Tập Lái
24/11/15
23
13
3
40
Lúc giờ lu bu k vào forum. Bữa tết tây mình có thuê 2 chiếc xe để chạy về quê Bình Phước. 2 ngày đầu là chiếc Morninh 2016. 2 ngày sau mình đổi Mazda3 Cả 2 đều AT. Chạy quá đã. Sau khi chạy AT thì mình k mún chạy MT nữa. Heehe.

Vẫn ngán lúc ghép ngang và lùi xe. Mình có ghé AON mall bình dương đậu xe trên tầng thượng. Nhưnb nói chung cũng ok. Hehe

cho mình thuê khá rẻ. Xe đều mới cáu mà Morning 500k, Mazda3 800k. Cọc hộ khẩu và xe máy thôi.

• Like
Reactions: Thai Luong
Tập Lái
26/12/16
25
14
3
31
Hì, tôi biết lái từ nhiều năm trước nhưng không thì lấy bằng. Giờ tập lại cũng ok, sau 1 tháng thầy ....không thèm dạy nữa mà để cho tự lái luôn. Trước ôm xe chạy từ Dalat về Sài Gòn bình thường, nhưng đi thi cũng oải người với mấy cái trò của TT sát hạch.
Bác ko có bằng mà chạy nhỡ gặp côn an thì chắc nhiều tờ lắm nhỉ

• Like
Reactions: lamxuan
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Hic, em vừa thi rớt nè các Bác. Em tập thì ngon lành, 100 - 90 điểm. Đến hồi thi tắt máy ngay dốc trượt xe 1 tẹo đánh trượt luôn. Giờ qua tết lại phải thấp thỏm lo thuê xe tập cảm biến. Buồn ơi là sầu. Dự định có bằng để tranh thủ tết Sài Gòn vắng vẻ luyện tập ngoài đường.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Hic, em vừa thi rớt nè các Bác. Em tập thì ngon lành, 100 - 90 điểm. Đến hồi thi tắt máy ngay dốc trượt xe 1 tẹo đánh trượt luôn. Giờ qua tết lại phải thấp thỏm lo thuê xe tập cảm biến. Buồn ơi là sầu. Dự định có bằng để tranh thủ tết Sài Gòn vắng vẻ luyện tập ngoài đường.
Đến lúc thi thì chạy xe yếu hơn lúc tập, ngay cả xe cảm biến đã tập cũng bị chỉnh côn lại nên rất dễ Out chỗ này. Các bạn đi thi nên sử dụng kỹ thuật thắng tay là chắc ăn 100%, chấp xe yếu và chỉnh côn luôn.

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Đến lúc thi thì chạy xe yếu hơn lúc tập, ngay cả xe cảm biến đã tập cũng bị chỉnh côn lại nên rất dễ Out chỗ này. Các bạn đi thi nên sử dụng kỹ thuật thắng tay là chắc ăn 100%, chấp xe yếu và chỉnh côn luôn.
Cảm ơn Bác. Để em và bà xã tập lại cách này. Chỉ sợ 30s mà nhiều thao tác quá, vợ em không thao tác nhanh kịp.

• Like
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Cảm ơn Bác. Để em và bà xã tập lại cách này. Chỉ sợ 30s mà nhiều thao tác quá, vợ em không thao tác nhanh kịp.
Mất 10s thôi bác. Sau khi đạp côn đạp thắng thì kéo thắng tay, buông chân thắng đạp qua ga lên 2.500 vòng, giữ nguyên chân ga, nhả chân côn từ từ, kim vừa tụt khỏi 2.500 là hạ thắng tay.
Cách này mới là chính thống được áp dụng trong thực tế, an toàn cho xe mình lẫn các xe khác, nhất là xe phía sau. Khi kẹt ở đèo có khi cả giờ, làm sao giữ thắng? Chưa kể bị trôi xe vì cách được dạy rất cảm tính.

• Like
Hạng B2
5/5/09
209
265
63
Mất 10s thôi bác. Sau khi đạp côn đạp thắng thì kéo thắng tay, buông chân thắng đạp qua ga lên 2.500 vòng, giữ nguyên chân ga, nhả chân côn từ từ, kim vừa tụt khỏi 2.500 là hạ thắng tay.
Cách này mới là chính thống được áp dụng trong thực tế, an toàn cho xe mình lẫn các xe khác, nhất là xe phía sau. Khi kẹt ở đèo có khi cả giờ, làm sao giữ thắng? Chưa kể bị trôi xe vì cách được dạy rất cảm tính.
Cảm ơn Bác @lamxuan đã chia sẻ kinh nghiệm hữu ích. Em sẽ áp dụng trong thực tế nữa.

• Like
Tập Lái
1/8/16
42
11
8
40
bác giống em nhưng em đậu, giống ở chỗ em cũng sau tết có bằng, hnay mới gọi trung tâm nó báo thế :((

• Like