Hạng D
24/7/12
4.193
13.264
113
em hỏi thiệt, trong qui trình đăng kiểm: đăng kiểm viên được đạp như vậy 45p!?!?!
nếu muốn chơi thì cứ quay phim thôi; vì không ai kiểm xe mà cần thời gian như vậy;
Chừng nào sếp nhờ đi đk xe sếp thì em thử không bỏ xem mí ảnh đạp ga thía nào...kkk
Xe em vẫn bỏ.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
Theo quan điểm cá nhân em vì đi đăng kiểm rất nhiều lần nên em rút ra như thế này.
1. nếu xe mới không kinh doanh tầm 50.000km đổ lại thì không cần nhét gì hết cũng qua nhẹ nhàng
2. nếu xe quá cũ tầm trên 10 năm nếu còn ok đi nữa cũng nên nhét chút đỉnh cho qua khỏi kiếm chuyện mất thời gian của mình em thường nhét 2 xị.
Nhưng có 1 cái chung là bác nào cũng nhét mà theo suy nghĩ cá nhân em là do sót xe. vô kiểm khí thải mà không nhét tiền nó đạp kiểm tra khí thải cho lòi trĩ chiếc xe luôn xe đứng 1 chổ mà nó đạp cứ gần hết ga liên hồi như vậy ai mà không sót, đạp tầm 15 phút là chủ xe muốn té đái luôn rồi, xe máy xăng thì còn ít bị hơn gặp máy dầu nó đạp cho tuôn khói luôn. Em từng chứng kiến 1 chiếm giường nằm hoàng lông mới toang không biết chung chi thế nào không rõ mà riêng phần khí phải nó đạp gần 45 phút sau đó mới qua, với mức ga đạp đó ra ngoài đường trường chạy phải chạy 180 - 200km/h. Các bác có sót ruột không chứ em thì rất sót nên cho mẹ nó 2 xị cho yên chuyện
1/ Có cơ sở nào chứng minh ĐKV cứ đạp ga để kiểm tra khí thải thì hư hỏng xe không bác?
2/ Em ko tin kiểm tra xe khách đến 45p chỉ ở 1 khâu khí thải. Như vậy là sai qui trình, gây kẹt xe chờ ktra phía sau.
3/ Nếu sau ĐK xe mà bị hỏng do đạp ga lâu thì các bác nên bỏ cái xe tồi đó luôn đi.

Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Trạm 50-05V trên QL1A, nhân viên bảo xe mình lắp thêm đuôi cá không cho đăng kiểm trong khi trạm trước đó cho có chụp hình đàng hoàn. Sếp cũng bảo vậy mình quyết không cho 1 đồng, qua trạm khác làm. Có cả clip ghi hình ghi ảnh, hôm nào buồn buồn tung lên cho tay sếp đó rớt chơi mới được
Mỗi lần đăng kiểm pác phải đóng phí bao nhiêu?? Bao nhiêu thời gian chờ đợi. Biết là làm hư cán bộ nhưng đa phần anh em vẫn chấp nhận. sống ở đâu thì phải theo đó thôi pác ạ. Biết làm sao được

Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Ở trạm ĐK Lạc Long Quân co Ok khong các bác? Thang 1/2018 toi đk roi
Trạm này ngon lành nha pác. Bãi đậu xe rộng mênh mông, vắng xe hơn trạm khác. Làm nhanh gọn

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Mỗi lần đăng kiểm pác phải đóng phí bao nhiêu?? Bao nhiêu thời gian chờ đợi. Biết là làm hư cán bộ nhưng đa phần anh em vẫn chấp nhận. sống ở đâu thì phải theo đó thôi pác ạ. Biết làm sao được
cái trặm vắng hoe, chỉ có xe em, chắc bọn nó muốn kiếm tiền vì ít xe quá. Vào xét vào luôn chuyền ko cần đợi và ko cần đăng kí 1080 đó, chảnh em rút về qua tram khác luôn.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
He he
thớt này mình thấy trao đổi hiền hoà nhất nè.
Ai thực tế không chung chi nói mình không chung chi.
Ai thực tế chung chi nói lý do mình chung chi.
Ai thấy thế nào là phải thì làm, trao đổi thân thiện không gạch đá qua lại,
cũng hay.

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
He he
cũng hay.
Nhiều người nhớn, ít trẻ trâu (trẻ trâu chỉ quậy xe 2B) :D

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
He he
cũng hay.
Cuối năm rồi, chuẩn bị lương thưởng về nên tâm trạng ai cũng phấn khởi :D

• Like
Reactions: bacai