Hạng B2
14/6/17
121
209
43
35
Long Phước thẳng tiến thôi bác nhé. Không lấn cấn nhiều. Pháp lý rõ ràng là mua thôi
đúng rồi bác, hihi... chả dấu gì bác em cũng mua Long Phước từ đầu năm rồi mà giá chả lên gì, số tiền đó bạn em ôm đi tỉnh đầu tư nó bảo x2 rồi í. thôi thì số mình chưa đủ may, nhưng em vẫn không buồn, Long Phước gần, có gì em xây cái nhà ở được chứ đất tỉnh mà bán không ra, không lời thì chìm nghỉm luôn.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
đúng rồi bác, hihi... chả dấu gì bác em cũng mua Long Phước từ đầu năm rồi mà giá chả lên gì, số tiền đó bạn em ôm đi tỉnh đầu tư nó bảo x2 rồi í. thôi thì số mình chưa đủ may, nhưng em vẫn không buồn, Long Phước gần, có gì em xây cái nhà ở được chứ đất tỉnh mà bán không ra, không lời thì chìm nghỉm luôn.
Bạn nói đúng rồi. High risk high return.
1 đồng nghiệp mình hơn 1 năm trước mua 1 miếng đất Nhơn Trạch đón đầu Cầu Cát Lái thay vì mua căn hộ Palm Heights. Giờ than như bộng vì căn hộ lên quá mà đất bán không được. Mình bảo, chưa chắc, biết đâu sau 2 năm, đất gặp sóng lên gấp đôi thì sao.
Tóm lại, chơi đất tỉnh phải hiểu rõ mình đang làm gì.

Hạng B2
13/9/08
162
560
93
Quận 9 - HCM
View attachment 2620703
chỗ ô vuông gạch chéo là mặt trước trừ rồi mặt hông không cần trừ nữa, còn không thì tính riêng ra như này cũng được 5x2.4=12m (mặt trước) + 12.6x2.4=30.24 (mặt hông), tổng của 12 và
30.24 vẫn ra 42.24, tách ra tính cũng được í
anh này có nghị zụ sư phạm nè, dễ hỉu hơn hẳn kkm

• Haha
Reactions: huonggiang2014