Chọn em nào?

• Total voters
    110
Hạng B2
14/10/14
191
113
43
Cần Thơ
Nhiều tiêu chí quá ,cộng thêm quá nhiều rắng buộc ,bạn khó có thể mua xe được.
- mục tiêu chính là phục vu gia đình thì đừng nghĩ đến việc cho thuê xe , cho bạn bè mượn xe còn sót nữa chứ mà người ngoài.
- chốt hạ Mini SUV hay SD , sau đó mới liệt kê danh sách xe vào chọn lựa , thuê xe lái thử đi xa > 100km bao gồm các thể loại dường Cao tốc , qlo , dân cư ,tp thì mới có đánh giá chính xác và kết luận được , còn test ở hãng chạy được vài cây số. Tốc độ 50km/h thì con nào như con nấy.
- loại ds xe chuyên chạy taxi , grap ra ds nếu mục tiêu phục vụ gia đình vi dụ chở bà xã đi họp mặt , party , đám cưới đi xon Vios , City, Accen .... bạn bè nó hỏi bồ đi grap đến à , bà mẹ nó bỏ ra gần 700 củ mà nó nói nó tức không , đi đến sảnh KS nó không còn thèm mỡ cửa ra đón.
Còn chẳng có con xe nào giá rẻ <800 triệu lăn bánh mà hội tụ tất cả điều kiện như yêu cầu.
Ở cái nơi được gọi là HÒN NGỌC VIỄN ĐÔNG thì THƯỢNG VÀNG HẠ CÁM có đủ các bác ạh. Merc, Bim, Audi... cho thuê tự lái đầy. Quan trọng mình vui, gia đình an toàn là được bác ah. E đồng ý với bác là xe bèo vô ks 5* thì nó ko tiếp, nhưng thử bác tip cho họ 5xi xem, mọi chuyện sẽ khác. Haaa.

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Nếu bạn chỉ có tầm tiền ấy Khuyên bạn nên cân nhắc lựa chọn mua xe 7 chỗ củ ( 250t quay đầu ) hoặc thuê xe khi cần . Vì bỏ ra gần 800 triệu chỉ để dùng cuối năm đi chơi xa thì quá lảng phí . Chưa kể xe là tiêu sản dù không chạy mỗi tháng bạn cũng trả các loại tiền nuôi xe ( bảo hiểm , phí đường , .... ) . Tôi lúc mới có bằng lái cũng từng ý định như bạn và rồi tui mua chiếc kia morning gần 400t . Chủ yếu lâu lâu chạy đi Vĩnh Long , Vũng tàu . Sau 1 năm bán lại 340t lổ mất 60 triệu . Tính luôn các chi phí thì năm đó chi phí sử dụng xe 80 triệu : 60t tiền lổ bán xe + tiền bảo trì xe, hư vặt , gắn đồ (20 triệu ) . Còn bạn có quá nhiều tiền để tiêu thì bỏ qua lời khuyên trên và khuyên bạn nên mua xe 7 chỗ hoặc gầm cao vì đường VN không êm lại hay ngập . Và nếu bạn có biết chút tiếng anh thì hãy chịu khó xem hết các videos của scotty kilmer trên YouTube thì bạn sẽ biết mình cần mua xe gì .
Trời ơi, bác nghe ông scotty kilmer là ngược với thị hiếu xe của cộng đồng mạng vn rồi đó.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
View attachment 1761372
Nhờ các bác tư vấn giúp em nên mua xe nào trong tầm giá này với. Mục tiêu mua xe: đi gia đình chỉ thỉnh thoảng về quê, hoặc lâu lâu chở vợ con đi chơi (nói chung cũng ít đi, chủ yếu Tết), nếu cần lâu lâu cho thuê lại thôi nhưng không cho thuê thường xuyên (sợ hư xe). Đi làm thì gần nhà nên không đi. Tết đi hơi xa (800km), vợ con thì thường say xe nên muốn kiếm em nào đỡ say.[pagebreak][/pagebreak]

