Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
xichlo_HN nói:
Ha Sonata nói:
xichlo_HN nói:
Lái xe đâm lần 1 bỏ trốn sau khi đâm. Còn lái xe đâm lần 2 ở lại hiện trường như báo chí đưa tin. Tin mới cập nhật, trưa nay tài xế 1 đã bị công an bắt. Hiện chưa rõ là bị bắt hay do đầu thú.
Bác đưa tin mà không dẫn nguồn? Tin gì vậy?
Nguồn Thông tấn xã "nghe lỏm" thôi bác ạ nên em sợ trích dẫn vào nó lại đòi xiền bản quyền thì chết
Theo báo Thanh Niên ngày 13/12/2011 thì Tài xế bị thu GPLX 30 ngày và đó có nồng độ cồn trong máu.
Xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.
Khuyến cáo Các bác một khi chung vui với người thân, bạn bè thì hãy để niềm vui được tròn vẹn nha, đừng để cho một ai phải lo lắng và buồn phiền kể cả gia đình mình các bác ah. Một khi chuyện đã xảy ra dù không ai muốn thì hối hận cũng không kịp nữa rồi

Hạng B1
16/1/11
92
1
0
Chia Buồn với Nạn Nhân !
Tai nạn có thể xảy ra với bất kì Ai ... chém gió kinh quá --->>> nhạt !!!

Hạng D
4/1/06
2.303
11
38
46
Nhị Quận
Xin chia buồn cùng gia đình. Sáng nay đọc báo mới biết bé còn lại cũng mất rồi. Lại còn học chugn trường TQT với thằng con mình nữa. Thiệt là buồn!

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
bị giam bằng 30 ngày đã có tội rồi và lại công thêm có nộng độ cồn trong máu... thì coi như xong,

Hạng D
13/1/11
1.104
26.512
113
Tai nạn có thể xảy ra với bất cứ ai, nhưng khi có rượu bia thì càng dễ gây tai nạn cho bản thân và người khác. XIN CÁC BÁC OSER KHI ĐI OFF THÌ ĐỪNG RƯỢU BIA (CÒN KHÔNG THÌ CÓ TÀI XẾ), CHỨ NẾU KHÔNG MANG DANH OSER MÀ PHẠM LUẬT THÌ MẮC CỠ LẮM.

lady_in_car nói:
Chia Buồn với Nạn Nhân !

Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27
beken_2002 nói:
Tai nạn có thể xảy ra với bất cứ ai, nhưng khi có rượu bia thì càng dễ gây tai nạn cho bản thân và người khác. XIN CÁC BÁC OSER KHI ĐI OFF THÌ ĐỪNG RƯỢU BIA (CÒN KHÔNG THÌ CÓ TÀI XẾ), CHỨ NẾU KHÔNG MANG DANH OSER MÀ PHẠM LUẬT THÌ MẮC CỠ LẮM.

lady_in_car nói:
Chia Buồn với Nạn Nhân !

:)

Hạng B2
15/12/10
184
5
18
Ha Sonata nói:
duynguyen nói:
huygb nói:
Nói ra sẽ đụng chạm, nhưng em thấy 1 vài xe Fortuner ra đuờng chạy rát "hỗn", gặp hoài.
em rất đồng ý với nhận định của bác..các đây 1 tuần em đi hầm chui thủ thiêm từ q2 về q1 cũng bị thằng chạy Fortuner dí sát đít nhá đèn sáng trưng mặc dù em đang chạy đúng 60..sau đó vượt phải rồi vừa ép vừa trừng mắt ..em nhớ là biển 61LD..sôi gan
Hôm qua 10/12 lúc 17h em cũng gặp 1 xe chạy sau em, Fortuner lun bấm kèn inh ỏi rồi vượt phải lúc bắt đầu vô hầm. Em chụp máy ảnh mà bấm hổng kịp, biển xanh 61D... mới điên chứ!
Lúc ở BR 15h 00 thì 1 con Toy 2.4 biển 72... đời "hơi"cũ màu đen cứ bấm kèn, nhá đèn inh ỏi ... rồi vượt phải đường CMT8... lát sau nó tấp vô lề ngay ngã tư Thành Thái CMT8, em chạy tới ghé lun vô lề trước đầu xe nó, xuống xe luôn ở đó tiến lại hỏi cu tx khoảng ba mấy "mày biết lái xe không?" thằng nhỏ ngó lơ bỏ vô cửa hàng bán rượu bia NN...bà cả em can bắt em đi ...
Đi đường nhịn...không nổi. hic.

Ngoài lề tí: Bác Hà SONATA ở BR hay sao mà rành khu vực Bà Ria dữ vậy, em dân Bà Rịa đây.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
A New Level nói:
Oto_Pleiku nói:
ls.chau nói:
CHUNLI nói:
cái này có phải là bị lòi ruột ra không vậy các bác. em không hình dung được, nhưng nhìn ghê quá
Hình ảnh trên cho thấy: nhiệt tình + không hiểu biết = góp phần làm người bị thương chết nhanh hoặc bị nặng thêm.
Người bị nạn đã bị thương mà bế xốc như thế này thì nguy cơ bị thương nặng thêm. Bà con ta có thói quen thấy người bị nạn là nhào vô bế lên taxi đưa đi cấp cứu, trong khi lẽ ra phải sơ cứu, cố định người bị nạn.... không để trầm trọng vết thương rồi gọi xe cấp cứu đến.... Tiếc thay, nhưng kỹ năng đơn giản thế lại ít người được biết.
Đề nghị bác Lơ, phối hợp với các OSer là bác sĩ, làm 1 topic phổ biến kiến thức cứu người bị tai nạn xe cộ.
Em ủng hộ ý kiến của bác. Kỹ năng sơ cứu rất quan trọng. OS nên có riêng 1 topic về vấn đề này.
Nhưng có 1 thực tế là xe cấp cứu của VN ko phải cứ gọi là đến ngay, thời gian là rất quan trọng nó để khoảng 45phút hay 1 tiếng mới lò dò đến thì nạn nhân cũng có thể tèo vì cấp cứu chậm trễ

Em vẫn thấy vấn đề này là một trong những vẫn đề quan trọng hàng đầu trong bài học rút ra từ sự việc này. Nhiều khi chấn thương cổ hay có xương sườn đang gãy mà xốc, lôi bế kiểu này thì gãy cổ hoặc xương nó đâm cho bể phổi!
Nên phổ biến phương pháp sơ cứu đúng cách ạ! Em cũng thật sự ko biết sơ cứu thế nào chỉ kiếm khăn hay áo cố định cổ rồi dời nạn nhân sao cho lưng không bị gập. Tốt nhất là có 2 -3 người chứ ko chắc phải kéo lê..:cool:

Last edited by a moderator: