Tập Lái
20/4/18
2
0
1
29
Chào các anh em diễn đàn, e ở Sài gòn hiện tại muốn tìm nơi học B2 tốt, chất lượng,..... đặc biệt là dạy thực hành nhiều cho học viên. Chứ có bằng mà tay lái yếu thì nguy hiểm. Anh em nào biết thì mong đc hướng dẫn giúp đở. Thanks anh em nhiều!!!!!!

Hạng B2
24/3/13
319
136
58
thực hành nhiều thì học phí cao. Hiện có nhiều trung tâm ở SG. Bác ở khu vực nào?

Hạng C
24/11/16
617
439
63
Quan trọng là ra đường mà lái mới vững tay được! Thực hành trong sân hoài ra đường cũng chả chạy nổi ...
đăng kí học Hoàng gia mình thấy ok nhất rồi đó! Mắc hơn các trường khác 1 ít nhưng ít phát sinh tiền hơn nhiều!
đừng dại ham rẻ mà nhào vào mấy cái chỗ 3,5tr, bao đậu này nọ nhé! Vào là thấy ăn hành ngay đấy :p

• Like
Reactions: nhatkytran
Hạng C
19/12/14
760
917
93
Em chỉ học 1 chỗ duy nhất nên không biết các trung tâm khác thế nào.
Nhưng sau khi tham khảo tin đồn của bạn bè người thân xung quanh, kèm theo sự tin tưởng vào nhận định của bản thân, thì em gợi ý bác đến Hoàng Gia mà học.

Tiền học đắt, hiển nhiên, nếu so với vài nơi khác rẻ hơn phân nửa.
Nhưng nó không có chuyện đội thêm chi phí, trừ phi bác tình nguyện đăng ký học thêm giờ (riêng em học theo khung giờ tiêu chuẩn vẫn chạy phà phà chả sao).
Bác đến văn phòng Hoàng Gia gửi xe xong thì theo thầy lên xe đi luôn, chạy vòng vòng đến khu vực tập lái, chạy trong khu vực tập lái rồi về. Một chu trình khép kín nên cũng chả có dịp mời thầy ly cafe gọi là cám ơn.

Nhưng mà... (vẫn có nhưng), mấy ông thầy giáo này dù sao cũng chỉ là người dạy lái xe thôi. Mình làm sai thao tác cũng bị rầy quá trời làm mình cũng hơi bực (em bỏ tiền mà). Dù sao cũng chỉ là càm ràm lịch sự chứ không phải chửi mình, em biết em cũng thao tác bậy nên im lặng nghe.

Ít nhất thì dù học có 1 lần chẳng thử qua các nơi khác nhưng em vẫn sẽ giới thiệu Hoàng Gia cho bất kỳ ai hỏi thăm.

Hạng D
29/4/16
1.917
7.852
113
Chào các anh em diễn đàn, e ở Sài gòn hiện tại muốn tìm nơi học B2 tốt, chất lượng,..... đặc biệt là dạy thực hành nhiều cho học viên. Chứ có bằng mà tay lái yếu thì nguy hiểm. Anh em nào biết thì mong đc hướng dẫn giúp đở. Thanks anh em nhiều!!!!!!
Tân bình thì qua tiến bộ, học đúng "quy trình" khi có bằng lái xe an toàn. Trường này dạy thực hành suốt t gian học, chỉ học l thuyết 4 buổi

Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
học rồi thuê xe tự lái bổ túc tay lái thôi bác à. Bác thuê thêm vài ngày thì sẽ cứng thôi. chứ k ai mà tự nhiên mới học lái là cứng được liền.