Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Nhờ hệ thống đại lý rộng khắp nên hổm rày cứ nghe hết chổ này tới chổ kia mời đến dự khai trương mấy em 2007 . Cũng tiệc buffer , ca sĩ hát hò vài bài với quí khách và quà tặng tức thì cho những ai ký HĐ ngay tại buổi tiệc .
Chiếc 3.5 trưng bày triển lãm từ tháng trước vậy mà lượng xe bây giờ chỉ đủ cho mỗi đại lý 1 chiếc 3.5 và 2.4 để salon cho khách coi chơi làm cho em thêm nghi ngờ tính xác thực của nguồn tin hành lang chiếc 3.5 ở triển lam là mượn của anh tàu về chưng cho kịp lúc nên có cho dân ta mon men đến gần xem đâu , lỡ sau này phát hiện ra có điều gì khác với xe trong nước thì bể lắm .
Không náo nhiệt như hồi HD tung ra chiếc CiV , bà con bu đông đỏ , Cam có vẻ lẳng lặn hơn nhưng quả thật nhiều HĐ đã ký từ khi chưa có xe , gần như 100% cho em 2.4 , công nhận dân ta chịu chơi thiệt , bất chấp thông tin hộp số Cam2007 ở Mỹ có vấn đề KT , hay là nó miễn nhiểm cho sản phẩm ở VN ???
Thực sự em phải chia buồn cho các bác vừa mua 2.4 hồi đầu năm , cuối năm đã chịu nổi đau khi nhìn thấy em 2007 lột xác hoàn toàn mà nghe đâu lại rẽ hơn nữa chứ . Quả thật đây là 1 thành công cho người thiết kế body của Cam , chỉ vài đường gân nổi , nắp capo trước và sau ngắn lại nhường chổ cho khoang ngồi dài ra làm cho diện mạo của Cam thay đổi hoàn toàn . Rất thể thao , trẻ trung phù hợp cho các quí trung niên thành đạt . Nội thất với ghế da , lại điều hòa 2 vùng khí hậu (thêm cửa lạnh cho băng sau ) , mâm đúc , AT ... quá tuyệt vời . Ngay cả cái quai nắm phía trong cửa cũng làm cho nội thất thêm sang trọng . Ghế sau khg có thanh gờ giữa sàn xe giúp người thứ 3 ngồi thoãi mái .
Còn về em 3.5 thì cho dù cũng có nhiều người chê vì có nhiều chức năng "xa xỉ" nhưng công bằng thì phải thừa nhận thiện chí của nhà SX nâng cao đẳng cấp của sản phẩm của mình tại VN . Thực ra công nghệ cảm ứng chạm tay hay nhấn nút đề không chìa , nếu em o lầm, cũng có ở mẫu Previa 2006 hiện đã xúât hiện ở VN . Mẫu 3.5 thực sự sang trọng , nhưng em không kết lắm mấy cái vân gổ đỏ lòe loẹt có vẽ chẳng ăn nhập gì với màu đen ghế da . Chỉ cần mở cửa đã thấy đẳng cấp hơn hẳn 2.4 , cửa nặng nhưng tiếng đóng nghe rất nhẹ , 2 pô xả cực hot. Có điều em chỉ ngại con này chạy ở VN thì phí đạn quá , ra xa lộ mà để nhẹ chân ga chắc cũng lên 140 km /h rồi , nguy cơ bị bấm lỗ rất cao .
Vài dòng vui với mấy bác :D

Last edited by a moderator:
Hạng B1
20/9/06
70
0
0
RE: Tản mản chút với Cam2007

Công nhận là kiểu dáng thiết kế của Cam 2007 khá ấn tượng, nhìn trẻ, khỏe hơn Cam đời cũ. Theo em chỉ vài bữa là lại chạy đầy đường thôi. Không biết chế độ khuyến mãi khi mua Cam 07 thế nào bác nhỉ? Nếu đặt ký ký hợp đồng bây giờ thì bao giờ giao xe hả bác?

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

3.5 và 2.4 cả 2 đều AT. Mâm 2.4 =16"; 3.5= 17". Nhìn vẻ bề ngoài không khác nhau, chỉ khác nội thất. Em vừa xem xong có xiền là có xe giao ngay.

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Chắc là @Puma coi đại lý ở BD nên nhiều xe chứ ở SG con 2.4 phải tháng sau mới có xe bác à (cho các HĐ ký từ trước ). Còn 3.5 là có liền , lấy em hàng mẫu luôn . ;)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

@xdhungviet : cám ơn bác , nhưng bác đừng kêu tên em ra thế chứ , em ngại lắm . Chúc bác khỏe :)

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

chiếc 3.5 ở triển lam là mượn của anh tàu về chưng cho kịp lúc nên có cho dân ta mon men đến gần xem đâu , lỡ sau này phát hiện ra có điều gì khác với xe trong nước thì bể lắm
Em cũng tản mạn cùng bác tí chút. Xe mẫu trong Autoshow là hàng VN xịn luôn bác ạ.,
2.4 & 3.5 thì khác nhau về tính năng cũng tương đối, hình thức ngoài thì na ná thôi.
3.5 6AT vs 2.4 5 AT
Keyless go vs no
Headlamp theo tay lái.
17" vs 16"
etc..........
Nhưng dù sao giá vẫn chát. Giá mà xuống thêm 2-3K cho mỗi loại thì em nghĩ hay nhỉ.

Hạng B2
27/11/06
326
19
18
ho chi minh

Có điều em chỉ ngại con này chạy ở VN thì phí đạn quá , ra xa lộ mà để nhẹ chân ga chắc cũng lên 140 km /h rồi , nguy cơ bị bấm lỗ rất cao .
xin đính chính với bác,bây giờ luật pháp đã bỏ việc bấm lỗ 1 tháng nay rồi bác không biết à,nếu không tin xin lên vnexpress.net vào phần pháp luật tìm bài cũ khoảng 2 tuần trước để xem nhá.tui chỉ đọc báo nên biết thế chưa bhị phạt lần nào.

Hạng B2
2/9/04
424
218
43

Bộ CA mới chỉ đang đề nghị bỏ bấm lỗ thôi (http://vnexpress.net/Vietnam/Xa-hoi/2006/11/3B9F0315), chứ chưa có chính thức đâu, không tin bác cứ ...thử xem :D