Hạng C
22/5/14
939
49.613
93
Cũng lạ! Lúc mình bắt đầu đi làm, xung quanh lúc nào cũng có người đang hút thuốc. Ngay cả người ít hút cũng phải có gói thuốc trong túi áo để mời xã giao.

Đến khi các văn phòng được trang bị máy lạnh. Từ đó số lượng người hút thuốc ít hẳn. Không hiểu sao mọi người lại nói số lượng người hút thuốc tăng lên?!

1 đứa lớn bỏ mà 3 đứa nhỏ hút thì quá cha:D

• Like
Reactions: HappyGrass
Hạng B2
25/8/11
314
2.364
93
Mình bỏ thuốc hơn 15 niên rồi. Ai cũng nói nhậu với cà phê mà ko hút thuốc thì sao chịu nổi, nhưng mà cuối cùng được hết.
Bố e khoảng năm 50 tuổi lần đầu bs phán bị cao HA, phải bỏ thuốc là bố e bỏ dứt đứt đuôi tới bây giờ tám mấy. Trước đó hút toàn Hoa Mai, Đà lạt... liên tục, mỗi lần hút là mẹ con e đuổi ra sân hút.

Hạng B2
21/11/13
233
5.164
93
Em U40, ngày hút khoảng 5 -6 điếu, mới bị nhồi máu cơ tim nằm bv cả tuần mới về. Bs bắt bỏ thuốc.
Lí do bị nhồi máu là hút quá ít, ngày 20 điếu thì đâu có bị :p

Em cố bỏ mà bỏ không được .Hút nhiều có phản xạ đốt điếu thuốc bỏ miệng hồi nào không hay luôn. Có hôm cảm giác như não với phổi bị ngộ độc . Bỏ bớt mấy hôm người nhẹ hẳn :(
Em bị thói quen là chủ yếu chứ nghiện thì cũng chỉ 1 phần, 9 tiếng đi làm không hút, về đến nhà là bắt đầu chích, đến trước khi đi ngủ khỏang 10 điếu, đi nhậu thì thổi bay 1-1.5 gói là bình thường. Khi thấy thằng bạn thân chết cũng phần nhiều do thuốc lá và thức khuya. Thế là em bỏ luôn, em không sử dụng các công cụ trợ giúp khi bỏ. Trong nhà hiện vẫn còn mấy gói 555 dẹp trắng (thằng em phải mua bên Cam đem về, thuốc này ở VN gần như không thấy bán), nhưng không còn nghĩ đến nó nữa.

Hạng D
9/2/15
1.496
7.246
113
40
Tại sao gói con Mèo không dứt 60 tới 80k 1 gói.
Nể nhất mấy anh toàn Hero với Jet vì thuốc nội không đủ đô.
Hàng năm mấy ảnh tuyên truyền vận động này nọ toàn là meobo.
Phía sau vẫn muốn bán thuốc.
Bia rượu vừa có lợi vừa có hại cấm hay kg chả sao
Còn thuốc lá hại vậy ủng hộ không cấm mà tăng giá thôi.
Mấy anh toàn so kinh tế, bla bla mà méo bao giờ đi so giá thuốc.

Hạng B2
26/11/05
492
5.049
93
Mình bỏ bida cũng vì cái hội bida của mình lúc nào cũng mù mịt khói thuốc, mình đã chuyển qua Juul đâu được mấy tháng và nay rất khó chịu với mùi thuốc lá.

chắc chuyến này đoạn tuyệt hẳn!

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.817
103
5-6 điếu thì chưa nghiện. Anh đừng nên hút, khi đã nghiện rồi thì khó mà bỏ

Em hút gần 20 năm rồi, cơ địa nó hấp thụ đc vậy à, hút nhiểu hơn ko thấy ngon mà thấy ngán. Hy vọng bỏ dễ

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN