Hạng B1
11/9/12
74
117
33
chào các bác ah xe em là huyndai lybero sx 2007 sử dụng heo bét điện. mới đây xuất hiện trường hợp xe đang chạy thì bi tắt máy đột ngột thĩnh thõang 1 lần và mới đây thì xuất hiện thêm đèn báo check liên tục mà em không biết lý do vì sao xuất hiện 2 trường đó, em rất mong bác nào biết chỉ giáo hỗ trợ em với, cảm ơn các bác rất nhiều ạh

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
dạ xe huyndai libero tải 1tấn bác ạh nó giống staret 5 chổ bán tải đó bác . cho em nói thêm là mỗi khi bị tắt máy đột ngột đề liền thì không nổ mà phải để khõang 1 phút sau đề mới nổ

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hoangnam2018
Tập Lái
12/8/11
41
0
0
Đó là hiện tượng mất áp -> thông thường ở dòng này là bị hư kim phun (béc dầu), dầu hồi nhiều -> sụt áp -> tắt máy. Xử lí cũng đơn giản thôi bác ạ.

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
vậy thì xử lý làm sao bác e mang xe đến bác hay sao thời gian bao lâu bác

Hạng B1
26/9/09
75
2
8
54
xe bác chủ xài phun bét điện tử mà bác thợ.xe em đời 2006 máy cơ lúc trước bị vậy em thay lược dầu nay em rồi k biết phải bệnh này không?

Tập Lái
12/8/11
41
0
0
tuanpr nói:
vậy thì xử lý làm sao bác e mang xe đến bác hay sao thời gian bao lâu bác
Bác ở đâu để em biết còn tư vấn các phương án cho bác. Nếu ở xa TP HCM bác cần có 1 máy test (máy kiểm tra, chuẩn đoán) để biết chính xác xe bác hư bộ phận nào... Ví dụ hư kim phun thì hư 1, 2, 3 hay cả 4 cây...
Thời gian: đem tới chổ em thì trong khoãng 3h trở lại. Nếu bác không ở HCM thì bên em vẫn có thể đến kiểm tra và xử lý cho bác, tuy nhiên $ công lúc này phụ thuộc vào cự li của nơi bác ở cách TP HCM là bao xa.
Giá: Cam kết giá tốt nhất cho ae OS, hư bộ phận nào thì thay thế hay khắc phục bộ phận đó.
Thân!

Tập Lái
12/8/11
41
0
0
2lua_pt nói:
xe bác chủ xài phun bét điện tử mà bác thợ.xe em đời 2006 máy cơ lúc trước bị vậy em thay lược dầu nay em rồi k biết phải bệnh này không?

Xe bác ga điện máy cơ chạy bốc nhẹ xe mà chi phí sửa chữa cũng nhẹ $ hơn xe bác chủ thớt nhiều. Vd: Cùng 1 bệnh nhưng xe bác (ga điện, béc cơ)... chỉ cần có thế là lại vi vu nhưng đối với xe bác chủ (béc điện) thì khác hoàn toàn...

Tập Lái
12/8/11
41
0
0
Automatic nói:
Huyndai Libero? Xe mấy chỗ mà nghe lạ quá bác...

Hic bác sĩ suốt ngày chỉ quan tâm mấy em du lịch không, xe tải không thèm nhìn tới hen.

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
em ở phan rang bác. cơ sở bác chổ nào để em sắp xếp chạy xe vào bác kiểm tra luôn