Tập Lái
5/5/07
29
0
0
RE: Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

Chiếc Aven màu đỏ của bác đúng của nhật không nhỉ???? Nếu xe zin Nhật thì nắp lốc và ốp tay lái phía sau sẽ không có chữ SUZUKI khắc nổi và nếu mìnhn hớ không lầm thì mâm xe này có chữ Made in Korea nũa đúng không bác.
Còn Epicuro vẩn có đầu nhỏ ký hiệu là UC 150 model X, sử dụng nồi sau bạc thau dầu, cò liền nên rất dễ hỏng
Epicủo đầu lớn ký hiệu là UC 150 model Y, K1 sử dụng nồi sau bôi trơn bằng mỡ bò có fốt, cò 2 lớp có lon đền canh cò nên xài bền hơn

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Trich từ: truonghienmaimai
Chiếc Aven màu đỏ của bác đúng của nhật không nhỉ???? Nếu xe zin Nhật thì nắp lốc và ốp tay lái phía sau sẽ không có chữ SUZUKI khắc nổi

Báo cáo bác hình ấy em lấy trên mạng làm minh họa cho dòng Epi đầu nhỏ
Chứ con này mới là của em
Suzuki EPICURO & AVENIS (Những điểm cần biết)

Tập Lái
9/10/07
32
17
8

Con của Red Epi ngon nhẩy.
em mới lấy một con 1 đời chủ epi đầu lớn, xanh tiger số máy đầu 113 số khung 12 số đầu 121 giá 22,5 tr. Lấy xong về xúc két nước thay bố thắng trứơc, sau, thay luôn dây curoa, dây đồng hồ, thảm để chân. Tổng thiệt hại thêm 800k nữa. Hôm qua xách ra xa lộ làm một vòng. Cảm giác ngon.
Vấn đề còn lại là decoration đi tem sao cho đẹp là okie.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Các bác cho tui hỏi ké tý ạ:EPI hay NIS này gầm có thấp lắm không ?Mức tiệu hao nhiên liệu thế nào ạ?Cảm ơn nhiều!

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Đây là một số thông số để bác có thể so sánh nhé
1 Khoảng cách gầm so với mặt đất
- Air Blade, Click : 115mm

- Honda @, PS. Dylan: 145 mm (5.7 inches)

- Su Epi & Nis: 120mm (4.7in)

==> Còn bác hỏi Gầm Epi, Nis có thấp lắm không thì em xin trả lời là không.
Vì khỏang cách chục của 2bánh ngắn hơn so với dòng hondaitalia
(@. PS. Dylan) nên khỏang cách gầm cũng tỷ lệ thuận theo

2 Tiêu hao nhiên liệu Của dòng Suzuki Epi và Nis:
==> Theo như thông số của nhà sản xuât thì
Fuel deposit:
9 liter (200 km)

Trung bình thì khỏang 28km/1lít
Khá uống xăng so với dòng honda italia nhưng ở Su Epi và Nis có bộ phận
thúc xăng giúp xe tăng tóc khá nhanh so với các dòng khác
Nếu bác nào mà đi mua xe nghe quảng cáo trên 30km/lít là bình xăng đã
làm lại rùi nhé. Và bộ phận thúc xăng cũng bị dục bỏ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Những kiểu hình ảnh mà các bác đã post trong những trang trước thì có đủ mẫu đầu to và đầu nhỏ không ?Các bác có thể post lại dùm tui nghía phát coi đầu to và đầu nhỏ có gì khác biệt không.Thanks .

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

@ice: Xe nát hay không do chủ trước,... chủ quậy thì xe nát, bán rẻ.....dưới 15tr . Hoặc không thì "dọn" lại cho ngon một chút rồi bán kha khá...tầm 20~21t5r (Avenis).
Xe ngon thì không có giá đó nhé bác....:D

Hình như ở VN không có loại 125cc thì phải, nếu có thì đúng như bác nói, chỉ khác về dung tích xylanh thôi...

Epi khác Avenis ở các chi tiết có thêm như sau: giò đạp, dàn diện có thêm đèn demi, hoặc khi vừa vặn khóa cổ xong, bác vặn thêm một nấc nữa thì đèn demi sẽ sáng (tác dụng an toàn hơn khi đỗ xe những nơi tối).:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
6/2/04
163
0
16
Ha noi

Nghe các bác nói giá dưới 15tr mà em buồn quá, nhưng như vậy chắc xe cũng không còn cứng cáp được đâu, thằng em em mới lấy lại của người quen 17tr, biển N7, riêng xe em như có bác gì ở trên đã nói, 40tr em cũng ứ bán hihihi...

Hạng B2
4/9/07
205
3
0
53

Trích từ bác Series3:
riêng xe em như có bác gì ở trên đã nói, 40tr em cũng ứ bán hihihi...
Bác Series3 nghe bác nói thế chắc xe bác tuyệt lắm nhỉ. up cái hình lên cho anh em thương thức bác ơi.

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Em đang kiếm một con Epi,bữa hổm có coi bên Địa Lu một con Avenis,nguyên tem Avenis nhé,xe có vẻ còn ngon,kêu 29 chai chưa trả giá,các bác thấy thế nào,em không rành về con này lắm,bác nào có kinh nghiệm có thể giúp em coi mắt em nó được không ạ,em xin hậu tạ