Tập Lái
26/6/16
27
681
78
Cảm ơn các bác. Em cũng có con nhỏ với lại chủ yếu tìm chỗ dừng vừa ăn vừa ngủ vì sáng chạy sớm. Em thì chỉ nghỉ ở Tuy Hòa thui chứ ráng về Quãng NGãi lun ko nổi. Em dân Mộ Đức nên lái xe rất Mức Độ :)
Ô cùng quê, mình ở TTMĐ

Hạng B1
16/9/11
66
74
18
BÁc chạy có nhanh không? Đi về ngày nào? Đi xe loại gì, đường xá đi có ok không bác. E tính chạy city và lo lắng ko biết tết đông xe và sợ mấy chú xe khách vượt ẩu lắm.
bac cứ chạy từ tốn, đúng tốc độ quy định phap luật, nếu được khởi hành sớm 1 chút so với những ngày cận tết lưu lượng và thái độ chạy các bác tài xe tải cung đỡ hơn. nên mua vetc để tk thơi gian khi qua trạm thu phí. ngày bác đặt mục tiêu cho minh, vừa đi vừa chơi thì hơn 300km 1 ngày là ổn. còn hơn thì 500-600km. Tuyệt đôi không chạy cố, không cần so sánh mình với tài nào, tùy sức khỏe minh mà chạy, buồn ngủ đưa xe vào khu vực an toàn và ngủ 15-30p là chiến tiếp ok bác ạ

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Các bác bàn về Tết làm em cũng nôn nao, quê ông già vợ em ở Tư Nghĩa, gần chùa Ông. Cách nay đúng 20 năm em có ra Quảng Ngãi 1 lần cho đến tận bây giờ.
Em rất thích đi lại Quảng Ngãi.
Lúc trước em đi có tài xế lái (1 tài) vì lúc đó ( năm 1999), em chưa có bằng lái mà cũng chả biết lái. Anh tài xế chạy 1 mạch từ Sài Gòn lúc 4 giờ sáng mùng 2 Tết, ra đến Quảng Ngãi là 8 giờ tối. Lúc đó em đi xe Mazda 323 đời 95 mà thấy xe ngon quá trời!

Tập Lái
21/4/16
8
10
3
45
Sài Gòn
BÁc chạy có nhanh không? Đi về ngày nào? Đi xe loại gì, đường xá đi có ok không bác. E tính chạy city và lo lắng ko biết tết đông xe và sợ mấy chú xe khách vượt ẩu lắm.
Mình chạy Elantra, chạy theo tốc độ cho phép chứ không vượt quá để tránh đóng tiền ngu cho xx, trong nội thành thì 50 - 60km/h, ngoại thành thì dưới 80 - 90km/h, mình thấy khó nhất là nhìn biển khu dân cư, rất dễ bị lướt qua mà không biết. Mình xuất phát lúc 4g30 nên không cùng giờ với xe khách, thật ra xe khách nó vượt mình nhanh lắm và đa số là xe khách cùng chiều nên cũng đỡ, ai thích vượt thì mình cứ xi nhan vào nhường cho họ chạy trước, thông thường mình thấy đến khúc Ninh Thuận - Nha Trang là xe khách bắt đầu vượt qua xe mình. những năm trước mình về tầm 25-26 nhưng năm nay 28 mình mới về. City thật ra cũng giống Elantra thôi mà, thậm chí còn bốc hơn đấy chứ. Nhớ mang theo ít nhất 2 lon Redbull hoặc monster khui cho vào bình giữ nhiệt bỏ ít đá nữa, hễ thấy có dấu hiệu buồn ngủ là làm 1 ngụm, mình đi từ SG về đến QN gần hết 2 lon redbull và 1 ly cafe đen ko đường.

Hạng B2
31/1/17
131
79
28
48
Kia moring giẻ rách cũng chạy phà phà, mấy con xe khác ngon hơn nên việc gì phải sợ. Đường không có con lươn giữa Max chỉ có 70 km/h thôi chứ quá 3x hốt cả đoàn.

