Tập Lái
23/7/09
11
0
1
Xin các bác giúp dùm, em đang chạy con ford everest 7 chổ máy dầu, vừa rồi em nó bị bệnh lạ không biết là bệnh gì, chữa trị ra sao. xe dừng đèn đỏ, em quên trả về số mo, tắt máy, khởi động liền không nổ, để khoảng 15 phút đề một phát nổ liền. hoặc xe để 1 tuần hoặc 10 ngày không nổ máy thì đề một phát nổ ngay. Xin hỏi mấy Bác có phải do bình điện hay không?( Bình mới thay khoảng 2 năm, bình khô của ĐN). Xin cám ơn nhiều.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.129
113
53
Thủ Đức
Bác nói rõ hơn: Đề quay mà máy khg nổ hay im re?
10 ngày đề nổ ngay thì tui nghĩ bình vẫn còn tốt, bác kt cọc bình xem lỏng kg

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
tháo cái đề ra bảo dưỡng lại vì do bạc bị khô và sẽ bị bó khi nóng.

Tập Lái
23/7/09
11
0
1
Cảm ơn mấy bác nhiều, để em đem cục đề ra bảo dưỡng xem tình hình như thế nào rồi em báo lại cho mấy bác.

Hạng B2
22/12/14
218
153
43
64
Xin các bác giúp dùm, em đang chạy con ford everest 7 chổ máy dầu, vừa rồi em nó bị bệnh lạ không biết là bệnh gì, chữa trị ra sao. xe dừng đèn đỏ, em quên trả về số mo, tắt máy, khởi động liền không nổ, để khoảng 15 phút đề một phát nổ liền. hoặc xe để 1 tuần hoặc 10 ngày không nổ máy thì đề một phát nổ ngay. Xin hỏi mấy Bác có phải do bình điện hay không?( Bình mới thay khoảng 2 năm, bình khô của ĐN). Xin cám ơn nhiều.

Động cơ diesel đa số trục trặc đề không được là do yếu bình. Nhưng tôi cho rằng xe bác do bị nghẹt đường cấp dầu diesel. Bác có bảo dưỡng, thay thế lọc dầu gazoil theo lịch không, nhất là tình hình xăng dầu Việt Nam không được sạch. Nguyên nhân này chắc trên 50%.

Chỉnh sửa cuối: