có ai giúp tôi hok?
mua chiếc xe kia caren mới nhận xe khi sáng,chạy ra cây xăng đỗ 30 lít,mới chạy co 30 cây số,xe báo hết xăng(30 lít= 30 cây có xe neo chạy vậy hok)
Sợ quá chạy lên TH,thì được khuyến khích đỗ thêm xăng vào cho đầy bình,xem kim xăng có nhẩy hok?
Chạy ra cây xăng đỗ thêm 27 lít.full bình .nhưng kim xăng vẫn hok nhảy
Được các bác ấy hok báo là do hư phao xăng
Xe mới mua.chạy được buổi sáng,buổi chiều hư phao xăng [/:)]
Có bác nèo hiểu về caren hok?giải thích cho em hộ với.như vậy là hư gì

Hạng F
20/6/05
5.430
269
83
35
chia sẻ cùng bác, em nghĩ bác gặp sự cố thôi, sp gì cũng có tỷ lệ % sai sót mà, các bác ấy sẽ thay fao xăng cho bác, tháng này là tháng 7 âm lịch rùi nên nhìu khi chưa đc may mắn lắm, bác đừng lo, mọi thứ sẽ ok thôi.
chúc bác vui với xe mới nhé.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.184
113
đây
tại bác hay hok hok hok quá nên nó không trôi chảy, bác thử bỏ mấy cái hok hok hok đi xem có dễ hơn không...?

Hạng B1
26/8/08
72
2
0
Ôi mấy cha TH này làm ăn chuối thật, người thân của em đi đặt mua chiếc "Buổi sáng màu vàng" sale bảo giờ chỉ còn màu bạc và màu cam muốn màu vàng thì phải đợi 10 ngày, đặt cọc xong về nhà ngồi đợi, 10 ngày, rồi hẹn thêm 1 tuần, rồi cuối cùng hẹn 1 câu nghe rất hoàng tráng" tụi em cũng chưa biết khi nào có xe nữa".............
vậy là sao đây??????tụi nó ép mình mua màu ko thích thì mới có cách giải thích như vậy, bác nào biết đại lý nào có "buổi sáng màu vàng" ko chỉ giúp em với nhất định phải màu vàng chứ màu khác ko chịu, xe nhập thì thêm vài k nữa nên bả ko mua.....

Hạng C
8/7/07
862
17
0
em thấy mới có mấy ngày mà bác làm 2 cái thớt "chán mấy cha TH quá" rồi "TH chán chịu hok được", coi chừng bác vào black list của TH rồi:D. Nó mà thù vặt thì chít:D

em đùa tí, chia sẻ bức xúc của bác.
Sự cố chắc cũng ko nghiêm trọng lắm nhưng tâm lý khi lấy xe mới thì ai cũng muốn hoàn hảo cả. Thôi thì cứ nghĩ đây cũng là dịp để mình "mổ xẻ" và hiểu rõ con xe của mình hơn

Hạng D
4/10/07
1.364
4
38
TP Đà Nẵng
phanchutrinh.com.vn
Xe bác uống bia chắc giỏi, uống say mà nó báo không say... uống tiếp.

Do bác hôlotô lập các thới chán TH quá nên nó bán xe cho bác thế ấy mà...:)

[link=http://www.otosaigon.com/forum/javascript:%20leoHighlightsIFrameClose();]
[/link]

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM
em quan tâm là bây giờ TH xử lý cho bác thế nào? còn việc hư như thế cũng ko phải vấn đề vĩ đại mà bác. có khi xe bác 5 năm nữa ko hư thêm gì

nhiều khi ban đầu lấy xe hoàn hảo sau đó vài tháng nó hư loạn cả lên còn kinh hoàng hơn cái phao xăng của bác gặp phải

Hạng B2
26/7/09
104
7
18
Do bác mua xe nên cuốn lên thế đó mà, lỗi đó không nghiêm trọng lắm đâu. Trường Hải Đà nẵng làm dịch vụ bảo hành cũng tốt lắm, em vừa mới BH 1000 km đầu tiên cho Carens. Bác cứ an tâm, mang xe cho ho thay phao xăng là ổn mà.