Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn
Có lẽ hình ảnh này kg gì xa lạ với các bác đã từng " phá dzin " nhiều cô vợ đã qua tay... nhưng còn những bác chưa hoặc sắp cưới vợ thì sẽ được xem trước hàng nhé. Em post luôn mấy cái tem còn dzin lên cho anh em coi đây .

Khi mua laptop New nên lưu ý khâu đoạn này nhé:

NHỮNG ĐIỀU BẠN CẦN BIẾT TRƯỚC KHI MUA LAPTOP

- Hãy hỏi bản thân mình cần gì và muốn gì chứ không nên bị choáng ngợp trước người bán hay khung cảnh của cửa hàng bán Laptop

- Hàng mất niêm phong của nhà sản xuất = Hàng Secondhand

- Dịch vụ Sau bán hàng được tính từ khi nhận đến khi trả máy chứ không phải ở đội ngũ kỹ thuật đông đảo

- Mọi chi phí thuê nhân viên, mặt bằng, trang trí cửa hàng sẽ được tính vào trong giá bán.

- Cộng thêm với việc cửa hàng đó có nhập hàng trực tiếp hay không thì sự khác biệt về giá bán là rất lớn.

Hình ảnh niêm phong của IBM -Lenovo

Tem niêm phong của Laptop  New 100 %

Hình ảnh niêm phong của HP

Hình ảnh niêm phong của Toshiba

Hình ảnh niêm phong của Dell

Hình ảnh niêm phong của SONY VAIO

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/8/05
1.219
4
38
124
CLB Xe cổ SG
RE: Tem niêm phong của Laptop New 100 %

Có khi nào mấy cái tem này bị VN làm giả không bác? Em mua máy thì thường thấy cửa hàng đã bóc cái tem này rồi, chỉ có máy là chưa bung Win thôi

Hạng B2
22/9/04
316
1
0

Bác làm ai ti mà không biết cách resize mấy cái ảnh cho nó nhỏ lại chút, to đùng to đoàng hết cả, mà load lại lâu, khách hàng bỏ chạy hết rồi kìa !!!

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Em chưa từng thấy hàng nguyên seal của Thế giới di động bao giờ, có mua mấy con mà toàn đã bung dán tem chằng chịt thui, chỉ mỗi chưa bung win!!???
@ tuando: Apple chỉ có tem trên thùng thôi, còn máy bỏ trong túi ko có tem đâu, hehe, sony cũng vậy!!!

Hạng C
8/7/07
862
17
0

Trích đoạn: dccouq

Em chưa từng thấy hàng nguyên seal của Thế giới di động bao giờ, có mua mấy con mà toàn đã bung dán tem chằng chịt thui, chỉ mỗi chưa bung win!!???
@ tuando: Apple chỉ có tem trên thùng thôi, còn máy bỏ trong túi ko có tem đâu, hehe, sony cũng vậy!!!
win có khi cũng đã bung rồi nhưng recovery lại:D

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS

Bác quoccd nhắc tới vụ niêm phong của Thế giới di động em mới cú, mặc dù chẳng liên quan gì tới Vi tính. Em mua cái di động Nokia, cùi thôi 2tr mấy, đem về dùng 1 thời gian thì cái niêm phong của TGDĐ lẫn FPT đều bong ra hết, lý do: nó dán ngay chỗ bàn tay mình hay cầm vào, rút ra rút vô, hỏi sao không bay, bảo hành 12 tháng mà mới 4 tháng bay tem mất tiêu, hỏi nếu có hư hỏng thì sao mà bảo hành đây. Đúng là chiêu độc, máy em rẻ tiền chứ máy cỡ mười mấy triệu thì sao đây, thâm độc.:mad:

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.242
113
www.phindeli.com

Trích đoạn: dccouq

ý em nói cái tem trên thùng đó, để khi mình mua hàng nguyên thùng còn biết mà check:D

Hạng B2
10/12/07
193
1
0
www.saigonlab.com.vn

Trích đoạn: KhanhLinh

Bác làm ai ti mà không biết cách resize mấy cái ảnh cho nó nhỏ lại chút, to đùng to đoàng hết cả, mà load lại lâu, khách hàng bỏ chạy hết rồi kìa !!!

Cảm ơn bác đã góp ý " em copy bên web nhà đưa sang luôn mà " tiếc là web os kg tự động zoom lại " Em sẽ Edit lại trong vòng 1 nút nhạc. Thanks bác đã nhắc nhở.