bác, em mua rich, tt99% vì mua hàng bán lại thấy giá tốt, rủ thêm ông anh mua lun, cũng tt99% mua lại giá tốt. Em ko quan tâm cái vụ ký hdmb, em chỉ quan tâm nó thi công hay ngừng thôi. Vì nổ ký hd với các cty thi công ko tạm ứng, làm đc bao nhiêu % khối lượng thì thanh toán, thí dụ hd 500 tỷ, tt 10 lần mỗi lần 50 tỷ. Anh nào muốn lấy tiền nhanh thì làm 3 ca. Em có bạn thi công cho nó, hòa bình, dự án sunreise q7 làm ngày 3 ca. Bởi vậy, em chẳng quan tâm cái vụ hdmb làm gì cho mệt đầu, nó làm ầm ầm thì lo làm gì, lo làm việc khác cho khỏe não.

Hạng B2
13/11/15
387
8.247
93
38
Bác @bigbigman hình như mua bên SR phải k bác? Còn bác @longsan mình tưởng mua bên khu cv Gia Định, thấy bác ấy cũng hay update tình hình :)
Em đang nói theo tình hình chung của Nova, dự án nào có thanh tra mới khó, chứ dự án nào đang xây tốt thì ổn thôi và giá chắc cũng chí ít hơn lãi bank tí.
ACE ai mua rồi thì cũng mong nó tốt, nếu mình thì cũng thế, nhưng tình hình hiện tại trông mong 4C là kênh đầu tư là rất khó.
Mà cái đất chỗ the Sun là đất tư nhân mà sao lâu có HDMB thế các bác, hay là thiếu tiền để làm nghĩa vụ tài chính đất ở.

À anh @bigbigman nói thế thì rõ rồi, ảnh đâu có quan tâm đến HDMB như phần lớn các ACE ở đây. Vậy đã rõ.

• Like
Reactions: BDS_mylove
Tập Lái
27/1/16
4
659
78
Em đang nói theo tình hình chung của Nova, dự án nào có thanh tra mới khó, chứ dự án nào đang xây tốt thì ổn thôi và giá chắc cũng chí ít hơn lãi bank tí.
ACE ai mua rồi thì cũng mong nó tốt, nếu mình thì cũng thế, nhưng tình hình hiện tại trông mong 4C là kênh đầu tư là rất khó.
Mà cái đất chỗ the Sun là đất tư nhân mà sao lâu có HDMB thế các bác, hay là thiếu tiền để làm nghĩa vụ tài chính đất ở.

À anh @bigbigman nói thế thì rõ rồi, ảnh đâu có quan tâm đến HDMB như phần lớn các ACE ở đây. Vậy đã rõ.
Nó ký mấy trăm hđmb rồi.

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Mà cái đất chỗ the Sun là đất tư nhân mà sao lâu có HDMB thế các bác, hay là thiếu tiền để l nghĩa vụ tài chính đất ở.
Ko đóng thuế đất ai cấp cho giấy phép xd? Muốn ký hdmb phải đc sxd nghiệm thu móng, đc ngân hàng bảo lãnh (bảo lãnh hợp đồng mua bán) để đx bảo lãnh này có 2 cách: tài sản thế chấp tương ứng giá trị bảo lãnh (cái này khó vì ts có giá đa số đi cầm bank để cò tiền làm dự ớ hoâc M&A), cách 2 là có 1 khoản tiền mặt tương ứng nằm ở bank để làm bảo đảm khi cần ngân hàng lấy ra để đền cho khách, cái này còn ko khả thi hơn. Và khi đc ngân hàng bảo lãnh thì phải tốn phí cho ngân hàng, và ngân hành sẽ kiểm soát toàn bộ dòng tiền của dự ớn, tức mua bán thanh toán cho đối tác, khách hàng chuyển tiền đều thuoc hệ thống ngân hành này, điều này là ko khả thi vì chúng ta đều ký với novahomes, đây là làm đúng trình tự, còn nhiều khi chủ đầu toi bỏ qua công đoạn trên lun, xong hầm móng mời lên ký hdmb, ko cần bảo lãnh j het

Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113

Dự ớn ở sg ký hợp đồng mua bán ầm ầm, sau đó chủ đầu toi bán cho vịt trời hay làm xong 1 phần rồi ngưng: long phụng bình tân, hưng phát gì ở q8 kế bên cầu tạ quang bưởu 2 thằng này là chủ đầu toi bỏ trốn, 6A ITC, phước kiểng thái sơn 2 thằng này còn sờ sờ và tiếp tục làm dự ớn khác nhưng 2 cái dự ớn đó đã có j đâu, trong 4 cái đó ít nhất 1 cái đã có hdmb. Nếu cho bác chọn giữa cái HDDC mà làm ầm ầm 3 ca, 1 là HDMB nhưng 1 bãi tha ma bác chọn mua cái nào? Đã quyết định mua, công trình còn làm ầm ầm 3 ca thì lo cái gì, khi nào ngừng thi công hãy lo.

• Like
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Haiz, thôi phức tạp quá. Nhiều lúc chỉ mong mọi việc nó đơn giản hồn nhiên như lí do bạn sale của mềnh nói: "Dạ, còn nhiều HĐ quá mà nv chưa soạn kịp nên từ từ sẽ tới mình thôi ạ!"
: ))))))))

• Like
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Haiz, thôi phức tạp quá. Nhiều lúc chỉ mong mọi việc nó đơn giản hồn nhiên như lí do bạn sale của mềnh nói: "Dạ, còn nhiều HĐ quá mà nv chưa soạn kịp nên từ từ sẽ tới mình thôi ạ!"
: ))))))))
Nhiều khi cũnf đúng bác. Em sang tên hợp đồng mất 3 tuần í.

• Like
Reactions: lavender71
Hạng B2
13/11/15
387
8.247
93
38
Anh hiểu rõ thế mà ko thấy tầm QTrg của HDMB, dù CDT có tiếng tới đâu thì pháp lý cũng cần đầy đủ. Người mua nhà luôn nắm đằng lưỡi, nên nhỡ có chuyện thì còn có cơ sở để bám. Hết.

• Like