Khi lựa chọn Fortuner và Santa Fe máy dầu bản full, các bác sẽ chọn?

• Toyota Fortuner 2.8V 4x4 AT - 1,354 tỷ

Bình chọn: 42 27,1%
  • Hyundai Santa Fe 2.2L Premium - 1,245 tỷ

Bình chọn: 113 72,9%

• Total voters
    155
Hạng B1
4/12/17
86
69
36
42
Vào diễn dàn otosaigon muốn tìm thông tin liên quan đến xe thì it, mà đa số toàn tranh luận về xe nào tốt hơn qua việc dìm hàng xe khác. Mình tạo nick để tham khảo thông tin cho việc mua xe của mình, và cần thông tin giá trị về kĩ thuật, chia sẻ trải nghiệm xe.

Quan điểm của mình (và một số bác ở đây) là ai thích xe gì thì mua theo 1. Sở thích - 2. Nhu cầu - 3. Điều kiện. Không có đúng sai ở đây khi mua con này hay con kia.

Mong diễn đàn ngày càng chất lượng hơn.

Hạng C
24/2/07
849
2.355
93
48
Có không ít bác sale, seeder và các thợ gõ phím vào các mục như này để dìm, chê, định hướng...
Lúc nào cũng tỏ ra hơn người khác trong khi bản thân thì...

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Vậy sao lấy giá 2 xe nhập bên Úc rồi chiếu về VN,
trong khi San ở VN là xe TC ráp!?

Có thấy sự khập khiểng chưa? Hay San bán ở Úc là nhập từ VN?

Có ông còn kêu Santafe bên Mẽo ngang cấp với Highlander nữa kìa.
Vậy lẽ ra TC phải bán con San hơn 2 tỏi mới xứng tầm, mới đúng giá trị thật chứ nhể?

Sao không ai nhập con Santafe Long W base bên Mẽo về đây bán 2,5 tỏi xem có bao nhiêu người tiêu dùng thông thái dám mua?

Vãi với thói lập lờ của fan Hàn!

Xíu lại có chim lợn vào phán xe nhập Thái với xe lắp ráp TC chất lượng ngang nhau bây giờ ấy mà bác nói làm gì, người ta giả vờ giả vịt thêm mệt. Cứ chờ qua tết là mèo lại hoàn mèo, cái giá hiện tại nếu giữ đến hết năm 2019 em dám cá doanh số San = 1/2 năm 2018 là giỏi.

Giá công bố 1 đằng khuyến mãi 1 nẻo (thường 100-200tr) chiêu này quen quá rồi mà.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Xíu lại có chim lợn vào phán xe nhập Thái với xe lắp ráp TC chất lượng ngang nhau bây giờ ấy mà bác nói làm gì, người ta giả vờ giả vịt thêm mệt. Cứ chờ qua tết là mèo lại hoàn mèo, cái giá hiện tại nếu giữ đến hết năm 2019 em dám cá doanh số San = 1/2 năm 2018 là giỏi.

Giá công bố 1 đằng khuyến mãi 1 nẻo (thường 100-200tr) chiêu này quen quá rồi mà.
em cũng nghĩ vậy ạ

Tập Lái
26/2/19
1
1
1
44
Bỏ 1tỷ3 mà mua xe hàn chọn Fortuner không hối hận đâu các bạn chạy tốc độ cao tay lái for đầm chắc máy nhật chạy càng nóng càng có cảm giác sướng độ bền không phải bàn mình đang chạy fortuner 2017 số sàn 1 cầu có trải nghiệm đường dài nam bắc tuy ít option hơn xe hàn nhưng thật sự bỏ hơn 1 tỷ không hối tiếc

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Bỏ 1tỷ3 mà mua xe hàn chọn Fortuner không hối hận đâu các bạn chạy tốc độ cao tay lái for đầm chắc máy nhật chạy càng nóng càng có cảm giác sướng độ bền không phải bàn mình đang chạy fortuner 2017 số sàn 1 cầu có trải nghiệm đường dài nam bắc tuy ít option hơn xe hàn nhưng thật sự bỏ hơn 1 tỷ không hối tiếc
có thể bác

Hạng C
9/6/10
845
973
103
Ajinomoto Việt Nam
Em ko tin điều bác nói là sự thật

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Vào diễn dàn otosaigon muốn tìm thông tin liên quan đến xe thì it, mà đa số toàn tranh luận về xe nào tốt hơn qua việc dìm hàng xe khác. Mình tạo nick để tham khảo thông tin cho việc mua xe của mình, và cần thông tin giá trị về kĩ thuật, chia sẻ trải nghiệm xe.

Quan điểm của mình (và một số bác ở đây) là ai thích xe gì thì mua theo 1. Sở thích - 2. Nhu cầu - 3. Điều kiện. Không có đúng sai ở đây khi mua con này hay con kia.

Mong diễn đàn ngày càng chất lượng hơn.
3 tiêu chí bác rất hay, như em thì dùng xe Hyundai Santafe 2007 đến nay và em nói lên suy nghĩ cảm nhận về xe mình thôi ạ để cùng nhau trãi nghiệm, theo em thì mặt bằng chất lượng ngang ngang nhau giờ theo em thị hiếu đẹp đẹp thì xe sẽ dễ bán hơn ạ....sẽ chia