Hạng B2
22/2/06
185
10
18
Quán Vĩnh Hảo (Cà Ná) có võng và ăn ngon. Quán Cây Dừa gần Cam Ranh (từ SG ra chưa đến trạm thu phí Cam Thịnh) phía bên tay trái quán có võng, rộng rãi nhưng ăn không ngon nhất là các ngày tết

• Like
Reactions: LongBMW
14/6/17
879
424
63
E
Mình chạy Elantra, chạy theo tốc độ cho phép chứ không vượt quá để tránh đóng tiền ngu cho xx, trong nội thành thì 50 - 60km/h, ngoại thành thì dưới 80 - 90km/h, mình thấy khó nhất là nhìn biển khu dân cư, rất dễ bị lướt qua mà không biết. Mình xuất phát lúc 4g30 nên không cùng giờ với xe khách, thật ra xe khách nó vượt mình nhanh lắm và đa số là xe khách cùng chiều nên cũng đỡ, ai thích vượt thì mình cứ xi nhan vào nhường cho họ chạy trước, thông thường mình thấy đến khúc Ninh Thuận - Nha Trang là xe khách bắt đầu vượt qua xe mình. những năm trước mình về tầm 25-26 nhưng năm nay 28 mình mới về. City thật ra cũng giống Elantra thôi mà, thậm chí còn bốc hơn đấy chứ. Nhớ mang theo ít nhất 2 lon Redbull hoặc monster khui cho vào bình giữ nhiệt bỏ ít đá nữa, hễ thấy có dấu hiệu buồn ngủ là làm 1 ngụm, mình đi từ SG về đến QN gần hết 2 lon redbull và 1 ly cafe đen ko đường.
E tính chạy ra tới Phú Yên nghĩ ngơi, dạo chơi ở đây 1 đêm. sáng hôm sau chạy về QN. Bác có biết quán ăn ok dọc đường giới thiệu e với nhé!

Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Bác được nghĩ tết sớm nhỉ. Bác đi vào ngày nào. đi QL1A luôn ko? Em tính khi vào lên đắc lắc thăm bà con. có anh em góp ý là vào Quy nhơn rồi lên đắc lắc sẽ ok hơn. Em chưa đi lần nào. Mong các bác đã đi rồi chỉ giáo chút tình hình và kinh nghiệm nhé! Đi honda city thì ổn không ạ.
Em cũng dân Mộ Đức đây, em ở Đức Tân .

Dạ em ở Thạch Trụ.

Khi vào thì em vào Quy Nhơn rùi từ Quy Nhơn chạy thẳng SG lun ạ. Mấy năm em đi em thấy Morning, Matiz đua ào ào, em đi SUV mà ko chạy kịp. City thì vô tư nhé bác.

Tập Lái
21/4/16
8
10
3
45
Sài Gòn
E

E tính chạy ra tới Phú Yên nghĩ ngơi, dạo chơi ở đây 1 đêm. sáng hôm sau chạy về QN. Bác có biết quán ăn ok dọc đường giới thiệu e với nhé!
Mình cũng không rành lắm, chạy dọc đường thấy quán nào có xe tải dừng ăn đông và vào thấy sạch sẽ thì vào ăn, gọi những món nấu ăn liền còn nóng cho an toàn thôi.

Hạng C
12/6/09
844
7.478
93
Khuyên các bác buồn ngủ thì chui vào cây xăng chợp mắt 15 - 20 phút cho tỉnh táo rồi hãy chạy. Không nên sử dụng mấy thứ kích thích như cafe hoặc nước tăng lực...để chống buồn ngủ, nó làm cho mình không ngủ nhưng rất mệt. Chạy đường xa, lại có cả gia đình trên xe, an toàn là trên hết.
Mấy năm trước năm nào mình cũng cưỡi xe về, năm nay bán xe rồi nên đi máy bay.
Chúc các bác vững tay lái trên những cung đường xuyên Việt đẹp mê hồn với 1 cái Tết trọn vẹn.