Tập Lái
22/9/14
28
41
13
Vĩnh Long
Đi ngoài đường không hiếm gặp xe gắn máy được cấp biển số xe màu xanh, mà xe này rõ ràng không phải là xe công vụ. Mục đích xe được cấp biển số xanh này để làm gì?

Hạng D
16/4/14
2.588
3.859
113
H1 và H2 là biển cấp cho xe cơ quan, bình thường thôi, cơ quan cũng có thể đăng ký xe gắn máy chứ đâu phải chỉ có xe ô tô. Sau một thời gian thì thanh lý cho nhân viên, tại sao họ ko ra biển trắng thì em ko biết

• Like
Reactions: nta139
Tập Lái
22/9/14
28
41
13
Vĩnh Long
Sáng nay đưa con đi học gặp a hầm hố xăm trổ đầy mình chạy suzuki sport mang biển kiểm soát màu xanh nên thấy lạ quá. Tiếc là ko chụp hình lại được.
Những người đi xe này khi phạm luật giao thông chắc được xử lý mềm nhỉ?

Hạng C
15/3/13
696
1.285
93
xe này thanh lý, nhưng không sang tên đổi biển. em có ông sếp ngày xưa trong quân đội, thanh lý chiếc Jeep lùn, vẫn đóng bảng số đỏ đi loanh quanh, bữa xui đi chùa bà BD bị chụp hình (trong loạt phóng sự xe công đi chùa mấy năm trước đăng báo), sau đó chuyển công tác luôn (đang ở vị trí hét ra lửa....). :(

Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Sáng nay đưa con đi học gặp a hầm hố xăm trổ đầy mình chạy suzuki sport mang biển kiểm soát màu xanh nên thấy lạ quá. Tiếc là ko chụp hình lại được.
Chắc mấy ảnh la người đang thực thi "công vụ"... e dzọt!

30/7/15
247
147
43
44
Nhà em cũng có 1 chiếc Bác ạ, xe cơ quan thanh lý và nhà em mua nhưng để vậy đi không sang tên, đi cả hơn chục năm nay rồi. Khi vi pham luật giao thông thì biển nào cũng như nhau cũng một mức phạt đóng cho nhà nước Bac ah.

Hạng D
10/12/14
1.379
4.083
113
Thành phố Hồ Chí Minh
H1 và H2 là biển cấp cho xe cơ quan, bình thường thôi, cơ quan cũng có thể đăng ký xe gắn máy chứ đâu phải chỉ có xe ô tô. Sau một thời gian thì thanh lý cho nhân viên, tại sao họ ko ra biển trắng thì em ko biết
Em thì lại nghĩ nhân viên tranh thủ lấy xe cơ quan chạy kiếm thêm chứ thanh lý thì phải làm thủ tục cho nó đúng chứ đâu phải "bố bán lấy tiền xong kệ mẹ mày"