Thảo Luận Test Drive trên Mazda 6

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Ngày 22/11 tui có được diễm phúc chạy thử chiếc mazda6 của thiếu tá thdwin sau đây là 1 số cảm nhận của tui (dù hơi bị nguội tí rồi! :))

Khen:

Nhìn dáng của nó là đúng thiệt là dân "xi po" với dàn đèn trước 8 bóng và dàn đèn lái dạng "nòng súng". Đặc biệt là mấy cái mâm đúc làm cho xe cứng và khoẻ hẳn ra tới 2,3 lần. Nội thất bên trong rông rãi trần cao cách bố trí bảng điện taplo hợp lý và trang nhã. Cần số ngắn đặt cao để tạo cho xe có 1 kết cấu không bị cứng vã lại cùng màu với nội thất. (Tới đây thui vì mấy cái khác chưa có kịp nhìn - để kỳ tới tui ráng nhìn kỹ hơn). Xe chạy vọt, máy êm và độ cách âm khá tốt có điều hình như đường chạy của volang ngắn nên vào cua không quay nhiều như các loại khác (bị mỏi tay mà).

Chê:

Côn cứng, hổng biết tui yếu nghề hay sao mà chạy tắt máy tới 2 lần :p, số vô không êm (chắc tại mới chạy thấy vậy???), kiếng chiếu hậu độ lồi hơi nhỏ nên tầm quan sát phía sau hơi bị hạn chế!

Còn lại:

Vẫn chưa nghe được dàn âm thanh 6 loa, 6 dĩa xem thế nào. Vì chạy có tí nên cũng hổng biết máy lạnh hoạt động có tốt hay có êm không? các cửa xe đóng mở có nhẹ tay không? [8D][8D][8D]

Ý kiến cá nhân: tui sẽ chọn màu xe là màu Laser Red hay Black shapphire hay Sky Blue thay vì Platium silver như thiếu tá (hihi chắc màu này là do thiếu tá bà chọn). Thiếu tá phải đi mua bịt xà bông thơm với mấy cái khăn và cái xô bỏ vào xe để có thể tắm rữa kỳ cọ cho em bất cứ nơi đâu và bất cứ lúc nào nhé.....:p:p:p

Ai có ý kiến gì thì giúp tui hoàn thành bài viết này nhé. Trong lúc ....bối rối có điều chi sơ sót xin niệm tình....chỉnh lại dùm :):D:D

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Hi Hi..sao bác có kinh nghiệm thế, đúng là bà nhà tui chọn màu này đó :D:D:D với lại xe tui là chiếc đầu tiên luôn đó..số máy 00001 - hẹn thiếu tá Hoanglam trong buổi test Vios ở bên Q7 nhé..

Hạng B1
12/10/03
50
0
6
Vietnam
tôi cũng muốn tham gia buổi thử Vios tại quận 7, hy vọng được chiêm ngưởng em mazda6 của thiếu tá.

bmw
Hạng B2
30/9/03
135
0
0
39
BacTon City
cafebuon.net
Bác thdwin và bác hoanglam sướng nhỉ, có xe mới đi hoài:D:D:D,bữa nào hai bác rãnh thì dem xe xuống Long Xuyên chơi một chuyến đi.đi lòng vòng Long Xuyên, uống cafe,nếu may mắn các bác sẽ được trông con BMW Sport màu đỏ,đảm bảo trên thành phố không có chiếc thứ 2 đâu.:p:D

LPL
O.S.P.D
25/9/03
864
18
18
Saigon - Vietnam
Vậy thì thành viên bmw ở long xuyên à??? Quá đã!!! có cơ sở cách mạng rồi để tui họp acác thành viên khác xem khi nào tổ chức họp mặt ở miền tây 1 lần. :):):)

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam
Tui thay M6 tang toc tu 0km> 100km/h nhanh,rat da. Nhung bac thdwin bom banh xe cung qua nen hoi rung. A ma bac thdwin mua duoc RAIN-X chua?

Tập Lái
29/9/03
46
0
0
Vietnam
To Quangtuan1,

Chưa mua được RAIN-X bác Tuấn ui ! :(Tới địa chỉ bác nói thì họ nói chưa nghe hiệu này bao giờ cả ????[?][?][?]

O.S.P.D
18/9/03
763
29
28
51
nơi vừa được thả
Chưa mua được cái chai Rain-X bác Tuấn ơi..mấy em bán hàng ở đó ngơ ngác như nai khi nghe tớ đọc cái chai đó :p:p:p:p ..nhưng khi đọc tên bác thì mấy em đó chăm sóc nhiệt tình lắm[:I][:I][:I] lại còn đòi mua rèm cửa của bác Digitaleye nữa, hỏi để làm cái gì[?][?] thì nói là mua để dùng tiếp bác nếu bác đến chỗ mấy em đó :D:D