Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Lữ Khách nói:
Tuy em ko rành lắm nhưng đại khái nghe nhiều người kháo nhau mấy loại bác vừa liệt kê đều thuộc dòng lốp chạy êm. Bác đã muốn chống ồn thì chọn 1 trong mấy loại đó đều ok cả. Chỉ là bữa giờ nghe tin hãng Goodyear đang có chương trình vừa cho chạy thử loại lốp mới vừa tặng quà khuyến mãi (hình như là đèn pin osram). Tính theo đường lợi thì lần này bác thử thay lốp của Goodyear xem sao.
Bác nói chung chung như vậy em cũng chả biết đâu mà lần bác ơi!
Em nói thật là tính em nhát gan, ngày trước đọc báo biết tin về mấy vụ nổ lốp dọc đường mà xảy ra tại nạn nghiêm trọng em cũng hãi lắm nên mỗi lần thay lốp là em hỏi thiệt kỹ mới dám thay. Em nói thật là em không tin mấy tay ngoài tiệm cho lắm, chủ yếu chỉ muốn bán được hàng, nói thế nào cũng được.
Bác nói rõ về chương trình của thằng Goodyear một tí hộ em, chạy thử là chạy như thế nào ạ?

Tập Lái
22/12/11
29
2
8
cứ tời hãng lốp goodyear là an toàn vì bạn sẽ được bảo hành thì an tâm hơn! chúc bác chọn được vừa ý^^

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
bgt12 nói:
Em nói thật là tính em nhát gan, ngày trước đọc báo biết tin về mấy vụ nổ lốp dọc đường mà xảy ra tại nạn nghiêm trọng em cũng hãi lắm nên mỗi lần thay lốp là em hỏi thiệt kỹ mới dám thay. Em nói thật là em không tin mấy tay ngoài tiệm cho lắm, chủ yếu chỉ muốn bán được hàng, nói thế nào cũng được. Bác nói rõ về chương trình của thằng Goodyear một tí hộ em, chạy thử là chạy như thế nào ạ?
Em cũng mới tập tành nghía otosaigon nên nhiều bài viết hữu ích ở trên này chưa có dịp xem qua. Bác hãy vào link của bác data vừa gửi đi. Em vừa đọc thấy thảo luận rất chi tiết về vụ lốp láp này đấy.

Theo em được biết, chương trình của Goodyear khuyến khích khách hàng sử dụng 2 loại lốp mới của hãng (tên dài dòng văn tự lắm, em chả nhớ, đại khái công dụng của chúng là lốp tiết kiệm xăng và lốp chạy êm). Nghĩa là khi mua 2 lốp trở lên (1 trong 2 loại lốp mới đó) sẽ được quyền đổi trả nếu thấy ko hài lòng về sản phẩm. Được đổi trả trong vòng 7 ngày hoặc trong giới hạn 300km (tùy điều kiện nào đến trước). Song song Goodyear còn tặng đèn pin osram cho khách hàng nào mua từ 2 lốp trở lên. Em chỉ biết bấy nhiêu. Nếu bác có hứng thú cứ đến tận cửa hàng hỏi rõ xem sao.

Hạng C
28/10/11
523
23
28
Lữ Khách nói:
bgt12 nói:
Em nói thật là tính em nhát gan, ngày trước đọc báo biết tin về mấy vụ nổ lốp dọc đường mà xảy ra tại nạn nghiêm trọng em cũng hãi lắm nên mỗi lần thay lốp là em hỏi thiệt kỹ mới dám thay. Em nói thật là em không tin mấy tay ngoài tiệm cho lắm, chủ yếu chỉ muốn bán được hàng, nói thế nào cũng được. Bác nói rõ về chương trình của thằng Goodyear một tí hộ em, chạy thử là chạy như thế nào ạ?
Em cũng mới tập tành nghía otosaigon nên nhiều bài viết hữu ích ở trên này chưa có dịp xem qua. Bác hãy vào link của bác data vừa gửi đi. Em vừa đọc thấy thảo luận rất chi tiết về vụ lốp láp này đấy.

Theo em được biết, chương trình của Goodyear khuyến khích khách hàng sử dụng 2 loại lốp mới của hãng (tên dài dòng văn tự lắm, em chả nhớ, đại khái công dụng của chúng là lốp tiết kiệm xăng và lốp chạy êm). Nghĩa là khi mua 2 lốp trở lên (1 trong 2 loại lốp mới đó) sẽ được quyền đổi trả nếu thấy ko hài lòng về sản phẩm. Được đổi trả trong vòng 7 ngày hoặc trong giới hạn 300km (tùy điều kiện nào đến trước). Song song Goodyear còn tặng đèn pin osram cho khách hàng nào mua từ 2 lốp trở lên. Em chỉ biết bấy nhiêu. Nếu bác có hứng thú cứ đến tận cửa hàng hỏi rõ xem sao.

GIá cả thế nào bác Lữ khách ? bi giờ nhiều loại khuyến mại lắm, em chỉ quan tâm đến cái giá thôi,

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
data nói:
bác chủ vào đây tham khảo nè
Cám ơn bác, trước khi lập cái topic này em cũng có đọc sơ qua bên đó. Em thấy phần nhiều các bác ấy đều giới thiệu các hiệu nổi tiếng như Bridgestone, Michelin, Dunlop và Goodyear, một số bác còn giới thiệu hiệu Maxxis của Đài Loan thì phải. Các bác ấy có nhiều ý kiến quá, về sau thì càng lan man nên em lập hẳn cái topic này hỏi cho tiện. Hiện tại thì em đang có cảm tình với Goodyear vì em thấy giá thành cũng vừa phải mà uy tín thì cũng được. Nội trong nay hoặc mai chắc em cũng ghé qua cửa hàng Goodyear xem thử thế nào.

Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
Xe các bác đi mới 20k mà bị phù vỏ thỉ khả năng duy nhất là các bác đã bơm quá áp lực trong thời gian dài. Cố gắng bơm 2.2k- 2.4k là ok.
Bơm căng gặp nhiều bất lợi:
- Vỏ mòn ở giữa trước
- Bị phù vỏ
- Chạy bị ồn và xóc.

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
kiaCD5_2000 nói:
GIá cả thế nào bác Lữ khách ? bi giờ nhiều loại khuyến mại lắm, em chỉ quan tâm đến cái giá thôi.
Giá GY mềm hơn Mic là chắc rồi. GY cũng có đủ loại, bác hỏi chung chung như thế, em ko biết trả lời thế nào cho đúng ngô đúng khoai. Trung bình tầm vài chai/lốp.

matiz9733 nói:
michelin đi bác chủ, êm ái ít ồn.
Bác nói chuẩn! Nhưng hơi thiếu 1 chút "... êm ái ít ồn nhưng đau túi" vì lốp xe Mic mau mòn hơn các loại khác.

Last edited by a moderator: