Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
1R là đủ :D:D:D
Thực tế và game khác nhau rất xa bác nhé, đừng để bị đánh lừa bởi game rồi tai họa ngoài đời...
Đạo diễn The fate of the furious tạm dịch "quá nhanh quá nguy hiểm" gặp giao thông vn còn chào thua ko dám quay phim thì các bác tự hiểu rồi....
Hậu duệ Ninja ú òa còn nguy hiểm hơn chiến trường tìm và diệt Osama Binladel....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Không biết thì hỏi:
Theo bác thống kê thì xe có 1 số de khi lùi hay bị lố ga gây tai nạn?
Xe nhiều số de khi lùi không bị lố ga không gây tai nạn hả bác?
Số lùi là số mạnh nhất. Mạnh hơn cả số 1. Ông thày dạy lái xe em nói thế. Chứ em cũng chưa tìm hiểu

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
3/5/10
687
4.201
93
Số lùi là số mạnh nhất. Mạnh hơn cả số 1. Ông thày dạy lái xe em nói thế. Chứ em cũng chưa tìm hiểu
Ông thầy của anh nói đúng đấy!:D
Hệ thống lái của xe nằm ở trước, người lái cũng trong tư thế nhìn về trước, nên de là khó điều khiển (do bánh sau khi de thành bánh trước mà lại không lái được, chưa nói đến quan sát ngược & chiều dài từ người lái đến đuôi dài hơn & khó quan sát hơn nên không an toàn), ít khi sử dụng, nên NSX chỉ làm 1 số de để không khuyến khích chạy de. Ngoài ra cũng vì lý do an toàn nên số de chỉ cho phép chạy chậm để dễ kiểm soát hơn nên số de tỉ số truyền lớn nhất/ chậm nhất, nên nó mạnh hơn cả số 1 thôi!

Hạng B2
2/2/17
351
690
93
37
Hình như nó mạnh nhất, khỏe nhất thật pác ạ
Morning em thấy số lùi khỏe hơn số 1 vì cái dốc nhà em đi số lùi nhấp ga nhẹ 1 cái là de vô đc rồi. Có hôm đi đầu vô nhấp số 1 hơi lâu hơn tí mới có trớn chạy lên.
City CVT thì em thấy lùi hay de gì cũng như nhau. Có thể do máy mạnh hơn Morning nên cái dốc nhà em chưa làm khó đc nó

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hình như nó mạnh nhất, khỏe nhất thật pác ạ
Mạnh, khỏe thì chưa nói, có thể mỗi xe mỗi khác nhưng nhiều xe số R và số 1 có tốc độ max như nhau bác ạ: ~40km/h.

Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
KLQ :
Nhân tiện cho em hỏi vì sao nhà sản xuất họ lại gắn 2 cái gương chiếu hậu hai bên mà nhân gian gọi là " lỗ tai " . Nhà sản xuất chỉ cắn cái gương chiếu hậu phía bên phụ là được , còn gương bên tài thì đâu cần thiết vì trong xe có cái gương ở giữa có thể đản đương được và trong mọi tình huống thì mình có thể thò đầu ra quan sát phía sau để có thể quay đầu . :D
xe tải anh nhìn gương giữa bằng cách nào!?!? :D :D
lúc full người anh nhìn bằng cách nào!?!? :D :D

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Em đọc câu hỏi tính không cmt vì cũng k biết mục đích của bác chủ thớt hỏi để làm gì? Không lẻ cần nhiều số lùi hơn để lùi xe cho nhanh, êm ái hay là để cho an toàn? mục đích của anh để ae OSer 8 cho vui hay thắc mắc góp ý kỹ thuật với hãng???
Còn vụ xe máy: em cũng không hiểu nếu có số lùi cho xe máy thì phải lùi như thế nào? quay ngược đầu lại chạy hay sao? lúc đó tác dụng đôi chân để làm gì? .....
Đọc cmt 4 trang e nghỉ đây là câu nói 8 cho vui nhà vui cửa thì đúng hơn!

• Like
Reactions: bacai