Hạng C
10/4/12
688
7
18
53
Xứ mình chỉ phạt người có tóc thôi à .Luật thì rõ ràng nhưng thực thi lại là một chuyện khác .

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn
Xa lộ NVL Nam SG từ giao lộ cầu Kinh Tẻ (hổng nhớ tên đoạn đường này ?) ra bùng binh cầu vượt QL1A - Cao tốc Trung Lương cũng thường thấy các cụ xe đạp đua chạy ở lane xe hơi - có khi cả đám chục chiếc, có lúc chỉ 1-2 cua-rơ cần mẫn tập luyện

phạt hay không ?

Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
Hehe! em chưa thấy phạt ntn cả? vài chục ngàn mà bỏ bèn gì!! XXX có phạt em bo luôn tiền dư. Các bác chạy 4 bánh không có lấn làn xe 2 bánh à? có qua có lại thôi. Không quen thì thấy ghét, lỡ xe độp đó là đồng bọn thì sao nhỉ? Theo em thấy tỷ lệ bọn 4 bánh lấn line xe đạp nhiều hơn đấy, chửi và ném đá nên công bằng tý.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40
teddythanh nói:
Gần đây em thấy rất nhiều các chú chơi xe đạp tòan phi vào đường xe hơi trên đại lộ Võ Văn Kiệt. Tốc độ xe đạp thì không thể nào nhanh bằng xe hơi nên nhiều lúc xe đông cứ phải chạy rà rà sau đít các chú này để tìm chổ lách qua.

Thậm chí các chú còn dựng xe lại thành 1 đống, mang bàn ghế ra tụ tập làm điểm dừng chân ngay trên dải phân cách xe máy và xe hơi. Buổi tối tuần trước súyt chút nữa là em hốt 2 chú đang dừng xe trên cầu Rạch Cây trong lane xe hơi để chờ đồng bọn, trong khi khúc đường này không bao giờ mở đèn đường mặc dù có đèn (chắc tiết kiệm điện).
@teddy thanh :Em cũng chúa ghét mấy tay đi xe đạp kiểu này .:mad::mad:
Còn đèn đường ngay cầu Rạch Cây --> ngay ngã 4 Hồ Học Lãm bị " trộm cắt cáp " cũng hơn cả năm nay vừa rồi có lên báo TT và TN mấy lần và xxx phụ trách chiếu sáng trả lời đang xin kinh phí . Nghĩ cũng lạ toàn bộ hệt thống chiếu sáng cũng như điện lực toàn bộ là đi ngầm sao trộm nó cắt được :cool::cool:
Nhà bác cũng gần đây hay sao mà bác hay đi đường VVK vậy ? :)

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
khoa nói:
teddythanh nói:
Gần đây em thấy rất nhiều các chú chơi xe đạp tòan phi vào đường xe hơi trên đại lộ Võ Văn Kiệt. Tốc độ xe đạp thì không thể nào nhanh bằng xe hơi nên nhiều lúc xe đông cứ phải chạy rà rà sau đít các chú này để tìm chổ lách qua.

Thậm chí các chú còn dựng xe lại thành 1 đống, mang bàn ghế ra tụ tập làm điểm dừng chân ngay trên dải phân cách xe máy và xe hơi. Buổi tối tuần trước súyt chút nữa là em hốt 2 chú đang dừng xe trên cầu Rạch Cây trong lane xe hơi để chờ đồng bọn, trong khi khúc đường này không bao giờ mở đèn đường mặc dù có đèn (chắc tiết kiệm điện).
@teddy thanh :Em cũng chúa ghét mấy tay đi xe đạp kiểu này .:mad::mad:
Còn đèn đường ngay cầu Rạch Cây --> ngay ngã 4 Hồ Học Lãm bị " trộm cắt cáp " cũng hơn cả năm nay vừa rồi có lên báo TT và TN mấy lần và xxx phụ trách chiếu sáng trả lời đang xin kinh phí . Nghĩ cũng lạ toàn bộ hệt thống chiếu sáng cũng như điện lực toàn bộ là đi ngầm sao trộm nó cắt được :cool::cool:
Nhà bác cũng gần đây hay sao mà bác hay đi đường VVK vậy ? :)
Cám ơn bác update thông tin, còn em thì lại tưởng phía bên kia cầu Rạch Cây là thuộc quận 8, nghèo hơn Q.6 nên tắt đèn tiết kiệm điện chơi. Nhà em gần khu này nên em đi đường VVK mỗi ngày, vậy mà lâu lâu vẫn bị XXX vịn trên đường này [>:p]

Hạng B2
18/4/09
378
398
63
Chừng nào các anh ấy ý thức được mình làm việc vì sự an nguy cua dân chúng thì khi đó luật mới được thực thi công bằng

Hạng D
25/2/09
1.230
66.099
113
Ông deepest đầu rồi, người ta xài xể ông kìa

Hạng B2
22/5/12
452
139
43
QL22 trước các bác đạp xe mang tính thể thao cũng đu theo các chú tập luyện thi đấu, chạy ở lane 4B. Một sáng đẹp trời em thấy đội An Sương hốt nguyên 1 xe tải ngay góc Nguyễn Ảnh Thủ. Thế là kể từ đó, mấy bác chạy "cho vui" vào lane 2B hết, chỉ còn các chú tập luyện chạy bên ngoài. Cái này ko biết có ưu ái gì ko !