Tập Lái
22/2/08
20
0
0
Các bác cho em hỏi một chut:
Xe Santafe nhập khẩu về đã có số khung số máy sẵn rồi phải không ạ?
Khi đi đăng ký chỉ việc cà số là xong đúng không?

Em thấy có thông tin là xe về chưa có sẵn số khung số máy; về VN phải đưa đi làm sau đó mới đăng ký được; nhưng em không tin lắm; nên mới hỏi lại các bác cho chắc

RE: Thắc mắc về số khung; số máy xe nhập khẩu

Chắc chắn là không có thông tin này rồi: Số khung nó thể hiện một số đặc điểm riêng của xe chỉ có nhà sản xuất mới có thể làm việc này

Theo mình được biết một số chữ số trong đó có ý nghĩa sau:

Ví dụ: KMHSD81VP8U498847

Chữ cái đầu K là suất sứ sản phẩm: K -> Hàn Quốc

8: mình đánh dấu in đậm ở vị trí số 10 trong số khung , Có nghĩa là model ( Đời xe)

Còn một loạt số đằng sau là số thứ tự của xe.

Đó là theo những hiểu biết của mình

Mong các bạn đống góp thêm ý kiến

Hạng B2
9/11/07
335
0
0
46

Pác Becunlinh chưa nhận xe hay sao mà hỏi lại cho chắc?? :D:D
Số khung của xe chính là việc xác định chính xác tình hình về chiếc xe của pác sau khi xuất xưởng thuộc loại nào và nó cũng mang đặc điểm riêng của hãng sản xuất. Chính vì thế không thể có việc dập số khung số máy ngoài nơi sản xuất chính chiếc xe ấy cả. Pác yên tâm đi nhé, nhận xe và cho em xin 1 ly cà phê đi. Pác chưa nhận ra em nhưng em nhận ra pác là ai rồi đấy ạ :D:D

Hạng B2
26/2/08
420
160
43
hanoi
taxivip.com.vn

Nếu bạn gặp nhà nhập khẩu tốt bụng thì họ sẽ cà cho bạn 4 liên ngay trước khi làm thủ tục thông quan.
1. Hải quan
2. Biển Tạm
3. Đăng ký
4. Đăng kiểm
Còn nếu ko thì bạn phải tự đi làm thôi.
Xe mà ko có số khung số máy thì xuất làm sao được nên bác đừng lăn tăn...

Tập Lái
22/2/08
20
0
0

Cám ơn các bác nhé
@KAKA1146: em cũng nhận ra bác rồi nhé; chắc phải cuối tháng em mới lấy xe; không cần đợi có xe đâu
chỉ cần bác bố trí được rồi rủ thêm bác Minh nữa là em có thể mời bác li cafe rồi

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com

Em có thêm mấy thông tin sau các bác tham khảo nhé:
- 2 chữ tiếp theo là Hãng sản xuất
- 6 chữ/số tiếp theo được gọi là VDS (Vehicle Descriptor Section) bao gồm các thông số như đời xe, kiểu thiết kế, loại vỏ,...