Hạng C
20/10/17
702
956
103
Em đang ôm đất ở Hàm Thuận Nam, theo trục đường 719 với 719B của BT và đang chờ ra hàng. Cơ mà mấy bác ở đây so PT với NT em thấy sai sai sao. NT nó phát triển cách PT xa lắm rồi mà mấy bác so chi ta? Về du lịch thì phải nói về kinh tế đêm, mà cái này thì PT thua NT xa lắm. Hi vọng cao tốc xong phát triển được kinh tế đêm thì PT lại ngon, hiện giờ em thấy so PT với Quy Nhơn là hợp lý.

Mà đầu năm tới giờ thì em thấy Quy Nhơn lại đang nổi bật hơn, mấy bác trên thông thiên văn dưới tường địa lý có biết lý do ko ạ? NT và PT em đi thường xuyên còn Quy Nhơn em chưa ra nên chưa biết ạ.

Trích: Đặc biệt, lĩnh vực du lịch ghi nhận bước tăng trưởng đột phá. Cụ thể, 9 tháng đầu năm 2022, toàn tỉnh đón 3,5 triệu lượt (tăng 200,3% so với cùng kỳ năm 2021), trong đó khách nội địa đạt 3,1 triệu lượt (tăng 184,7%), vượt qua các thị trường truyền thống như Khánh Hòa (khoảng 2,1 triệu lượt), Đà Nẵng (khoảng 2,7 triệu lượt)… Tính riêng dịp lễ 2/9 vừa qua, Bình Định nằm trong top 3 địa phương thu hút khách du lịch trên cả nước, chỉ sau Tp. HCM và Hà Nội.
https://baodautu.vn/batdongsan/quy-...u-bat-dong-san-dip-cuoi-nam-2022-d175489.html

P/s: Em đang đầu tư BT và cũng thường ngó nghiêng các thị trường khác nên các bác đừng bảo em sale vào PR nữa mệt lắm :(

Vụ so sánh này là của anh chứ ai vô đây , trên đây toàn cao thủ đất nền biết gì về du lịch mà bàn luận , mấy anh này cũng ti toe ra bình thuận mua đất làm du lịch , cuối cùng kẹp trym cả đám

Phan thiết phải so với nha trang vì có cao tốc ra phan thiết 2-3 tiếng , nha trang 5-6 tiếng . Nha trang cạnh tranh trực tiếp về đường bộ . Về đường không thì khỏi bàn , bộ 3 nha trang , đà nẵng , phú quốc nó hốt hết khách .

Kinh tế đêm về du lịch hiện chỉ có duy nhất Grand world Phú quốc do thằng Vin đầu tư , nội dàn sân khấu đã đầu tư 70 tỷ .

Sắp tới 15/12 thằng Sun khai trương khu địa trung hải nữa

Hạng D
22/8/16
2.236
22.812
113
ĐL đã là cái tên quá quen, em ngu muội chưa hiểu ý bác ở chỗ bưu điện và điện lực. Tuy nhiên, người dân ở đây em thấy làm dịch vụ moi tiền cũng quá tốt rồi. Chỉ có cái vườn hoa vui vui thôi mà thiên hạ vào ầm ầm.
Chơi đuỹ đó anh :D

Hạng B2
18/2/21
282
2.576
93
Du lịch, đẳng cấp là ở chỗ hút được khách ở dài ngày, và thuyết phục được họ quay lại lần sau.
Sẽ có vài thị trường mới nổi, tươi mới, thu hút được lượng khách trải nghiệm. Nếu lần sau họ quay lại, đó mới là thành công.

Về khoản này, mình thấy Đà Lạt cực kì có lợi thế. Nhưng ĐL lại thiếu dịch vụ moi tiền khách. Nếu ĐL có bưu điện hay điện lực thì tốt :)
Lâu lắm rồi mới nghe lại câu nói này, cách đây chắc cả chục năm em nghe mấy ông làm du lịch nói là ĐL không có chỗ cho đại gia đốt tiền, nên người ta ở chơi 1, 2 ngày là chán.

Hạng B2
18/2/21
282
2.576
93
Em đang ôm đất ở Hàm Thuận Nam, theo trục đường 719 với 719B của BT và đang chờ ra hàng. Cơ mà mấy bác ở đây so PT với NT em thấy sai sai sao. NT nó phát triển cách PT xa lắm rồi mà mấy bác so chi ta? Về du lịch thì phải nói về kinh tế đêm, mà cái này thì PT thua NT xa lắm. Hi vọng cao tốc xong phát triển được kinh tế đêm thì PT lại ngon, hiện giờ em thấy so PT với Quy Nhơn là hợp lý.

Mà đầu năm tới giờ thì em thấy Quy Nhơn lại đang nổi bật hơn, mấy bác trên thông thiên văn dưới tường địa lý có biết lý do ko ạ? NT và PT em đi thường xuyên còn Quy Nhơn em chưa ra nên chưa biết ạ.

