Chi hội phó SFC
Thưa các cụ , tết này nghỉ dài quá , da số là nghỉ xuyên táo đến tận mồng 9 mới đi làm , tính book vé đi mấy nước quanh đây chơi mà chưa kịp làm thì các tour ôm hết , " cháy hàng " đặt lộ trình khó khăn , lại kiểu chen chúc ép giá đâm ra mất vui
3 ngày tết sau khi làm tròn nghĩa vụ hai họ chả biết làm gì nốt mấy ngày tết này . Osin thì về quê ăn tết chắc cũng nghỉ như công chức thôi , bà cả các cụ phải làm thay Osin mấy ngày sinh ra hay cáu gắt kiểu gì các cụ cũng bị vạ lây
,

Dịp này cũng là dịp duy nhất trong năm có cơ hội lên rừng khoảng 4 , 5 ngày mà lại là mùa đẹp nhất trong năm có thể đi được , đi ngày thường chắc khó lũ trẻ phải nghỉ học , chắc các cụ chả dám .
Có cụ nào trong SG máu lên tây bắc chơi ra đây join cùng luôn .

Sau khi bạc bạc cùng mấy cụ , Thôi thì em tính bài chuồn khăn gói quả mướp tống hết cả nhà lên xe lên rừng lang thang ăn tết , ngắm hoa ban múa xoè cùng mấy em tông dật . đi đến đâu ăn nghỉ đến đó . tha hồ chụp choạch .

Lộ trình sơ sơ nó dư thế lày cụ nào có kinh nghiệm thì hú một tiếng nhé :

• Ngày 1 (Mồng 4 tết ): Hà Nội – Láng – Hòa Lạc - Xuân Mai – Hòa Bình – Mai Châu – Mộc Châu – Yên Châu - Sơn La (310km); dừng ăn trưa ở Mai Châu đoạn gần tới Mộc Châu, chạy tới Mộc Châu cho mọi người chụp choạch rồi nhằm thẳng hướng Sơn La. Tới Sơn La lúc 4h chiều, đưa mọi người đi thăm Di tích Nhà tù Sơn La với Cây đào Tô Hiệu nổi tiếng. Những địa điểm như Suối nước nóng hay Thủy điện Sơn La sẽ để dành cho dịp khác tham quan. Tối ăn thịt rừng tại quán Tiến Thủy
  • Ngày 2 ( Mồng 5 tết ): Sơn La – Thuận Châu - Tuần Giáo – Điện Biên (160km); Điện Biên theo lời dân thổ công thì rất nhiều chỗ cho mọi người tham qua, từ các di tích lịch sử cho tới các bức tượng đồng bị rút ruột.
  • Ngày 3 ( Mồng 6 tết ): Điện Biên – Mường Lay – Lai Châu – Phong Thổ - Sapa (271km)
  • Ngày 4 ( Mồng 7 Tết ): Chơi tại Sapa, đi thăm các điểm như Lao Chải, Cát Cát, Hàm Rồng, Tả Van, Tả Phìn… Còn thời gian thì chạy qua Bắc Hà chơi cho biết,
  • Ngày 5 ( Mồng 8 Tết ): Sapa - Lào Cai – Yên Bái – Hà Nội (360km);
Đội hình đã confirm gồm có :

1 / Lovesanta
2 / 2b2
3/ Kienvang ( Đang chờ phê duyệt từ TOKYO )
4/ Carpenter
5/ Santaclx2006
6/ BBQ
7/Hongha
8/ A Suong
9/Cosboy
10/ Caísua
..........

Tiếp đi các cụ .

Đề nghị cụ nào máu đi confirm sớm để lo ăn ở trước 7 / 2

Last edited by a moderator:
Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
OMG! Bác love làm cái lịch thế này thì chết em rồi! Mùng 3 tết em còn chưa chúc tết được nhà ngoại cơ! Em năm nào mùng 4 mới về HN! Làm sao bây giờ Bác Love ơi!:( Em máu cung đường này lắm, bác xem lùi lại 1 hoặc 2 ngày thỉ em mới tính được!:(:(:( Mà theo em cung này bác bố trí lịch đi như vậy là không ổn rồi đi nhiều quá! Tết ra Ông nào cũng oải vì rượu mà đi ngày mấy trăm cây đường tây bắc em nghĩ Bác thì đủ sức khỏe còn nhiều Anh em trong đó có em chắc khó chạy đúng tiến độ được!

Last edited by a moderator:
Chi hội phó SFC
Tuần nào bác xuống nhà ngoại 5 lần , tết chỉ cần nhắn tin hoặc gửi email thôi là đủ .

Vừa 30 tết ăn uống no say nhà ngoại sáng mồng một lại phải chúc tiếp à ,

Lùi lại thì không đủ thời gian đâu , gắng thêm 1 ngày thôi .

Cơ hội này chỉ có 1 .

Hạng D
2/4/09
1.042
0
0
Giảng võ phố
Thời tiết năm nay em dự là rất tuyệt cho chup hoa đào hoa mận và ngắm cảnh tây bắc nữa. Sau tết cũng là quá tuyệt để đi nhưng ngày mồng 4 tết thì em hơi băn khoăn vì k chắc đã có số đông anh em đi được. Vì thông thường làm hết các lễ nghĩa rồi chùa triền cũng phải mồng 5-6, chưa kể các bác phải về quê này nọ.
Nên chăng xem lại ngày đi bác Love ơi, chốt ngày đi rồi sẽ bàn lịch trình chi tiết

Chi hội phó SFC
2BB2 nói:
Thời tiết năm nay em dự là rất tuyệt cho chup hoa đào hoa mận và ngắm cảnh tây bắc nữa. Sau tết cũng là quá tuyệt để đi nhưng ngày mồng 4 tết thì em hơi băn khoăn vì k chắc đã có số đông anh em đi được. Vì thông thường làm hết các lễ nghĩa rồi chùa triền cũng phải mồng 5-6, chưa kể các bác phải về quê này nọ.
Nên chăng xem lại ngày đi bác Love ơi, chốt ngày đi rồi sẽ bàn lịch trình chi tiết

Tính đi tính lại thì 4 vẫn là chuẩn , muốn đi 1 vòng cung tây bắc thì phải đủ 5 ngày , thiếu 1 ngày thì hơi mệt . thừa 1 ngày thì không xong .
mồng 9 đồng loại khai xuân , khai trường rồi , không thể lùi được nữa .
Du xuân kết hợp lễ chùa luôn rồi , bẩm các cụ tổ cho cháu lướt sóng về quê để đi du hành nhớ hứa với các cụ xang năm chu đáo hơn . Mừng tuổi các cụ nặng đô vào thì các cụ vui hết .

Hạng D
5/4/07
1.214
0
36
Em năm nào cũng bye bye HN từ 27 tết bác ạ! Mong bác xem xét lại lịch trình tý bác ơi!