Hạng B2
22/3/10
113
120
43
Năm nay ngày 6 âm em chạy từ Thanh Hoá - quê vợ em vào lại VT.
Không biết các năm sao nhưng năm nay em thấy lượng xe cá nhân chạy rất nhiều.
Đi đường biển số 60-61-5x,72…. Rất nhiều. Không biết do các năm trước dịch không về nên năm nay về hay mọi năm vẫn vậy. Em đi vào thì cả ngày và đêm, các quán ăn rất đông. Các cây xăng lượng xe đỗ nghỉ, sử dụng nhà vệ sinh rất nhiều. Tiếc là Cao tốc Quảng Ngãi- Đà Nẵng tới Tuý Loan có duy nhất 1 trạm nghỉ ngay đầu Tuý Loan. Đường mới chưa có đèn nhưng xe chạy rất đông cũng đỡ rén.
Nói chung năm nay e thấy chạy rất vui. Đợt này google map chỉ đi đường HCM- chắc ql1 đông quá. Có các bác chạy rất ngầu. Dẫn đầu đoàn cho các xe sau chạy theo.

Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.547
11.693
113
HCM
Đi đường biển số 60-61-5x,72…. Rất nhiều. Không biết do các năm trước dịch không về nên năm nay về hay mọi năm vẫn vậy. Em đi vào thì cả ngày và đêm, các quán ăn rất đông. Các cây xăng lượng xe đỗ nghỉ, sử dụng nhà vệ sinh rất nhiều. Tiếc là Cao tốc Quảng Ngãi- Đà Nẵng tới Tuý Loan có duy nhất 1 trạm nghỉ ngay đầu Tuý Loan. Đường mới chưa có đèn nhưng xe chạy rất đông cũng đỡ rén.
Nói chung năm nay e thấy chạy rất vui. Đợt này google map chỉ đi đường HCM- chắc ql1 đông quá. Có các bác chạy rất ngầu. Dẫn đầu đoàn cho các xe sau chạy theo.
Chia sẻ ít hình ảnh của chuyến đi đi bác!

Hạng C
7/12/17
791
1.085
93
36
Anh chủ có thấy chiều ngược lại, mấy người quê miền Nam ra Bắc làm ăn sinh sống, chạy xe cá nhân về Nam ăn tết có đông không anh :p
Mới nghe câu Nam tiến chưa nghe Bắc tiến.

• Haha
Reactions: Osin and chauha
Hạng B2
4/9/11
206
326
63
năm nào cũng vậy đó bác, càng lúc lượng xe cá nhân càng nhiều hơn, chứ gần 10 năm nay, năm nào em cũng chạy về Bình Định ăn tết, đường đi rất đông vui, nhất là khi mệt thì dừng tại cây xăng đi WC rửa mặt và gặp những người cùng đi với mình như vậy, tuy lạ nhưng hỏi thăm vài câu sẽ rất vui và tinh thần thoải mái, cũng như đỡ mệt và lên xe đi tiếp.

Hạng B2
22/3/10
113
120
43
năm nào cũng vậy đó bác, càng lúc lượng xe cá nhân càng nhiều hơn, chứ gần 10 năm nay, năm nào em cũng chạy về Bình Định ăn tết, đường đi rất đông vui, nhất là khi mệt thì dừng tại cây xăng đi WC rửa mặt và gặp những người cùng đi với mình như vậy, tuy lạ nhưng hỏi thăm vài câu sẽ rất vui và tinh thần thoải mái, cũng như đỡ mệt và lên xe đi tiếp.
Dạ. Theo e cao tốc Phan Thiết, Nha Trabg mà xong nữa thì lượng xe đi còn nhiều nữa. Ra HN thấy đâu cũng cao tốc, ước gì miền Nam được như vậy.

• Like
Reactions: ngocftu
Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Mới nghe câu Nam tiến chưa nghe Bắc tiến.
Dân Nam nếu ở Bắc Tết muốn về thì bay cho lẹ, đâu có nhu cầu chạy xe về... khoe làm gì nên ngoài lộ ko thấy mấy đâu.

Hạng C
30/3/18
665
523
118
Đất nước mình đâu đâu cũng có những cảnh đẹp say lòng các bác nhỉ!

Hạng D
18/3/15
2.015
750
113
36
Ở huyện nào ah ơi