Hạng B2
28/2/17
171
66
38
33
Biên Hoà
Tầm 450tr mua xe chạy dịch vụ em nên mua xe gì?
Tình hình là em vừa bị cho thôi việc nên chắc là chuẩn bị ra làm tài xế công nghệ các bác ạ.:( Hiện tại thì gom góp mượn mọc của anh chị em trong nhà đc 300tr và tính sẽ vay thêm bank 150tr nữa. Bằng thì em có rồi nhưng không có xe hơi nên cũng ít khi đc lái xe lắm,... Các bác tư vấn giúp em xem bây giờ với tầm tiền đó em nên mua xe gì, em tính mua xe hạng A cho kinh tế và hiệu quả. Theo các bác thì nên mua xe mới hay xe cũ?[pagebreak][/pagebreak]

Attachments

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng cũng xin đóng góp ý kiến:
1. Đầu tiên bạn đã xác định được hướng đi cho mình ngoài mua xe chạy dịch vụ thì còn làm gì với nghề ko?
2. Nếu nhất quyết theo đuổi hướng xe CN thì bạn nên mua xe sao cho chi phí trả bank là thấp nhất: 300tr --> lăn bánh Morning EXMT/Celerio/Wigo MT/Spark thì khoảng 330tr, ngoài ra chi phí cho việc đăng ký để đi làm hết cả chục củ nữa. Như vậy là tròm trèm 350tr. Vậy bạn chỉ cần vay bank thêm 50tr
3. Tại sao lại như vậy: vì bạn sẽ có 1 lối thoát nếu muốn dừng chạy xe CN vì thực tế sau tháng đầu tiên thì ko có dễ ăn đâu nhé bạn

Hạng B2
28/2/17
171
66
38
33
Biên Hoà
Mình ko có nhìu kinh nghiệm nhưng cũng xin đóng góp ý kiến:
1. Đầu tiên bạn đã xác định được hướng đi cho mình ngoài mua xe chạy dịch vụ thì còn làm gì với nghề ko?
2. Nếu nhất quyết theo đuổi hướng xe CN thì bạn nên mua xe sao cho chi phí trả bank là thấp nhất: 300tr --> lăn bánh Morning EXMT/Celerio/Wigo MT/Spark thì khoảng 330tr, ngoài ra chi phí cho việc đăng ký để đi làm hết cả chục củ nữa. Như vậy là tròm trèm 350tr. Vậy bạn chỉ cần vay bank thêm 50tr
3. Tại sao lại như vậy: vì bạn sẽ có 1 lối thoát nếu muốn dừng chạy xe CN vì thực tế sau tháng đầu tiên thì ko có dễ ăn đâu nhé bạn
Có ông anh chơi chung đang chạy grand i10 thấy xe chạy cũng ổn lắm. Mua cũ đâu tầm 350tr em cũng không hỏi kỹ. Thấy xe chạy ổn định không hư hỏng gì. Với ổng cũng chạy grab bảo tháng kiếm cũng trên 15tr chạy cả trong lẫn ngoài, chạy đâu cũng 3 4 năm rồi. Ỏng kiu em cứ mạnh dạn đăng ký mà chạy. Tàng tàng kiếm ăn không có đói đc đâu mà sợ. Em cũng lăn tăn lắm chưa bít tính sao nữa...:(

Hạng F
12/10/16
7.472
6.333
113
Có ông anh chơi chung đang chạy grand i10 thấy xe chạy cũng ổn lắm. Mua cũ đâu tầm 350tr em cũng không hỏi kỹ. Thấy xe chạy ổn định không hư hỏng gì. Với ổng cũng chạy grab bảo tháng kiếm cũng trên 15tr chạy cả trong lẫn ngoài, chạy đâu cũng 3 4 năm rồi. Ỏng kiu em cứ mạnh dạn đăng ký mà chạy. Tàng tàng kiếm ăn không có đói đc đâu mà sợ. Em cũng lăn tăn lắm chưa bít tính sao nữa...:(
Nếu bác nhất quyết vậy thì chúc bác thành công, nên mua xe tâmg 400tr lăn bánh là vừa

Hạng B1
1/2/17
72
71
18
38
Minh nghĩ bạn nên tham gia vào mấy nhóm cần tài xế grab chạy thử một hai tháng xem có hợp nghề không đã, tiện thể có thời gian đanh giá xe. Nghề tài xế bạc bẽo lắm anh ạ.

Hạng B2
7/11/16
220
96
28
Accent hoặc i10 sedan
e trót dại mua góp mazda3 giờ đang vò đầu bứt tóc đây

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Minh nghĩ bạn nên tham gia vào mấy nhóm cần tài xế grab chạy thử một hai tháng xem có hợp nghề không đã, tiện thể có thời gian đanh giá xe. Nghề tài xế bạc bẽo lắm anh ạ.
Nghề nào cũng có người làm dc người không . Nếu bác yêu cv này và siêng năng sống được . Nếu mua được xe chạy lướt đở 1 ít tiền . Với tiền đó mua i10.morning .mirac . Attrage . Những chiếc đó lợi xăng . Không tìm mua ps D mẫu 2015-2017 giá 600- 660tr . Thì chạy được đa dạng khách hơn đi xa gần đều ok

Hạng B2
25/11/15
451
315
63
em còn thấy có nhiều nơi cho thuê xe để chạy grab theo ca ngày hoặc đêm , bác thử trải nghiệm xem sao

Hạng C
30/4/16
963
363
63
Bên hàng xóm chỗ vp em có 3 ae chạy grand i10 cả, 2 xe taxi, 1 xe tự chạy kd riêng, chạy có con gần 20 vạn rất lành, thay dầu mỡ rửa xe suốt mỗi khi đi xa về hay đến kì thay, mà chạy có 4 5 năm thì phải, bác xem con xe đó ntn.