Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
data nói:
em thì toàn Bridgestone vì em hay đi tỉnh miền trung, cảm giác Bridgestone chịu được chém đnh chặt sắt :)
Em thì mua về xe để có dịp thì lấy đi chơi xa cùng gia đình thôi bác ơi. Không phải chạy hợp đồng gì đâu.
Bác chuyên đi các tỉnh miền trung thì chắc tay lái cũng lụa lắm đây, mà em thì nhu cầu cũng chưa cần đến nỗi chém đinh chặt sắt đâu bác à. Chủ yếu chạy không ồn và êm là được rồi.
Bác nói chuẩn! Nhưng hơi thiếu 1 chút "... êm ái ít ồn nhưng đau túi" vì lốp xe Mic mau mòn hơn các loại khác.
Nói như bác thì GY nó bền hơn Michelin à? Cũng lạ thật?
Em nghĩ tiền nào thì của đấy chứ!

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
hoadat nói:
Xe các bác đi mới 20k mà bị phù vỏ thỉ khả năng duy nhất là các bác đã bơm quá áp lực trong thời gian dài. Cố gắng bơm 2.2k- 2.4k là ok.
Bơm căng gặp nhiều bất lợi:
- Vỏ mòn ở giữa trước
- Bị phù vỏ
- Chạy bị ồn và xóc.
Còn cả vấn đề này nữa sao? Em chưa nghĩ đến chuyện này luôn đó bác!
Kiểu này chắc phải sắm một cái đồng hồ đo áp suất thôi.

Hạng B1
20/12/11
85
10
8
Đồng hồ áp suất có 2 loại: cơ và điện tử. Bác chủ thớt có mua thì nhớ chọn kỹ nhé.

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Cám ơn bác nhắc nhở nhé. Cả hai loại cơ và điện tử thì đều như nhau cả mà phải không bác? Giá thành thì thế nào nhỉ?

Hạng B1
20/12/11
85
10
8
Thì cũng như nhau cả thôi bác ơi, chỉ có loại điện tử thì nó tiện hơn một tí. Mà em thấy cũng tùy mỗi người thôi. Giá cả thì cũng trôi nổi lắm bác à nhưng em thấy thấp nhất là cũng đến 700k bác ạ.

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Trời! Sao mà mắc vậy bác? Đó là giá đồng ho đo áp suất đó hả bác?
Em thấy hình như Goodyear bắt đầu đổi qua khuyến mãi bơm mini rồi, không biết loại đó bơm mini đó là như thế nào hả các bác?

Tập Lái
22/12/11
29
2
8
đúng đấy bác ah,đồng hồ đo áp xuất mắc đấy hàng nhập không ah! mà mình đâu cần mua, thấy lốp yếu thì ra ngoài tiệm nó bơm cho, nó có đồ đo mà!

Hạng B2
15/12/11
108
17
18
36
Bác ơi, em biết là mình có thể ra tiệm nó bơm cho nhưng lỡ như hôm nào đẹp trời mình đang đi trên đường lộ mà 2 bên không có tiệm nào thì mình lấy gì mà bơm hả bác. Bản thân em nghĩ thủ sẵn một cái bơm trong xe cho an toàn. Có bác nào biết loại máy bơm mini là sao không ạ?

Hạng B1
16/12/11
50
28
18
bgt12 nói:
Nói như bác thì GY nó bền hơn Michelin à? Cũng lạ thật?
Em nghĩ tiền nào thì của đấy chứ!
Đúng thật là tiền nào của náy. Mic mắc hơn nên chạy êm hơn GY. Thực ra Mic cũng muốn bền hơn nhưng không thoát khỏi được quy luật "lốp làm từ cao su mềm sẽ giúp chạy êm, khổ nỗi cao su mềm lại dễ mòn".

Hạng C
17/7/11
850
1.183
93
Bác muốn mua đồng hồ áp suất lốp thì ra các cửa hàng đối diện cho Yersin mà mua, khoản 80 ngàn đồng/cái, hàng Đài Loan, đồng hồ cơ, bền bỉ sài tới đời chắt cũng chưa hư, em mua hôm tháng trước.