- Nên mua xe nào bền, tiết kiệm xăng, êm (ít ồn, ít say),
- Thực sự phân vân Toyota Vios mới (rẻ), Hyundai Elantra 2.0, Mazda 3, Hyundai Kona ĐB. Sợ Hyndai ko bền, không thích hãng khác lắm. Ai cũng khen Mazda 3 mà thấy 1.5 mà giá cao quá. Đã đi Honda city top, Cerato, Vios, Altis... lại thấy Vios, Altis đầm nhất :):). Tuần sau nhất định lái em Mazda 3 cho biết.
- Thích Honda HR-V, Hyundai Tucson 2.0 mà giá chát quá, có nên với? Nếu với thì với em nào?
- Toyota Altis G thấy cũng OK mà nghèo option quá, chỉ 2 túi khí, mức tiêu hao vừa rồi mới đi thì để trung bình 10-12km/lit (cao tốc và ngoài thành phố)
Anh em tư vấn giúp (nhiệt tình và có tâm), tuần này đi triển lãm xem muốn chốt mà phân vân quá.
Em cám ơn.​
Bác lên kênh Xế Cưng youtube mà xem review, nói về đầm chắc, hàng ghế sau êm nhất, không xe nào vượt được altis. Tính năng nhiều mà bị say xe thì cũng vô ích thôi. Mẹ mình bị say xe mấy chục năm rồi nên mình rất hiểu vấn đề này, họ chỉ mong xe chạy đầm không rung lắc thôi chứ chẳng ai có sức mà giải trí trên xe đâu. Còn bền bỉ tiết kiệm gì gì đó thì chắc không ai có ý kiến gì khi bác chọn Altis đâu.

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Trong bài viết của bác có nói là không thích hãng khác nhưng em mạo muội tư vấn con Honda Jazz RS. 624 tr. Đẹp, hài hòa các chi tiết. Độ an toàn cao. Chở gia đình, con cái thì 6 túi khí trở lên mới chơi. Dắt vợ đi xem con này. Nếu vợ chê nữa thì em thua. Đây cũng là mục tiêu của em.
Tầm tiền 600 - 800 triệu em mua xe gì ra biển trắng các bác?

Hạng C
22/5/16
867
398
63
Êm ái thì mua Kona
Mazda 3 thì lại ồn hơn, Vios, Altis mắc
Vụ say xe thì bác dắt cả nhà ngồi thử cho chắc, ko phán xe nào được, có người say do mùi xe, do không gian xe

Tập Lái
4/10/18
22
10
3
43
Cụ mua xe cho Cụ, Cụ trả tiền. Cụ chọn theo ý người khác, người ta có trả tiền dùm Cụ, Cụ hối hận Cụ tiếc thì Cụ có trách được người ta. Cụ đâu phải mua xe lần đầu.
Nói chung mình thích là mình quất, kểu như lấy vợ vậy đó.

Hạng B1
13/4/17
56
58
18
45
Lào Cai-Việt Nam
Bác chủ dự kiến mua xe phục vụ gia đình trong tầm tiền 800 mà ko đi thử thêm xe ford focus bản Titanium để cân nhắc nhỉ?

Hạng B2
17/11/13
175
512
113
TP.HCM
Em đang đi Ford Focus S 1.5 Ecoboost nên xin vote Focus Trend nhoen! :D
Bác chủ ít đi vậy chắc ko quan tâm trượt giá, cần sự ổn định bền bỉ thì chọn Focus là hợp lí á.
Bác chủ trẻ thì hatchback, đứng tuổi thì sedan. Đang cuối vòng đời nên hãng khuyến mãi kịch sàn, lên ghế da, dvd, bi-xenon thậm chí bodykit các kiểu. Cục máy ecoboost 1.5 + độ đầm chắc, êm thì mấy em khác gọi bằng cụ nha.

• Like
Reactions: ponpaul