Hạng C
23/4/11
596
5.036
93
Chào các bác,
Xe em đậu bị dính bụi sơn li ti cũng khá lâu rồi. Dàn ngoài thì sau vài lần làm bảo hiểm nó cũng đã đỡ. Chỉ còn kính lái và các kính vẫn còn hậu quả là bụi sơn là mòn tạo vệt gạt mưa của em. Để tránh nó làm hư luôn cái gạt mưa mới thay em tính đi đánh bóng tẩy bụi sơn mà lên google thì toàn thấy hướng dẫn mua cục 3M về tự làm. Không biết có bác nào biết garage nào làm kỹ vụ này không để em ghé và cho em xin cái giá luôn ạ. Nếu mắc quá thì em làm phần kính lái thôi.
Cám ơn các bác

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Bác mua giấy nhám nước (loại mài sơn thợ sơn xe hơi hay dùng) loại mịn nhất xịt nước lên kính rồi chà nhẹ. Cách này nghe có vẻ nguy hiểm nhưng đó là cách nhanh nhât, an toàn nhât, kết quả đạt 100% mong đợi!

Em làm rồi. Bác không tự tin thì thử 1 góc nhỏ thôi rồi kiểm định kết quả.

23/11/16
360
229
43
33
bác mua cục clay, gọi là đât sét hoạt tính giống như than hoạt tính khoảng 700k 1 cục bác dùng cả đời sau này kính xe, sơn xe chỗ nào bác sờ tay thấy có bụi sơn ráp ráp bác mang cục này ra với xô nước sạch té nước lên rồi dùng cục nay chà bụi sơn bay hết luôn nhưng mất time ghê á mà yên tâm ko xước xát zì xe cả chứ bác bị bụi sơn amng đi đánh bóng kính là các cụ ý đánh ngay đánh tý là hết làm của bác hơn 1 củ luôn, ko đc để rớt xuống đất nha nếu rớt xuống đất chỗ nào dính cát bụi bẩn bác bỏ phần đo đi không là hỏng đấy

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Bác mua giấy nhám nước (loại mài sơn thợ sơn xe hơi hay dùng) loại mịn nhất xịt nước lên kính rồi chà nhẹ. Cách này nghe có vẻ nguy hiểm nhưng đó là cách nhanh nhât, an toàn nhât, kết quả đạt 100% mong đợi!

Em làm rồi. Bác không tự tin thì thử 1 góc nhỏ thôi rồi kiểm định kết quả.
Dùng giấy nhám không kinh nghiệm rất dể xướt kính, hiện nay tốt và dể DIY là sét 3M tẩy bụi sơn, nếu có thời gian bác chủ mua sét 3M mà làm.

Hạng C
23/4/11
596
5.036
93
Haiz các bác ơi, vụ mua cục 3M tự làm thì em cũng có tìm hiểu rồi nhưng em chân tay vụng về, xe gửi bãi không có chổ làm nên hỏi dịch vụ và giá. Sẵn em cũng báo cáo các bác là sáng nay em chạy lên Sonax DBP có nhận làm và giá là 310k nguyên xe. Em nghĩ cũng hợp lý vì dính sơn thì chắc xui lắm mới bị 1 lần, mua cục kia về đánh 1 lần xong cũng chả biết làm gì.

Tập Lái
10/11/15
49
7
8
31
Chào các bác,
Xe em đậu bị dính bụi sơn li ti cũng khá lâu rồi. Dàn ngoài thì sau vài lần làm bảo hiểm nó cũng đã đỡ. Chỉ còn kính lái và các kính vẫn còn hậu quả là bụi sơn là mòn tạo vệt gạt mưa của em. Để tránh nó làm hư luôn cái gạt mưa mới thay em tính đi đánh bóng tẩy bụi sơn mà lên google thì toàn thấy hướng dẫn mua cục 3M về tự làm. Không biết có bác nào biết garage nào làm kỹ vụ này không để em ghé và cho em xin cái giá luôn ạ. Nếu mắc quá thì em làm phần kính lái thôi.
Cám ơn các bác
xe bác đánh bóng nguyên xe đi bác. đảm bảo hết bụi sơn kính trở lại như mới. đánh bóng nguyên xe giá 800k bác