Hạng B2
30/10/06
134
0
16
Trong hướng dẫn của Grandis em có thấy chức năng:

"Gạt nước kính trước có tốc độ thay đổi theo vận tốc xe"

Có bác nào dùng thử chưa?
Tình hình kẹt xe và ngập nước thế này chắc phải chạy VT mới test được nhỉ :)

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50
RE: Thắc mắc về gạt nước của xe Grandis

Tôi đã thử rồi, nhưng tôi vấn thích dùng cách điều khiển nhanh, chậm hơn vì trời mưa to mình không chạy nhanh được nên nó cũng gạt chậm.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Đúng là mới chạy xe thì chưa biết gì , tôi chạy trời mưa mở gạt nước sau - lâu lâu nhìn lại thì thấy nó không hoạt động dù cần công tắc vẫn mở, tưởng mới đó mà hỏng rồi:mad: . Về đọc hướng dẫn thì nó sau 8 giây mới gạt lại....:D:D:D

Tập Lái
6/4/07
24
0
0

Trích đoạn: frankier

Trong hướng dẫn của Grandis em có thấy chức năng:

"Gạt nước kính trước có tốc độ thay đổi theo vận tốc xe"

Có bác nào dùng thử chưa?
Tình hình kẹt xe và ngập nước thế này chắc phải chạy VT mới test được nhỉ :)

báo cáo bác là iem dùng rạn đít dược 15k , cũng chạy trời mua ác, nhưng hinh như tính năng gạt nuớc thay đổi theo vận tốc của xe cũng ko phát huy lắm-
Vì em nhớ hôm em chạy đường Láng hòa Lạc, mưa như trút- em chạy 60km/h phải chuyển qua tốt độ gạt cao nhất thì mới nhìn thăy đường, chưa thấy xe iem nó phát huy tính năng tự động đó bác ợ

à mà nhân đây các bác cho iem hỏi cái, tuổi thọ của cần gạt nước rạndit có lâu ko ạ, xe em đi 10 tháng, 15k đã phải thay đôi gạt nước rồi, mất 500k tại HN các bác ợ!

Hạng B2
1/3/07
139
1
18
50

chắc tại xe bác phơi năng nhiều nên gạt nước nhanh bị lão hóa, xe tôi chạy 2 năm rồi gạt nước vẫn tốt.

Hạng B2
26/10/05
497
0
16
53
www.otosaigon.com

Vì em nhớ hôm em chạy đường Láng hòa Lạc, mưa như trút- em chạy 60km/h phải chuyển qua tốt độ gạt cao nhất thì mới nhìn thăy đường, chưa thấy xe iem nó phát huy tính năng tự động đó bác ợ
Chứ nếu không thì ngưòi ta làm cái nấc "cao nhất" đó làm chi hả bác :) Em nghĩ người ta làm nhiều chế độ, để người lái tùy theo thời tiết mà chọn chế độ làm việc cho phù hợp nhất, chứ kg nhất thiết phải máy móc đâu ạ.

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Gạt nước của Grandis em chỉ thấy có mỗi một vấn đề đáng nói, đó là thanh dài nó tới 28", chịu, chả thể nào tìm được ra cái nào dài đến thế ở ngoài, thế là phải vào hãng, nó chém cho đắt gấp... 3 lần (360k/bộ).

Hạng C
5/2/07
781
4
0
45

Trích đoạn: mazspeed

Gạt nước của Grandis em chỉ thấy có mỗi một vấn đề đáng nói, đó là thanh dài nó tới 28", chịu, chả thể nào tìm được ra cái nào dài đến thế ở ngoài, thế là phải vào hãng, nó chém cho đắt gấp... 3 lần (360k/bộ).

Bọn nhật nó khôn thật bác nhỉ! chẳng chay đâu đươc cuối cùng vẫn phải vào hãng bác cho em biết còn món nào ko ra ngoài thay đươc ko bác ???

Hạng B2
30/10/06
134
0
16

Bác ra An Dương Vương có thể tìm được Gạt nước Grandis 28" (chỉ thay phần cao su thôi nhé), giá khoảng 120k/bộ (cho gạt nước kính trước).