Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Tuần trước em đi vtau các bác ạ,leo xe lên cửa ks 2 nhịp
nhịp đầu cho mn xuống xe,có kéo thắng tay, xong nhịp 2 cho xe sát cửa, loay hay gập kiếng kéo cửa quên cmn thắng tay xong lên thẳng phòng nghỉ nằm phè phởn đc 2' chủ ks chạy lên bảo xe nó trôi bà nó ra giữa đường :3dcuoi: , cũng may dốc ra đường nhỏ và đường dốc về 2 bên nên xuống xem thì xe nó đâm vào lại lề đường, không có ai đụng vào. Hết hồn, cho nó lên lại mà ko yên tâm lên phòng ks, ngồi dưới canh luôn vì cbij trả phòng ra về.

Bác rút KN mỗi lần dừng xe trước khi làm bất kì thao tác gì thì tay trái trả thẳng lái, tay phải về N + kéo thắng tay. Riết thành thói quen luôn

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/12/16
19
13
3
41
Bác rút KN mỗi lần dừng xe trước khi làm bất kì thao tác gì sau đó thì tay trái trả thẳng lái, tay phải về N + kéo thắng tay. Riết thành thói quen luôn
Tks bác nhắc nhở,em học ở trườg thầy bảo 10 ng chắc đc 1,2 ng tiếp thu nhanh như em,nhưng đúng là lái xe phải cần thời gian mới giỏi và vững đc

Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Tks bác nhắc nhở,em học ở trườg thầy bảo 10 ng chắc đc 1,2 ng tiếp thu nhanh như em,nhưng đúng là lái xe phải cần thời gian mới giỏi và vững đc
Hồi xưa em đi học hình như thầy cũng bảo thế =))

Tập Lái
28/2/17
9
4
3
32
Em chạy xe tải cả năm làm quả liều lấy con ỉn về chạy dịch vụ . tự tin de đít vào cổng hẹp 2 bên cách gương 15 20 cm dốc 45 độ ko quen căn 7 chỗ lấy bên phụ hơi nhiều ăn ngay quả sườn tiếc điên người ko dám rờ vào xe mấy ngày

• Like
Reactions: neneros16
Hạng B2
15/1/17
258
242
43
Hồi em chưa có bằng lái (đang học) về quê (người cũng có men rồi) lấy con nissan bluebird đời 82 của ông chú ---- cũng de de ra ngon lành cành đào rồi đi ra đường Hồ Chí Minh chạy, rồi quay đầu xe về trong lúc quay do đường nhỏ nên phải de lại de sao ủn vào lan can sắt bên đường (do đuôi xe quá dài) móp 1 lổ và bể đèn hậu
1 tháng trời ám ảnh kg còn muốn đi học lái tiếp

Hạng B2
23/2/16
174
128
43
36
Hồi xưa em đi học hình như thầy cũng bảo thế =))
Hi e chơi với ông a dạy lái, ông bảo nó có kém cũng phải khen. Khen để động viên cho nó tự tin chứ k là nó học "kỹ" lắm vì chán, mất tinh thần -> mệt thầy. Nên chua nào cũng có tố chất, có khiếu lái xe hết

Tập Lái
28/12/16
19
13
3
41
Hi e chơi với ông a dạy lái, ông bảo nó có kém cũng phải khen. Khen để động viên cho nó tự tin chứ k là nó học "kỹ" lắm vì chán, mất tinh thần -> mệt thầy. Nên chua nào cũng có tố chất, có khiếu lái xe hết
em là em tự tin ngay từ đầu rồi bác ạ, 2 ae đi học đc 1 tháng thì em hướng dẫn ông kia luôn chứ thầy ko kèm nữa :D

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Tuần trước em đi vtau các bác ạ,leo xe lên cửa ks 2 nhịp
nhịp đầu cho mn xuống xe,có kéo thắng tay, xong nhịp 2 cho xe sát cửa, loay hay gập kiếng kéo cửa quên cmn thắng tay xong lên thẳng phòng nghỉ nằm phè phởn đc 2' chủ ks chạy lên bảo xe nó trôi bà nó ra giữa đường :3dcuoi: , cũng may dốc ra đường nhỏ và đường dốc về 2 bên nên xuống xem thì xe nó đâm vào lại lề đường, không có ai đụng vào. Hết hồn, cho nó lên lại mà ko yên tâm lên phòng ks, ngồi dưới canh luôn vì cbij trả phòng ra về.

quăng lên xe cục gỗ to to, xuống xe chèn vào bánh là chắc ăn khỏi sợ xe trôi, bao lun vụ quên thắng tay nhé bác.! :p:p

• Like
Reactions: phucsubin
Tập Lái
28/12/16
19
13
3
41
quăng lên xe cục gỗ to to, xuống xe chèn vào bánh là chắc ăn khỏi sợ xe trôi, bao lun vụ quên thắng tay nhé bác.! :p:p
Hay đó bác,nhiều khi đậu xe nằm đó mà ko chắc kéo thắng tay chưa,cứ thấy lo lo

Tập Lái
18/11/16
29
14
3
39
cái đùng = cái rằm = jốg mìh bữa trước cũg v, mà bác còn đỡ chỉ vào gốc cây dương, còn e cái rằm mui trước Mazda 3 ẽn thẳng vào cây cột nhà ngta đúg là cảm jac' ym hồn vía bay tứ tung thiệt lun chứ..éx, gặp xe thuê mới ác chứ fải đền hết 3tr^ (mà là có nguyên do hết - buồn qa' vào chia sẻ trong mục "Ford Fiesta vs Yaris chọn xe nào cho nữ các bác?") Rảnh thì vào đó đọc, sẵn cho mình 1 vote xe nào luôn nha, tks! (^w^)
...mà dụ ko ai dám giao xác cho bác chở, kệ đừg buồn, thà v mình đi 1 mình còn hơn lên ngồi mìh chở mà lèm bèm lèm bèm "i' xe sau ồ lên nhiều qa' kìa v.v.." nhức đầu lắm, jống như dô nhà ma mà ko sợ ma chỉ sợ ng hù kế bên vậy đó:3dnhiumaygif:
P/S: jờ bác thế nào rồi? Lên tay chưa? Thấy ổn hết mọi nẻo đường chưa?
Thôi cũng chúc bác tay lái vững chắc trên những đường ta đi nha (^^)//
Em cũng bị bể cán trước chiếc 5 chỗ ngày hôm qua, đg đợi báo giá của chủ xe

• Like
Reactions: Thai Luong