Trích: Đặc biệt, lĩnh vực du lịch ghi nhận bước tăng trưởng đột phá. Cụ thể, 9 tháng đầu năm 2022, toàn tỉnh đón 3,5 triệu lượt (tăng 200,3% so với cùng kỳ năm 2021), trong đó khách nội địa đạt 3,1 triệu lượt (tăng 184,7%), vượt qua các thị trường truyền thống như Khánh Hòa (khoảng 2,1 triệu lượt), Đà Nẵng (khoảng 2,7 triệu lượt)… Tính riêng dịp lễ 2/9 vừa qua, Bình Định nằm trong top 3 địa phương thu hút khách du lịch trên cả nước, chỉ sau Tp. HCM và Hà Nội.
https://baodautu.vn/batdongsan/quy-...u-bat-dong-san-dip-cuoi-nam-2022-d175489.html

P/s: Em đang đầu tư BT và cũng thường ngó nghiêng các thị trường khác nên các bác đừng bảo em sale vào PR nữa mệt lắm :(
Quy Nhơn khúc dọc biển thì nhà nước làm lại đẹp lắm rồi anh ạ, bãi biển dài, nhiều bãi để khai thác. Khối tư nhân thì có Hưng Thịnh đang đầu tư khu Hải Giang, FLC thì đầu tư khu Kỳ Co.

Trong khi Bình Thuận có mỗi Nova. Chỗ Hàm Thuận Nam khúc Kê Gà tiềm năng thì nhờ ơn anh Dũng khiến cho nó trông như vùng đất chết. La Gi thì cạnh tranh trực tiếp với Long Hải thôi cũng đủ mệt.
Phía xa ngoài Tuy Phong thì nắng gắt, chả có gì chơi. Chỉ có đại gia về gom đất làm điện mặt trời là nhiều.
Hiện tại khách du lịch lười thì đi Vũng Tàu, Đà Lạt, siêng thì đi luôn Nha Trang, chứ Phan Thiệt thiệt không biết chơi gì. Hy vọng cao tốc làm xong sẽ kéo được lượng khách từ Vũng Tàu sang PT (Do cái QL 51 nó kẹt quá mà)

Hạng B2
29/4/15
298
1.757
103
36
Quy Nhơn khúc dọc biển thì nhà nước làm lại đẹp lắm rồi anh ạ, bãi biển dài, nhiều bãi để khai thác. Khối tư nhân thì có Hưng Thịnh đang đầu tư khu Hải Giang, FLC thì đầu tư khu Kỳ Co.

Trong khi Bình Thuận có mỗi Nova. Chỗ Hàm Thuận Nam khúc Kê Gà tiềm năng thì nhờ ơn anh Dũng khiến cho nó trông như vùng đất chết. La Gi thì cạnh tranh trực tiếp với Long Hải thôi cũng đủ mệt.
Phía xa ngoài Tuy Phong thì nắng gắt, chả có gì chơi. Chỉ có đại gia về gom đất làm điện mặt trời là nhiều.
Hiện tại khách du lịch lười thì đi Vũng Tàu, Đà Lạt, siêng thì đi luôn Nha Trang, chứ Phan Thiệt thiệt không biết chơi gì. Hy vọng cao tốc làm xong sẽ kéo được lượng khách từ Vũng Tàu sang PT (Do cái QL 51 nó kẹt quá mà)
Qui Nhơn biển đẹp nhưng tiếc thay bán đảo Phương Mai qui hoạch thành KCN, các dự án đất nền của Danh Khôi, Dự án Khu C đang bị nát… chỗ này mà QH lại tăng diện tích đô thị du lịch lên sẽ đẹp hơn… còn Hải Giang HT thì giá bán trên trời, phải ck 50%, khả năng định giá bán của HT rất có vấn đề, trong khi tiền sdđ khu này chưa biết cđt đã đóng chưa mà cđt ra mức giá quá cao vậy.
Bình Thuận ko chỉ có mỗi Nova… còn rất nhìu đại gia chưa lộ diện … :)

Hạng B2
18/2/21
282
2.576
93
Qui Nhơn biển đẹp nhưng tiếc thay bán đảo Phương Mai qui hoạch thành KCN, các dự án đất nền của Danh Khôi, Dự án Khu C đang bị nát… chỗ này mà QH lại tăng diện tích đô thị du lịch lên sẽ đẹp hơn… còn Hải Giang HT thì giá bán trên trời, phải ck 50%, khả năng định giá bán của HT rất có vấn đề, trong khi tiền sdđ khu này chưa biết cđt đã đóng chưa mà cđt ra mức giá quá cao vậy.
Bình Thuận ko chỉ có mỗi Nova… còn rất nhìu đại gia chưa lộ diện … :)
Em nghe bẩu để rửa tiền cho tiện. Giá từ 15 -> 5x tỏi. Lúc em ghé đó thì có vài căn nhà mẫu rồi. Dẫn gái ra đó chén thì cũng tuyệt cmn vời.

Bình Thuận thì em biết có Rạng Đông cũng nổi.

Hạng B2
5/4/11
393
4.169
93
tình hình giao dịch là dân ôm Bình thuận ngáp hết rồi em , đội ôm bom cảm tử novaworld đang cắt máu dữ dội nhưng chưa thấy tử sĩ thay thế . Trừ khi em ôm đất mặt biển mai ra nói đến chuyện tăng giá , còn không cứ xác định ôm bom 7-10 năm .
Novaworld Phan Thiết hoàn thiện được khúc nào và cho thuê chưa anh ?

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng C
20/10/17
702
956
103

Nova nó còn xây dọc hồ tràm để cạnh tranh với chính phan thiết nữa , dọc hồ tràm toàn resort mới xây , trong khi phan thiết toàn resort 10-20 năm trước thì tuổi gì cạnh tranh . Xa thì cam ranh , gần thì hồ tràm , phan thiết bị vây 4 bề ,

• Like
Reactions: Tommyteo