Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Em vừa từ bỏ con win già để đi xe số thường Ya Taurus, đi chưa bao lâu thì...bà cả lại mưu đồ bắt em đi xe côn tay :), chẳng biết nên buồn hay nên vui nữa đây :p, lần này là con Rebel 250.
Em thì chẳng có tí kinh nghiệm về xe PKL, nhất là khoản bảo dưỡng, từ khi em đi 4b tự nhiên ý thức chăm sóc, bảo dưỡng xe nó mới trỗi dậy :D vì em ngán cái cảnh đi cái xe to ụych mà phải è cổ ra dắt hay đạp mướt mồ hôi lắm :D. Vì vậy em có mấy câu hỏi ngớ ngẩn thế này,mong các bác chỉ giáo.
1/ Đi PKL có cần bảo dưỡng kỹ càng định kỳ như 4b không?
2/ Chế độ thay nhớt máy và các loại dầu khác cụ thể như thế nào?
3/ Bảo dưỡng cái phuộc thế nào ạ? Vì em bị cái xe win rồi, đem ra sửa thợ nó mắng cho là anh đi bao lâu không chịu bảo dưỡng (mịa, tao mà bảo dưỡng thì đâu có việc cho mày làm chứ :D)
4/ Em ở quận 7, có chỗ nào chăm sóc xe PKL uy tín, chuyên nghiệp gần gần không ạ.
5/ Mua mấy cái đồ chơi (cản, thùng...) cho dòng Honda rebel 250 này ở đâu ngon bổ rẻ a.?
Cảm ơn các bác.
Mong các bác chỉ giáo cho newbie em, tại em lười lục forum quá, lập hẳn cái thớt này cho nó tập trung.

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Nhớt bác cứ loại 20W50 mà thay sau 4000km, vệ sinh và bôi dầu mở sên nhông dĩa thường xuyên, kiểm tra kỉ bình ac quy là sẽ ko bao giờ xảy ra tình trạng dắt xe (trừ bị cán đinh)

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Đó chính là điểm em cần hỏi, nói thực tình em biết gì đâu, trước đi con ưin cứ thay nhớt với tăng sên, sau nó xuống cấp mới thấy oải.
Chuyển qua con taurus em cứ đem ra đại lý yamaha nó làm cho tất tật, yên tâm, tốn tí lúa thôi.
Lần này đi con PKL này yw em cũng muốn kiếm chỗ bào dưỡng cho tử tế để đỡ mệt đầu, vì thực tình đi xe thì em thích chứ còn ngọ ngoạy này nọ không phải nghề nên không đam mê ạ. Đến cái 4B mà châm nước rửa kiếng ở đâu em còn không tỏ mà :D.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Rebel bền và chịu cày lắm bác, động cơ honda nó vốn dĩ xưa giờ vậy rồi, kiểm tra căn bản nhông sên dĩa, vỏ xe, bình accu, nhớt là vi vu thôi.

Chú ý A-2 phải có lận lưng nhen

Hạng D
30/6/09
2.425
6
36
Ah mà Bác chạy em Rebel đời bao nhiêu vậy! Lúc trước mình chạy em đời 91 chạy vi vu ra đường kéo 120 vô tư luôn!

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Tuyêni30 nói:
Ah mà Bác chạy em Rebel đời bao nhiêu vậy! Lúc trước mình chạy em đời 91 chạy vi vu ra đường kéo 120 vô tư luôn!
Em chưa thấy mặt mũi cái xe, nghe đâu tuần sau mới vào đến :D lên đây hỏi trước cho biết vậy mà.
Đồ rebel có dễ kiếm không mấy bác, em lên mạng thấy Đăng khoa mô tô bên bình thạnh có vẻ chuyên nghiệp. Các bác cho tí ý kiến để em qua đó xem có gì gắn cho xe được không.