Hạng B2
6/12/12
150
31
28
55
Chào các bác,

Bạn em muốn tạo nick mới làm thành viên mới trên OS nhưng không tạo được, nó có nhờ em thử tạo xem sao.
Em thử tạo nick mới, điền đây đủ thông tin trong phần Đăng ký thành viên, rồi click vào mục "Tôi đồng ý nội quy diễn đàn OS", sau cùng bấm vào ô "Trang Kế".
Bấm xong không thấy màn hình chạy hay chuyển sang trang kế tiếp gì cả. và Nick mới vẫn chưa được tạo.

Như vậy là sao các bác? Nhờ các bác chỉ giáo!

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Chào bác,

Do lỗi phần Nội Qui OS quá dài, em tạm thời điều chỉnh chỉ dẫn link về nội qui. Bạn bác có thể reg nick lại hoặc sử dụng chung với các trang MXH như facebook, tài khoản gmail ...

Cảm ơn bác

Hạng B2
12/10/13
110
0
0
Gò Vấp, TP.HCM
otosaigon nói:
Chào bác,

Do lỗi phần Nội Qui OS quá dài, em tạm thời điều chỉnh chỉ dẫn link về nội qui. Bạn bác có thể reg nick lại hoặc sử dụng chung với các trang MXH như facebook, tài khoản gmail ...

Cảm ơn bác
cho em hỏi sử dụng tk MXH là liên kết hay chỉ xác nhận có tk rồi lưu nick lại trên diễn đàn

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
richardSklar nói:
otosaigon nói:
Chào bác,

Cảm ơn bác
cho em hỏi sử dụng tk MXH là liên kết hay chỉ xác nhận có tk rồi lưu nick lại trên diễn đàn

Câu hỏi bác rất hay, nhằm đơn giản hóa cho việc sử dụng nhiều tài khoản khi tham gia nhiều diễn đàn, dịch vụ v.v.. các trang diễn đàn cùng một số nhà cung cấp dịch vụ đều cho phép sử dụng việc đăng nhập bằng tài khoản facebook, gmail, yahoo mail..mà người dùng sử dụng thường xuyên được gọi là Social Integration/ Sharing.

Hệ thống của OS chỉ được phép lấy thông tin tên truy cập, ví dụ tài khoản bác trên facebook là abc, thì OS sẽ có nick là abc..và kết nối qua facebook qua "Facebook App ID / API Key", OS không thể nào lưu lại các mật khẩu và thông tin khác của bác ở các dịch vụ như facebook mà bác đang sử dụng.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
Chào BQT,
Vì tôi ko thể đăng bài mới nên đành post nhờ trong thớt này. Vui lòng cho tôi hỏi, khi truy cập diễn đàn từ các thiết bị đã truy cập trc đó thì do có lưu cookie nên vào bình thg, nhg khi truy cập từ thiết bị mới, do quên pass nên tôi ko truy cập đc, tôi có thực hiện lệnh reset mật khẩu về email đăng ký là [email protected], nhg khi vào hộp thư thì ko thấy bất kỳ email nào của OS. Tôi thực hiện rất nhiều lần, ktra tất cả thư mục của hộp thư (spam, trash,....) nhg hoàn toàn vẫn ko nhận đc email của BQT.
Vui lòng hg dẫn cách khắc phục để có mật khẩu mới. Xin cảm ơn BQT.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
ganesk nói:
Chào BQT,
Vì tôi ko thể đăng bài mới nên đành post nhờ trong thớt này. Vui lòng cho tôi hỏi, khi truy cập diễn đàn từ các thiết bị đã truy cập trc đó thì do có lưu cookie nên vào bình thg, nhg khi truy cập từ thiết bị mới, do quên pass nên tôi ko truy cập đc, tôi có thực hiện lệnh reset mật khẩu về email đăng ký là [email protected], nhg khi vào hộp thư thì ko thấy bất kỳ email nào của OS. Tôi thực hiện rất nhiều lần, ktra tất cả thư mục của hộp thư (spam, trash,....) nhg hoàn toàn vẫn ko nhận đc email của BQT.
Vui lòng hg dẫn cách khắc phục để có mật khẩu mới. Xin cảm ơn BQT.

Hệ thống không gửi email đến bác do bác đã click vào link không nhận email từ OS vào ngày 22/2/2013
[email protected] February 26, 2013 - 8:51 PM.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
thanks bác, tôi vào tìm hiểu để đăng ký nhận email từ OS nhg ko biết chỗ nào để stick vào, bác vui lòng hg dẫn giúp.

Hạng D
24/11/12
2.093
15
0
48
BQT vui lòng trả lời giúp ạ, ko lẽ ko có cách ? vậy phải bỏ nick này hay sao ạ ?