Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
các bác OS rành kỹ thuật ô tô cho em hỏi ngu cái vì sao các hãng chế tạo xe ô tô chỉ làm có 1 số de, trong khi số tới thì lại có nhiều cấp số, vì không thể làm được hay vì khó quá....và nhân tiện em cũng xin hỏi vì sao xe 2b lại không có số de ạ....em xin hết và hóng....
Xe máy cày có nhieu so lùi và xe sidecar (2 bánh) có 1 sô ze. Chúc bác vui voi 2 dòng xe này.

Hạng F
7/8/17
7.468
10.176
113
giải thích thêm cho bạn hiểu là bạn có cần de với tốc độc 200km/h ko? nếu cần thì đặt nhà sản suất làm hộp số de 7 cấp cho bạn còn mình chỉ cần de với tốc độ tầm 10km/h thôi nên 1 cấp số là đủ rồi

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
2b de đảm bảo đo đường; không giữ thăng bằng được;
4b: số de không có nhiều cấp thì nếu muốn đi nhanh thì quay đầu lại và chạy tới; de chỉ tiện được có 30s, còn lại thì chạy về tới nhà đi luôn cái cổ;

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Bác trả lời các câu hỏi sau thì sẽ có đáp án cho câu hỏi của bác :)
- Luật giao thông không cho phép xe chạy lùi, số lùi được thiết kế cho đậu đỗ. Vậy, Xe ô tô có cần chạy lùi nhanh như chạy tới không? Có khách hàng nào sẵn sàng bỏ ra thêm tiền để mua cái xe có nhiều số lùi không?
- Tương tự cho xe máy, có ai bỏ thêm tiền để mua cái xe máy có số lùi nhưng cồng kềnh hơn và mắc hơn đáng kể? Trong khi nếu cần họ có thể lùi xe dễ dàng bằng chân.
Có bác, mấy xe đóng phin hô ly gút, de xe thần tốc luôn.
Xe máy của mấy người tàn tật có số de, nhưng 3b. KKKa

GR confirmed
Hạng B2
23/7/06
137
571
93
các bác OS rành kỹ thuật ô tô cho em hỏi ngu cái vì sao các hãng chế tạo xe ô tô chỉ làm có 1 số de, trong khi số tới thì lại có nhiều cấp số, vì không thể làm được hay vì khó quá....và nhân tiện em cũng xin hỏi vì sao xe 2b lại không có số de ạ....em xin hết và hóng....
Xe có một số de vì nó có 5 số tới. Muốn làm nhiều số de đâu có khó, mang cái xe thường xoay dàn ghế 180 độ, chuyển tay lái và ++ 180 độ, voi la, chúc mừng bạn có xe 5 số de và 1 số tới.

Chỉnh sửa cuối: