Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Đi đk chỉ có thư khói,thử thắng và thử đèn bằng máy thôi!còn láp-tay lái-bạc đạn bánh trước thử bằng cơm nên tốn xèng cho lẹ!hehhe
Bác không biết thì chịu khó nghe mọi người bác à.
Quy trình đăng kiểm cho xe đủ điều kiện lưu thông đảm bảo an toàn đâu chỉ có mấy hạng mục, nội dung và phương thức tiến hành như bác liệt kê.

• Like
Reactions: longtruong09
Hạng C
11/2/08
576
715
93
Đi đk chỉ có thư khói,thử thắng và thử đèn bằng máy thôi!còn láp-tay lái-bạc đạn bánh trước thử bằng cơm nên tốn xèng cho lẹ!hehhe
Chuẩn, đợt trước em ko để tiền cafe bị hạch họe là rô tuyn trước bị lỏng, đánh fail, đem ra hãng hãng check có bị gì đâu, bọn hãng kêu tại e ko đưa cafe thôi. Mẹ bà, ngày hôm sau bỏ 2 xị thì 30p là xong. Haizz, e làm Q7

Hạng B2
15/6/14
433
837
93
Đong nai
Bác không biết thì chịu khó nghe mọi người bác à.
Quy trình đăng kiểm cho xe đủ điều kiện lưu thông đảm bảo an toàn đâu chỉ có mấy hạng mục, nội dung và phương thức tiến hành như bác liệt kê.
Ý của e là vẫn có một số hạng mục ktra bằng cơm nên vẫn còn một số hạn chế!nếu ktra tất cả bằng máy móc có thông số hết thì những xe xài 10 năm mà bảo dưỡng tốt thì cũng đâu hạch hoẹ đc j!

Hạng C
10/6/08
641
148
43
39
Biên Hòa
Túm lại bác nào muốn đưa thì đưa. Bac nào không thích thì thôi. Xã hội đâu ai giống ai được.
Riêng em, cưng xe lắm. Tài sản mà. Nên 200k cho nhẹ đầu. Mọi người đều vui vẻ. Chỉ thế thôi.

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Theo quan điểm cá nhân em vì đi đăng kiểm rất nhiều lần nên em rút ra như thế này.
1. nếu xe mới không kinh doanh tầm 50.000km đổ lại thì không cần nhét gì hết cũng qua nhẹ nhàng
2. nếu xe quá cũ tầm trên 10 năm nếu còn ok đi nữa cũng nên nhét chút đỉnh cho qua khỏi kiếm chuyện mất thời gian của mình em thường nhét 2 xị.
Nhưng có 1 cái chung là bác nào cũng nhét mà theo suy nghĩ cá nhân em là do sót xe. vô kiểm khí thải mà không nhét tiền nó đạp kiểm tra khí thải cho lòi trĩ chiếc xe luôn xe đứng 1 chổ mà nó đạp cứ gần hết ga liên hồi như vậy ai mà không sót, đạp tầm 15 phút là chủ xe muốn té đái luôn rồi, xe máy xăng thì còn ít bị hơn gặp máy dầu nó đạp cho tuôn khói luôn. Em từng chứng kiến 1 chiếm giường nằm hoàng lông mới toang không biết chung chi thế nào không rõ mà riêng phần khí phải nó đạp gần 45 phút sau đó mới qua, với mức ga đạp đó ra ngoài đường trường chạy phải chạy 180 - 200km/h. Các bác có sót ruột không chứ em thì rất sót nên cho mẹ nó 2 xị cho yên chuyện

Hạng B2
15/1/10
101
126
43
Bác này nói thật như đùa, bác không chờ hàng tiếng đồng hồ để đợi thằng nào đó ra dán tem cho xe bác thì cược cái gì tui cũng cược...
Xe em cũng mới đăng kiểm tại trạm Lạc Long Quân 50.02s sau 30 tháng mua xe:

1. Không bỏ tiền trong xe.
2. Xếp hàng mất tầm 2giờ để vào đăng kiểm.
3. Thời gian kiểm tra tầm 15 phút.
4. Sau khi nhận xe, đóng tiền phí bảo trì đường bộ (chờ 15 phút để đóng tiền), chờ thêm 10 phút để đưa xe về.

Quan sát thấy có tình trạng cò trong khi xe xếp hàng, các xe dùng cò phần lớn là xe tải và xe khách (xe kinh doanh nói chung). Xe gia đình không thấy cò hỏi han gì. Các công chức làm ở đây vui vẻ và làm đúng chức nghiệp của họ (ít ra là em quan sát thấy thế).

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Túm lại bác nào muốn đưa thì đưa. Bac nào không thích thì thôi. Xã hội đâu ai giống ai được.
Riêng em, cưng xe lắm. Tài sản mà. Nên 200k cho nhẹ đầu. Mọi người đều vui vẻ. Chỉ thế thôi.
Đi uống bia sơ sơ cũng bo 200 - 300K rồi hehe

Hạng B2
30/9/14
171
253
83
Trạm DK thực tế là công ty, có chức năng đăng kiểm thôi, nhân viên thôi, công chức gì. do cty, nên hay hạch hoẹ kiếm thêm. Lên trạm đăng kiểm ở Củ Chi đi, vắng lắm, nhưng xiền vẫn phải.... mình bỏ 100, xe không kinh doanh.... ko xếp hàng gì cả, làm 15p xong.

Hạng C
13/10/09
666
303
63
Trước giờ e đi đk rất nhiều xe, nhưng ko bgio bỏ 1 vnd nào ngoài luồng cho đkv. Xe rớt e sẵn sàng ra sửa lại, nhưng may e chưa rớt lần nào. Mới hqua đi đk Innova 6 tuổi cũng ko tốn xu nào.

Hạng F
16/7/15
6.302
25.241
113
Theo quan điểm cá nhân em vì đi đăng kiểm rất nhiều lần nên em rút ra như thế này.
1. nếu xe mới không kinh doanh tầm 50.000km đổ lại thì không cần nhét gì hết cũng qua nhẹ nhàng
2. nếu xe quá cũ tầm trên 10 năm nếu còn ok đi nữa cũng nên nhét chút đỉnh cho qua khỏi kiếm chuyện mất thời gian của mình em thường nhét 2 xị.
Nhưng có 1 cái chung là bác nào cũng nhét mà theo suy nghĩ cá nhân em là do sót xe. vô kiểm khí thải mà không nhét tiền nó đạp kiểm tra khí thải cho lòi trĩ chiếc xe luôn xe đứng 1 chổ mà nó đạp cứ gần hết ga liên hồi như vậy ai mà không sót, đạp tầm 15 phút là chủ xe muốn té đái luôn rồi, xe máy xăng thì còn ít bị hơn gặp máy dầu nó đạp cho tuôn khói luôn. Em từng chứng kiến 1 chiếm giường nằm hoàng lông mới toang không biết chung chi thế nào không rõ mà riêng phần khí phải nó đạp gần 45 phút sau đó mới qua, với mức ga đạp đó ra ngoài đường trường chạy phải chạy 180 - 200km/h. Các bác có sót ruột không chứ em thì rất sót nên cho mẹ nó 2 xị cho yên chuyện
em hỏi thiệt, trong qui trình đăng kiểm: đăng kiểm viên được đạp như vậy 45p!?!?!
nếu muốn chơi thì cứ quay phim thôi; vì không ai kiểm xe mà cần thời gian như vậy;

• Like
Reactions: bacai and IdolAuto