Hạng B1
11/9/12
74
117
33
xin chào các bác.em rất cần các bác trợ giúp ạh, xe em là huyndai libero máy dầu sử dụng bét phun điện. hiện giờ xe em đang chạy thì thỉnh thỏang hay tắt máy đột ngột đề khởi động máy liền thì không nổ mà để khoảng 1 phút là đề nổ lại và gần đây thì xuất hiện đèn báo check lien tụt không tắt mà em không biết bị jì và làm sao để không bị tắt máy mong các bác biết chỉ giáo em với em rất cám ơn ạh

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Em đoán bơm nhiên liệu xe bác có vấn đề, phần nắp nhựa bên trên bơm dầu có thể lâu ngày hoá cứng , nứt vỡ, tình trạng sẽ được khắc phục khi bác đổ dầu đầy bình,dù gì bác cũng phải đem đến gara kiểm tra cho chắc cú.
Chúc bác mau tìm ra bệnh xong úp thông tin lên đây chia sẽ cho AE khác biết với.Tks bác.

Tập Lái
3/10/12
12
0
0
Hyundai An Sương
Chào Bác!
Em nghĩ pand của xe Bác nó có thể do nhiều nguyên nhân, cũng có thể do bơm nhiên liệu như Bac Hunguyen123 đã nói hoặc do những nguyên nhân khác...!
Em nghỉ tốt nhất Bác nên mang xe đến các đại lý Hyundai or gara uy tín nào đó, có máy quét chuyện dụng của dòng xe Hyundai (GDS chẵn hạn) để quét và kiểm tra lỗi tổng quát xe của Bác lun!
Chúc xe Bác mau hết bệnh nhé!

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
cảm ơn các bác nhiều .AS ;kiểm tra sửa chửa bệnh này có nhanh kg bác vì e ở tỉnh?

Last edited by a moderator:
Tập Lái
3/10/12
12
0
0
Hyundai An Sương
Tại bây giờ chưa biết chính xác "căn bệnh" của xe bác là gi? Do đó, khó mà đưa ra thời gian sửa chữa được (thời gian kiểm tra xe, sửa chữa, chờ phụ tùng....) Em nghỉ Bác cứ mang xe đến chổ nào uy tín hay quen biết, để có thời gian & phương cách sửa chữa chính xác nhez!
Thân!

Hạng B2
15/10/10
439
48
28
Bác nên mang ra hãng đi bác ah ! Ở đó người ta sẽ có máy móc check sẽ chính xác hơn , chi phí cũng k cao lắm đâu bác . Chứ xe bác xài phun dầu điện tử bác đừng đưa vô gara nhỏ bên ngoài dễ bị vật lắm đó .

Hạng B1
11/9/12
74
117
33
dạ em cảm ơn các bác rất nhiều ạh. các bác cho em hỏi ngu tí hãng huyndai chổ nào làm kiểm tra sửa chửa các bác chỉ giúp em vói

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
tuanpr nói:
dạ em cảm ơn các bác rất nhiều ạh. các bác cho em hỏi ngu tí hãng huyndai chổ nào làm kiểm tra sửa chửa các bác chỉ giúp em vói
Bác nói trước là bác đang ở đâu đi rồi em chỉ chổ cho.Có người chạy từ Gialai xuống Sài Gòn để làm xe đó bác.