Hạng C
28/5/07
510
358
63
Cũng đang muốn tìm chỗ ăn dọc đường như bác chủ thớt, dự định ăn trưa ở Cam Ranh mà chưa biết quán nào có vị Bắc

Hạng B1
22/4/14
76
21
8
Em chạy ra Nha trang luôn, ăn trưa rồi té tiếp cụ ơi ! Cụ về đâu?
Mình cũng về Quảng Ngãi. Tối thì mình nghỉ ở Phú Yên và sáng hôm sau đạp từ từ về Quảng Ngãi. Nếu được thì đồng hành đi cho vui

Hạng B1
29/5/14
60
239
33
Gần vào Cam Ranh có quán cây dừa, ăn cũng được, có võng nhưng hơi nóng. E toàn phi thẳng vào Bãi Dài (rẽ vào đường ven biển qua sân bay CR chừng 8km) làm đĩa rau muống xào tỏi, cá chim xốt cà vài ve 333, no nê nằm võng hưởng gió biển khoảng 1h30p lại lên đường đi tiếp.

Tập Lái
2/4/16
19
26
3
64
View attachment 2074692

Chào các bác,
Tình hình là năm nào em về Tết cũng ghé Cam Ranh ăn trưa và ngủ trưa lấy sức. 3 năm liền rồi mà năm nào cũng phải vật vợ Cam Ranh tìm cả 30mins vẫn ko ra chỗ nào ưng ý.

Đang chuẩn bị cho Tết 2020 nên lên đây hỏi bác nào có thông tin quán ăn trưa ngon và có võng ngủ trưa mát mẻ ở Cam Ranh chia sẽ em với. Em nghĩ đa phần các bác về miền Trung hoặc miền Bắc đều tranh thủ chạy và ra tầm Cam Ranh là ăn trưa và ngủ lấy sức..

Mong được các bác chia sẽ. Thân
Hi,

Cứ quán nhiều xe tải là ăn hợp lý, có chỗ tắm rửa và võng để ngủ.

Thx,

• Like
Reactions: LongBMW
Hạng B2
27/8/19
200
264
0
40
Khuyên các bác buồn ngủ thì chui vào cây xăng chợp mắt 15 - 20 phút cho tỉnh táo rồi hãy chạy. Không nên sử dụng mấy thứ kích thích như cafe hoặc nước tăng lực...để chống buồn ngủ, nó làm cho mình không ngủ nhưng rất mệt. Chạy đường xa, lại có cả gia đình trên xe, an toàn là trên hết.
Mấy năm trước năm nào mình cũng cưỡi xe về, năm nay bán xe rồi nên đi máy bay.
Chúc các bác vững tay lái trên những cung đường xuyên Việt đẹp mê hồn với 1 cái Tết trọn vẹn.
Tôi lại thấy nước tăng lực hiệu quả, vừa giải khát, vừa đỡ buồn ngủ

Tập Lái
23/11/17
8
4
3
40
Tôi lại thấy nước tăng lực hiệu quả, vừa giải khát, vừa đỡ buồn ngủ
Mình cũng đi từ sài gòn về quãng ngãi. Mấy năm trước mình đi lúc 2h sáng. Tới khoảng 6h chiều là về tới quãng ngãi. Mình đi giờ đó đường vắng lắm.
Mình thường uống nước yến lon. Thấy yên tâm hơn mấy nước tăng lực.
Đem theo mấy chai nước bự...tới chiều chiều cỡ 2-3h là buồn ngủ rồi... tắp xe vô chỗ nào mát mát ah... rửa mặt + làm vài động tác thể dục tầm 10-15' là tỉnh ah.

Ah..chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mấy bác tài mới.. đi đường trường cứ ghé vô mấy cây xăng Petrolimex mà đổ cho chắc ăn nha. Đi WC cũng ghé Petro luôn.. cứ đậu né đường xe vô là được. Họ ko nói gì đâu.

Tập Lái
23/11/17
8
4
3
40
Dạ em ở Thạch Trụ.

Khi vào thì em vào Quy Nhơn rùi từ Quy Nhơn chạy thẳng SG lun ạ. Mấy năm em đi em thấy Morning, Matiz đua ào ào, em đi SUV mà ko chạy kịp. City thì vô tư nhé bác.

:D Bác này có khi nào người quen ko ta. Nhà dzợ mình cũng ở Thạch Trụ. Chỗ gần Thế LĨnh ah. Năm nào mình cũng về đó ăn tết.

• Like
Reactions: LongBMW
14/6/17
879
424
63
Gần vào Cam Ranh có quán cây dừa, ăn cũng được, có võng nhưng hơi nóng. E toàn phi thẳng vào Bãi Dài (rẽ vào đường ven biển qua sân bay CR chừng 8km) làm đĩa rau muống xào tỏi, cá chim xốt cà vài ve 333, no nê nằm võng hưởng gió biển khoảng 1h30p lại lên đường đi tiếp.
Mình cũng đi từ sài gòn về quãng ngãi. Mấy năm trước mình đi lúc 2h sáng. Tới khoảng 6h chiều là về tới quãng ngãi. Mình đi giờ đó đường vắng lắm.
Mình thường uống nước yến lon. Thấy yên tâm hơn mấy nước tăng lực.
Đem theo mấy chai nước bự...tới chiều chiều cỡ 2-3h là buồn ngủ rồi... tắp xe vô chỗ nào mát mát ah... rửa mặt + làm vài động tác thể dục tầm 10-15' là tỉnh ah.

Ah..chia sẻ thêm kinh nghiệm cho mấy bác tài mới.. đi đường trường cứ ghé vô mấy cây xăng Petrolimex mà đổ cho chắc ăn nha. Đi WC cũng ghé Petro luôn.. cứ đậu né đường xe vô là được. Họ ko nói gì đâu.
Bác đi vậy thường chạy đường tránh hay vào đường thị trấn. Giờ đường tránh có đi nhanh và tốt không? E cũng về QN.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Mình thường xuất phát Q7 khoảng 5g, 9g đến Phan thiết ăn sáng, 1g trưa đến Cam ranh ăn trua và 4g đến Tuy hòa nhận phòng nghỉ ngơi. Khi nào còn sung thì đạp luôn ra Quy nhơn, khoảng hơn 6g chiều! Tết nhất xe đông nên đi từ tốn...
Giống em. SG-QN. 5g đi, 18g tới nơi.