Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
số de em cảm thấy là nó nhanh hơn số 1!?!? hay tại vì de nên thấy nó nhanh nhỉ!?!?
Từ xưa thấy sách HDSD ghi là tốc độ tối đa của số de tương đương tốc độ số 1.
Nhanh là mình cảm giác vậy thôi.

Mà cũng phải công nhận các bác nhiệt tình thiệt đó, bác chủ lật xuôi lật ngược vấn đề troll cuối tuần cho vui thôi mà.
Cũng giống như làm xúc xích í.
- Đầu này đưa thịt bò vào -> đầu kia ra xúc xích.
Ngược lại
- Đầu này đưa xúc xích vào -> đầu kia ra em bé.
Thế thôi các bác à.
kkk

Hạng D
24/3/15
1.508
2.754
113
Lâm Đồng
www.otosaigon.com
Mai bác xách xe ra đề pa số R rồi chạy hết tốc độ của nó 5-10 phút rồi bác nghĩ thử xem nếu có số R2 bác có dám sang số hay không sẽ biết ngay mà :D:D:D
Xe máy nhỏ thì tự dắt được việc gì phải cài số de rồi trèo lên vis ga cho rách việc - các dòng moto PKL đủn không nổi vẫn có số R nha bác :p:p:p

Hạng C
24/6/10
508
3.609
93
Kinh nghiệm lâu năm chơi diễn đàn cho thấy ko nên trả lời những câu hỏi ngu bởi vì khi có câu trả lời sẽ sinh ra những câu hỏi còn ngu hơn ban đầu
Các bác cứ trả lời thì những câu hỏi như thế này cứ xuất hiện thôi, hôm sau anh chủ sẽ hỏi vì sao ngành sx quần áo giày dép người ta lắm mẫu mã, chất liệu vậy, mà sao ngành sx tăm xỉa răng không làm nhiều màu sắc, chạm trổ này nọ...

• Like
Reactions: bacai
Hạng D
15/12/15
1.503
1.322
113
43
1/ Số de mạnh từ tương đương số 1 trở lên, bác có thể tra catalog xe bác đang chạy. Đặt vấn đề khi đi tiến lên dốc cao hay khi gặp vật cản thì phải chạy số 1, nếu xe không qua được thì tại xe yếu, nếu tài xế đạp ga lớn và không khống chế được xe để gây tai nạn thì kỹ năng lái có vấn đề. Số de y chang vậy, trong trường hợp này cần số mạnh chứ không cần số nhanh, nhà sản xuất biết rõ điều đó nên chỉ có 1 số de và cũng là số mạnh nhất.
2/ Tất cả xe 2b được thiết kế thuận tiện để dắt bộ, nếu cảm thấy khó khăn khi dắt xe tới/lui chứng tỏ không đủ sức khoẻ để điều khiển phương tiện.
KLQ :
Nhân tiện cho em hỏi vì sao nhà sản xuất họ lại gắn 2 cái gương chiếu hậu hai bên mà nhân gian gọi là " lỗ tai " . Nhà sản xuất chỉ cắn cái gương chiếu hậu phía bên phụ là được , còn gương bên tài thì đâu cần thiết vì trong xe có cái gương ở giữa có thể đản đương được và trong mọi tình huống thì mình có thể thò đầu ra quan sát phía sau để có thể quay đầu . :D

• Like
Reactions: bacai