Hạng B1
9/11/15
76
30
18
Hì, tôi biết lái từ nhiều năm trước nhưng không thì lấy bằng. Giờ tập lại cũng ok, sau 1 tháng thầy ....không thèm dạy nữa mà để cho tự lái luôn. Trước ôm xe chạy từ Dalat về Sài Gòn bình thường, nhưng đi thi cũng oải người với mấy cái trò của TT sát hạch.
Lái giỏi là 1 chuyện nhưng đi thi thì có bài của nó nên bác đau đầu là phải,em thấy thi C rớt đùng đùng cái bài vô chuông đó bác

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Lái giỏi là 1 chuyện nhưng đi thi thì có bài của nó nên bác đau đầu là phải,em thấy thi C rớt đùng đùng cái bài vô chuông đó bác
Bác nói đúng, nhưng ý mình là chuyện bị xe dỏm, chỉnh lại côn của các TT sát hạch. Nhưng sa hinh thì mình đạt 100 điểm, lùi vào chuồng ngang dọc là sở trường rồi, khi lùi mình chỉ nhìn kiếng tài là đủ.

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Chỉnh ga chỉnh côn là có nhé:
1. Chuyện mình: xe tập thì côn/ga ko ngon. Chết máy trên dốc 6/10 lần. Hoảng ! Nhưng hôm thi thì ngon vật !
2. Chuyện người: 2 cô kia đi thi cùng buổi, vừa ra cái vô kể: rớt ! Vì ko hiểu sao côn hôm nay ....nhẹ hơn hôm qua tập nhiều lắm.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
1. Chuyện mình: xe tập thì côn/ga ko ngon. Chết máy trên dốc 6/10 lần. Hoảng ! Nhưng hôm thi thì ngon vật !
2. Chuyện người: 2 cô kia đi thi cùng buổi, vừa ra cái vô kể: rớt ! Vì ko hiểu sao côn hôm nay ....nhẹ hơn hôm qua tập nhiều lắm.
Xe cảm biến mình vừa tập xong, 2g sau chạy thi thấy côn chỉnh sát hơn, vừa nhớm chân tắt máy liền, khởi hành ngang dốc còn out nhanh hơn nếu chỉ dựa vào cảm giác chân côn.

Hạng B1
9/11/15
76
30
18
Hi bác,chắc xui trúng xe bị hư hoặc lỗi thôi,hoặc 2 chị đó bị tâm lý nữa ,trường hợp bác thi đâu em không biết chứ,em thì thi Hoàng Gia tập xe số 5 ngày thi em đăng ký xe số 5 luôn,không thay đổi gì,em thấy có một số bác chọn xe đó mà xe chọn bị hư hoặc trục trặc thì trung tâm sẽ báo sẽ đó lỗi đổi xe khác chân côn tương tự nhưng sẽ cho bác ra dợt xe trước khi thi luôn nha,cảm thấy chân côn giống xe đã chọn thì sẽ đổi qua xe đó

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Xe của trường lái vào cao điểm thì người ta thuê dợt từ 3h sáng đến 12h đêm, quãng thời gian đó mà xe cứ chạy số 1-2 , xoa côn liên tục nên rất mau xuống, trường Thành công mỗi tuần đem xe đi làm máy 1 lần.
Mình tập xe số 15 ( xe mới nhất của trường),đến lúc thi xe hư côn, phải đổi qua xe 14 nên tắt máy trên dốc 2 lần, lần thứ 3 dậm ga cho đốt lốp nó mới lên, rồi kẹt xe trước trong bài thi, 85 điểm suýt out rồi.

• Like
Hạng B1
9/11/15
76
30
18
Xe của trường lái vào cao điểm thì người ta thuê dợt từ 3h sáng đến 12h đêm, quãng thời gian đó mà xe cứ chạy số 1-2 , xoa côn liên tục nên rất mau xuống, trường Thành công mỗi tuần đem xe đi làm máy 1 lần.
Mình tập xe số 15 ( xe mới nhất của trường),đến lúc thi xe hư côn, phải đổi qua xe 14 nên tắt máy trên dốc 2 lần, lần thứ 3 dậm ga cho đốt lốp nó mới lên, rồi kẹt xe trước trong bài thi, 85 điểm suýt out rồi.
Lúc bác thi có ghép ngang chưa bác,em tới bài tăng tốc,thì có em gái đang thi bài đó không biết canh côn sao tắt máy xe nằm trong đó luôn,mình lo thấy bà sợ không kịp giờ,vừa thấy loa kêu out tại chỗ thì có 2 thầy chạy 2 bánh ra rước về dinh,chứ đợi cái đó hết giờ mới tức,em thi hết 15 phút đó có ghép ngang rồi

Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Không biết mọi người có tin không. Khi mình hỏi ông thầy dạy vì sao khi tập xe ngon nhưng ra thi lại đưa xe cùi bắp vậy, ổng trả lời tỉnh bơ: nếu xe ngon quá ai thi cũng qua thì các trường ăn cái gì? Haha.

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Không biết mọi người có tin không. Khi mình hỏi ông thầy dạy vì sao khi tập xe ngon nhưng ra thi lại đưa xe cùi bắp vậy, ổng trả lời tỉnh bơ: nếu xe ngon quá ai thi cũng qua thì các trường ăn cái gì? Haha.

chính cmn xác!!
giống hệt tuồng ngao sò ốc hến: " dân không thưa, quan lấy gì sống" kkk :p:p

Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Thì bởi vậy nó mới chỉnh lại côn cho rớt đó.
Còn ai học thầy tư, đc thầy o bế thì khi thi có xe ngon, dù tập sa hình cái xe ý ẹ, cùng một xe luôn đó nha, chỉ cách mấy tiếng đồng hồ mà dzậy đó.